English THCS Đặt câu

qavkn123

Học sinh
Thành viên
21 Tháng bảy 2022
68
43
26
15
Hà Nội
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hai câu này có đúng ko ạ:
My mother said that she liked cleaning the house in her free time (liked hay là likes ạ?)
Her parents are having too high expectation of her (expectation hay expectations ạ?)
Nếu em sai thì giải thích hộ em với ạ, em cảm ơn các a/c

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Cựu TMod tiếng Anh | CN CLB Địa Lí
Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
20
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦
Hai câu này có đúng ko ạ:
My mother said that she liked cleaning the house in her free time (liked hay là likes ạ?)
Her parents are having too high expectation of her (expectation hay expectations ạ?)
Nếu em sai thì giải thích hộ em với ạ, em cảm ơn các a/c
qavkn123Hai câu đều đúng rồi nhé.
Câu đầu dạng câu tường thuật nè (lùi thì). Câu còn lại cần điền một danh từ thôi, và expectation (n): sự mong đợi, kì vọng
Tham khảo thêm Câu tường thuật. Chúc bạn học tốt

• Wow
Reactions: qavkn123

qavkn123

Học sinh
Thành viên
21 Tháng bảy 2022
68
43
26
15
Hà Nội
Hai câu đều đúng rồi nhé.
Câu đầu dạng câu tường thuật nè (lùi thì). Câu còn lại cần điền một danh từ thôi, và expectation (n): sự mong đợi, kì vọng
Tham khảo thêm Câu tường thuật. Chúc bạn học tốt
Nguyễn Thị Ngọc BảoCho em hỏi tí ạ:
em nhớ là câu tường thuật sẽ ko lùi thì nếu nó là sự thật hiển nhiên đúng, vậy thì trong trường hợp này có phải sự thật hiển nhiên đúng ko ạ.

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Cựu TMod tiếng Anh | CN CLB Địa Lí
Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
20
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦
Cho em hỏi tí ạ:
em nhớ là câu tường thuật sẽ ko lùi thì nếu nó là sự thật hiển nhiên đúng, vậy thì trong trường hợp này có phải sự thật hiển nhiên đúng ko ạ.
qavkn123Câu tường thuật là một loại câu được sử dụng để thuật lại một sự việc hay một lời nói của ai đó. Còn nếu dạng hiển nhiên như mặt trời mọc thì đúng vậy, không lùi thì nè. Ngoài ra nếu chứa các động từ khuyết thiếu cũng không lùi thì nha

Top Bottom