English THPT Đáp án sai.

boywwalkman

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng bảy 2021
490
465
76
19
Quảng Nam
THPT chuyên Lê Thánh Tông
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em vừa đọc đáp án của câu hỏi tìm lỗi sai nàyupload_2021-8-29_15-13-38.png, em chọn câu A và đáp án người ta ghi là D, đây là giải thích upload_2021-8-29_15-14-32.png.
Em thấy giải thích trên sai vì cụm từ well-cared có vai trò như một tính từ nên vẫn đúng, còn vì sao câu A sai thì không cần bàn cãi. Em có đúng không ạ?
Em cảm ơn.

• Like
Reactions: Tam Cửu

Tam Cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
29 Tháng mười một 2017
976
1,999
211
21
Hải Dương
Đại học
Em vừa đọc đáp án của câu hỏi tìm lỗi sai nàyView attachment 182638, em chọn câu A và đáp án người ta ghi là D, đây là giải thích View attachment 182639.
Em thấy giải thích trên sai vì cụm từ well-cared có vai trò như một tính từ nên vẫn đúng, còn vì sao câu A sai thì không cần bàn cãi. Em có đúng không ạ?
Em cảm ơn.
Em đúng rùi ý.. Đáp án sai rồi

If you are not willing to learn, no one can help you. If you are determined to learn, no one can stop you.
Bên cạnh thì box Anh có một loạt những topic học thuật cũng như bài tập tự luyện cho các bạn củng cố hơn! Theo dõi box Anh cũng như các môn học khác để được cải thiện trình độ mỗi ngày
Tổng hợp đề, ngữ pháp trọng tâm & từ vựng ôn thi
Chúc bạn học tốt nhé !

• Like
Reactions: boywwalkman
Top Bottom