Đáp án môn Văn của Bộ GD - ĐT

H

hunganhqn

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tham khảo thêm các môn khác tại đây:
Mã:
http://forum.zing.vn/de-thi-dap-an-2008/dap-an-de-thi-tot-nghiep-thpt-2009-mon-van/t273246.html

Last edited by a moderator:
C

conu

Câu 3 đề yêu cầu phân tích giá trị nhân đạo của "VCAP", nếu bạn nào nắm được 4 đặc điểm của giá trị nhân đạo ở phần lý luận mà anh đã từng post bài lên 4rum, thì lập dàn ý cho bài này là chuản khít với đáp án của Bộ luôn, việc còn lại chỉ là kiến thức của tác phẩm và dẫn chứng văn học thôi.

T

trinhluan

chậc
làm cái bài này
mệt lắm ý
tính ra
8 điểm************************************************..hem biết như nào
còn tuỳ vào người chấm nữa
hichi

J

jun11791

Câu 3 đề yêu cầu phân tích giá trị nhân đạo của "VCAP", nếu bạn nào nắm được 4 đặc điểm của giá trị nhân đạo ở phần lý luận mà anh đã từng post bài lên 4rum, thì lập dàn ý cho bài này là chuản khít với đáp án của Bộ luôn, việc còn lại chỉ là kiến thức của tác phẩm và dẫn chứng văn học thôi.

huhu bài đó của anh em đọc rồi nhg quên mất :( em chỉ nhớ ỉ có 3 ý, thiếu hẳn phần "đồng tình với tinh thần phản kháng, đấu tranh của n~ ng` bị áp bức, vạch ra con đg` giải phóng cho họ". Nnhg đoạn cuối em có nhắc tới chi tiết Mỵ sau khi giải cứu cho A Phủ, cô cũng cùng A Phủ chạy trốn đến Hồng Ngài, cùng tham ja CM. Tuy bối cảnh trg truyện lúc đó trời đã tối, ta vẫn thấy a's' hắt ra trang văn, a's' đó chính là ngọn đuốc của Đảng, của CM sẽ soi đg` cho Mỵ, cho A Phủ, cho n~ ng` tin vào CM đến với tự do, hạnh phúc - điều mà n~ ng` miền núi xa xôi lúc bấy giờ dg` như ko dám mơ tới...

chăc vẫn dc điểm nhỉ :p

T

traitimbun

cho mình hỏi :Môn Toán trong kì thi TNPT 2009 bài số phức nếu như không giải ĐenTa mà giải ĐenTa phẩy,kết quả ra 2/8+2/8i và 2/8-2/8i(chưa rút gọn thì có được tính điểm không ạ).Mình không biết làm vậy có được tính không nữa.

J

jun11791

cho mình hỏi :Môn Toán trong kì thi TNPT 2009 bài số phức nếu như không giải ĐenTa mà giải ĐenTa phẩy,kết quả ra 2/8+2/8i và 2/8-2/8i(chưa rút gọn thì có được tính điểm không ạ).Mình không biết làm vậy có được tính không nữa.

nhầm chỗ rồi bạn ạ, đây là box văn.

Về câu hỏi của bạn, mình nghĩ kết quả bạn ra chưa rút gọn, trg kì thi tn vẫn dc chấp nhận nhg nếu đi thi đh thì sẽ trừ mất 0,25d đó vì yêu cầu cao hơn.

Nhg mình ko biết bạn tìm Delta phẩy có dc tính điểm ko? Lúc đầu mình cũng định tính theo Delta phẩy nhg mình nhớ trg sgk ko nhắc đến việc giải pt sô phức mà sd Delta phẩy cả, với lại trên lớp cũng có lần cô mình sửa 1 bài cũng có thê tính dc Delta phẩy nhg cô ko giải theo Delta phẩy mà vẫn giải theo Delta bình thg` nên mình ko làm theo Delta phẩy. Và đáp án của Bộ cũng ko nhắc j` đến Delta phẩy cả. Mặc dù nếu giải theo cách nào thì kq vẫn giống nhau

Có lẽ nếu gpt trên tập số thực thì có thể giải Delta phẩy cho gọn, nhg đv việc gpt trên tập số phức thì ko thể chăng :-?

T

traitimbun

cám ơn bạn nha!mình mong sao thầy cô chấm không bắt lỗi là yên tâm rùi.

M

money_22

Hic! Thi với cử, nhục nhã nhất lại là văn:(
Câu 1: chưa học tí nào ( tự biện hộ cho bản thân: thi ĐH ko thi văn học nước ngoài mà bài này mấy năm nay thi rồi chắc năm nay ko sờ đến:( ). Hôm cô dạy trên lớp thì....hớ hớ: ỐM! Nghỉ! Chưa nghe gì và cũng chưa chuẩn bị gì!>>>>>Đứt câu 1!
Câu 2: Tàn dư "vắt chữ" của câu 1 khiến câu 2 ko hề suôn sẻ, văn khô khốc ( ném lõm giấy), ý thì cứ gọi là đúng vấn đề đấy nhưng mà vẫn thiếu! nản!
Câu 3: Chẳng lạ gì cái gọi là Giá trị nhân đạo nhưng sao vẫn bị ảnh hưởng từ 2 câu đầu, viết xong đọc lại chẳng thấy ưng lắm. Dẫn chứng thiếu tèm lem! Hic xác định lấy điểm văn 6! ( =(( vỡ mộng! Kiểu này thi ĐH có khi 3 điểm văn )

Top Bottom