Đáp án Bảng tuần hoàn Hoá Vip 2010 bị sai?

T

thienkiem2

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1. Hợp chất X gồm 2 nguyên tố là A và B có số Hiệu nguyên tử tương ứng là 16 và 8. Trong X, A chiếm 40% về khối lượng. CÁc loại liên kết trong X là:
A. cộng hoá trị B. Cộng hoá trị có cực
C. Cộng hoá trị không cực D. Cộng hoá trị và liên kết cho- nhận
2. Dãy chất dc sắp xếp theo chiều tăng dần sự phân cực liên kết trong phân tử:
A. HCl,Cl2, NaCl B. Cl2, HCl, NaCl
C. NaCl, Cl2, HCl D. Cl2, NaCl, HCl.
3. cho các phân tử:HCl, NaCl, CaCl2, AlCl3, CCl4. Phân tử có nhiều liên kết mang tính chất ion nhất là:
A.HCl B.NaCl C.CaCl2 D. AlCl3 E.CCl4
4. Hợp chất vừa có liên kết cộng hoá trị, vừa có liên kết ion trong phân tử là :
A. H2S B. Al2O3 C. H2O D. Mg(OH)2
5. Câu 104 trong bài tập bảng tuần hoàn tháng 1 của Hoá VIP 2010.
A.CaO B.CO2 C.BCl3 D.NH3
Hình như có mấy đáp án có ____ của hocmai đưa lên bị sai phải không??. Còn những đáp án chữ XANH em chọn có đúng không thầy:-SS:-SS:-SS

L

levanbinh16

đáp án cũng là do các thầy làm rồi đưa lên, nên trong quá trình làm và đưa lên thể nào chả có chỗ sai sót ^^!

H

hocmai.hoahoc

Bài 1 Em làm sai rồi đáp án phải là D.
Bài 2. Câu 74 em làm đúng rồi câu này hocmai đưa lên bị nhầm thầy đã sửa lại rồi nhé!
Bài 3. Em làm nhầm Nacl phân cực lớn nhất vì nó là kim loại điển hình và phi kim điển hình.
Bài 4.Em làm sai H2S là liên kết cộng hóa trị phân cực thôi em.
Bài 5. Đáp án đúng rồi
Thanks những góp ý của các em! Vì thời gian quá gấp nên việc nhầm lẫn là không tránh khỏi mong các em góp ý nhiều hơn.
Tất cả các thắc mắc và góp ý của các em về đáp án thầy sẽ giải thích đầy đủ và chính xác cho các em ngay lập tức.

Last edited by a moderator:
Top Bottom