Thắc mắc Danh sách link được phép chèn vào diễn đàn

Họcmãi2019

Banned
Banned
Thành viên
5 Tháng hai 2020
210
211
51
Hà Giang
Hà Giang
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Theo quy định ở topic này, có đưa ra quy định danh sách các link được chèn vào diễn đàn:
https://diendan.hocmai.vn/threads/danh-sach-website-duoc-phep-chen-link-tren-dien-dan.623363/
Tuy nhiên, với tư cách là một thành viên của diễn đàn, xin hỏi nội dung như sau:
- Ở mục 6, pinterest là gì? và trong phần dấu ngoặc () (Trừ những hình ảnh không phù hợp ...) là những hình ảnh nào? Liệu những dấu ... có là “bẫy” cho thành viên hay không?

- Đây là quy định từ Admin của diễn đàn @Ngọc Bùi 12345 , trợ lý Admin @Lanh Đồng hay bộ phận quản lý tự quy định?
Rất mong được hỗ trợ từ chủ quản diễn đàn!
Trân trọng cảm ơn!

Last edited:
  • Like
Reactions: Hồ Nhi and hoa du

Lanh Đồng

Tất cả vì Học sinh!
Thành viên
5 Tháng tư 2017
174
535
91
Không phù hợp sẽ được hiểu là theo quy định của pháp luật, quy định diễn đàn, hoàn cảnh, mục đích..... Bẫy hay không bẫy phụ thuộc mục đích sử dụng. Mục đích diễn đàn mở ra để học sinh cả nước vào để học tập, giúp đỡ nhau mà nói là bẫy thì hơi kì. Bạn nên xem lại cách suy nghĩ của mình.

Họcmãi2019

Banned
Banned
Thành viên
5 Tháng hai 2020
210
211
51
Hà Giang
Hà Giang
Không phù hợp sẽ được hiểu là theo quy định của pháp luật, quy định diễn đàn, hoàn cảnh, mục đích..... Bẫy hay không bẫy phụ thuộc mục đích sử dụng. Mục đích diễn đàn mở ra để học sinh cả nước vào để học tập, giúp đỡ nhau mà nói là bẫy thì hơi kì. Bạn nên xem lại cách suy nghĩ của mình.
Cảm ơn Anh @Lanh Đồng đã phản hồi, tuy nhiên những thứ đã là quy định thì phải rõ ràng, chặt chẽ, không hiểu theo nhiều hướng, ... như thế mới thể hiện rõ cái Trình của người soạn thảo và không gây khó khăn, hiểu lầm cho người quản lý và người sử dụng.
Theo tôi, nếu có sự thay đổi thì đó là việc của người quản lý, tuy nhiên khi được góp ý thì nên xem xét và cầu thị!
Gửi mọi người Nội quy cũ để so sánh!
https://diendan.hocmai.vn/threads/noi-quy-dien-dan-hocmai-hmforum.607506/

• Like
Reactions: Hồ Nhi

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Bỏ qua mấy cái drama thì mình cũng có một bài giống với của bạn ở link này: https://diendan.hocmai.vn/threads/t...t-lien-ket-toi-mot-so-trang-nhat-dinh.730333/

Số lượng trang mà mình muốn được cho phép dẫn link là rất lớn, vậy nên thà lách luật còn dễ hơn (vd. như dẫn một trang facebook có chứa cái link ấy, hoặc là gửi link thông qua hội thoại). Tạm thời bạn hiểu rằng đây là một cách diễn đàn trước hết là có lý do xử lý chính đáng & dễ dàng hơn đối với những bài đăng spam, thứ hai là khuyến khích thành viên tự động não tìm hiểu thông tin mà những thành viên khác cung cấp.

Quy mô diễn đàn chúng ta nhỏ và còn nhiều vấn đề cần xử lý hơn là hàng chục cuộc tranh luận không hồi kết về hay là cho dẫn link này đi, link kia không nên cho dẫn vào đâu. Nguồn lực về tiền bạc và con người nên được đặt vào nơi hợp lý nhất.

Nhân tiện thì anh @Lanh Đồng em có một số trang web mà muốn được dẫn link vào ạ, mong BQT xem xét bổ sung:

1. MXH: Instagram, Spiderum, Medium, Quora, Reddit, Twitter, Discord
2. Các website nhạc: Spotify, Soundcloud
3. Khác: Wikipedia

Ngoài ra cho em hỏi link dẫn trên google drive và mail tức là sao ạ? Tức là giờ có thể dẫn địa chỉ google drive và email ạ?

Last edited:

Phạm Thúy Hằng

Cựu Phụ trách BP Quản lí & Mod CĐ|Thiên tài vật lí
Thành viên
15 Tháng ba 2017
6,181
1
10,074
1,243
20
Hà Nội
THCS Nam Từ Liêm
Bỏ qua mấy cái drama thì mình cũng có một bài giống với của bạn ở link này: https://diendan.hocmai.vn/threads/t...t-lien-ket-toi-mot-so-trang-nhat-dinh.730333/

Số lượng trang mà mình muốn được cho phép dẫn link là rất lớn, vậy nên thà lách luật còn dễ hơn (vd. như dẫn một trang facebook có chứa cái link ấy, hoặc là gửi link thông qua hội thoại). Tạm thời bạn hiểu rằng đây là một cách diễn đàn trước hết là có lý do xử lý chính đáng & dễ dàng hơn đối với những bài đăng spam, thứ hai là khuyến khích thành viên tự động não tìm hiểu thông tin mà những thành viên khác cung cấp.

Quy mô diễn đàn chúng ta nhỏ và còn nhiều vấn đề cần xử lý hơn là hàng chục cuộc tranh luận không hồi kết về hay là cho dẫn link này đi, link kia không nên cho dẫn vào đâu. Nguồn lực về tiền bạc và con người nên được đặt vào nơi hợp lý nhất.

Nhân tiện thì anh @Lanh Đồng em có một số trang web mà muốn được dẫn link vào ạ, mong BQT xem xét bổ sung:

1. MXH: Instagram, Spiderum, Medium, Quora, Reddit, Twitter, Discord
2. Các website nhạc: Spotify, Soundcloud
3. Khác: Wikipedia

Ngoài ra cho em hỏi link dẫn trên google drive và mail tức là sao ạ? Tức là giờ có thể dẫn địa chỉ google drive và email ạ?
thì vốn dĩ từ trước vẫn dẫn đc google drive mà bạn, những hình ảnh, file nhạc các bạn ý thường cho lên đó mà

Top Bottom