dau kho , xot xa vao day di cac ban trng dien dan than men !

A

anhphuong95

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

các ban vào day de nói 1 câu công băng nao , cuộc sống co qua nhieu thu lam ta phai suy nghĩ , ...
Gia đình em nghèo lắm . Bố em ngày ngày đạp xich lô . Mẹ em buôn bán tảo tân ngoài chọ . dù vậy bố mẹ vẫn cô gắng cho 4 nguoi con ăn hoc đầy đủ
Mùa đông năm ấy tròi ret đâm. Mua , gió và cai lạnh dã đánh gục mẹ em . Mẹ ko ra chơ đcj mẹ sốt li bì . Một minh bố ko the nuoi con ăn hoc và thuốc than nen em co 1 quyết định la sẽ phụ giup bố
Ngoai buổi học em càm sấp vé số trên tay , di hêt cac hang quan den moi con hẽm . Mỗi ngày em cũng co thẻ phụ bố chut đỉnh đe lo thuoc thang cho mẹ
Mẹ khôi bệnh nhung em vẫn ko muốn roi bỏ sấp vé số trong tay . và the là em là thàng bán vé số .
Một hôm , em mon men đến 1 bàn anh sang trọng , toan cất tiếng chào hàng thì chân em khựng lại . Lũ thằng ,Hùng , Huy , Phong .. lũ "công tử bột" cua lop em . Em sap bo chay. Nhưng ko còn kịp nua . Thàng huy tu tu dung dạy nheo mát ché giễu :"À! té ra la mày thàng bán ve số . Vậy mà o lop ra vẻ ta đây học giỏi nhé . Đến đay "con" ,"ông " mua cho vài tờ . Xấu hổ , căm tức , em đỏ bừng mặt .
Thằng Huy xáo tung sấp vé số roi vứt đánh bịch xuống đất " Chỉ toàn là số dên . ông đếch mua " . Em cắn răn cúi xuống lượm từng tờ ve số , nuôt nước mắt và cố gắng nuốt luôn nỗi tui nhục .
Em bỏ chạy , tai vẫn nghe những lời quái ác đuổi theo " Chung tao chống mắt chờ xem thằng bán vé số học giỏi đến đâu "
.... thế roi , câu chuyẹn cung kết thuc một cách suôn sẻ với một câu nói " Tao đi bán vé số chứ ko đi ăn cắp , ko có gì phai xấu hổ , ********* là công tử đấy thi sao , tao ngheo hen thi sao ? chảng co gì cả ngoài tình người , tao ngheo nhưng tao biet thương người , tao biết thương bố , thương mẹ , con chung mày chỉ dung tiền bố mẹ để phá phách , chơi bời , chumg may tâmm địa xấu sa , ko xúng lam người":
Em đứng phắt dậy , thẳng bước về nhà , lí trí em len cao gấp bôi , tư hôm đo em quết tâm sẽ là HS đứng đầu toan trường .
Đây la câu chuyện minh viêt trong nhật kí , sau khi xem xong bộ phim hay , câu chuyện mình viết rất dai , khoang tư 5- 10 tờ , ko viết hết đc ra đây vì dài quá và ko có thời gian , nhưng ban nao thick thi tham khảo đoạn trên thôi nha , đoan đó nói len long thương yêu bố tha thiết , cho du phải chịu nhục nhã nhung vì lòng thương yêu bố danh du của cậu bé bị gạt sang 1 ben , và ý chí quết tâm hoc đc lên cao
nếu co thời gian minh se kể tiếp câu chuyện
mongcác ban nhiệt liệt ủng hộ câu chuyện cua minh
minh cảm ơn nhiều.!

Em chú ý ghi bằng tiếng việt có dấu

Last edited by a moderator:
Top Bottom