Tin tức Đánh giá, xếp hạng các box hàng tháng!

H

hocmai.diendan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đánh giá, xếp hạng các box hàng tháng!​

Bắt đầu từ tháng 1 năm 2014, Diễn đàn Hocmai.vn tiến hành đánh giá, xếp hạng box tự động hàng tháng theo các tiêu chí định sẵn. Từ kết quả đánh giá hàng tháng sẽ vinh danh box xuất sắc cũng như BQT box, ghi nhận những đóng góp cho diễn đàn. Bên cạnh đó, khi thành viên, các bạn học sinh khi vào diễn đàn có thể thấy được quy mô hoạt động của từng box qua BHX hàng tháng trên diễn đàn, là nơi các box được ghi nhận, các mod được công nhận và tự chấm điểm để hoàn thiện mình hơn.
Bảng xếp hạng sẽ được hiển thị ở trang chủ của diễn đàn bắt đầu từ 15/1/2014 (muộn nhất là 17/1/2014

Các mod, BQT các box, Sbox căn cứ trên nội dung trên tiến hành điều chỉnh và định hình hoạt động của box mình cho phù hợp nhé.

Đây là bản thảo đầu tiên của bản tiêu chí đánh giá box hàng tháng, trong quá trình thực hiện BQT diễn đàn sẽ tiếp tục tiếp thu ý kiến đánh giá, góp ý của toàn thể thành viên diễn đàn và điều chỉnh để phù hợp nhất. Vì vậy Các góp ý của thành viên có thể gửi trực tiếp tại topic này, BQT diễn đàn sẽ tổng hợp và đánh giá lại để có các điều chỉnh cần thiết./

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Thiên Thuận
M

mua_sao_bang_98

yes a! A dạo này hay cho ra nhiều sáng kiến mới qua bọn e lại phải cắm cái mô tơ vào để bắt kịp a mất! hề hề! nô ý kiến ạ

T

thuong0504

Em thấy tiêu chí trên khá là hay tuy nhiên... em còn một số thắc mắc như sau:

-Cỡ như Box Anh tụi em thì sẽ thiếu đi một số "giải" và cũng như thiếu đi tính cạnh tranh vì không có phân chia sBox và Box gì cả, do đó cũng không cần trưởng nhóm luôn ạ?

-Trong chuyên mục "Hỏi bài" thì Box Anh tụi em cũng không có chổ "ở" nên cũng rất...... tủi thân ạ?

H

hocmai.diendan

Em thấy tiêu chí trên khá là hay tuy nhiên... em còn một số thắc mắc như sau:

-Cỡ như Box Anh tụi em thì sẽ thiếu đi một số "giải" và cũng như thiếu đi tính cạnh tranh vì không có phân chia sBox và Box gì cả, do đó cũng không cần trưởng nhóm luôn ạ?

-Trong chuyên mục "Hỏi bài" thì Box Anh tụi em cũng không có chổ "ở" nên cũng rất...... tủi thân ạ?

Set về cơ cấu hệ thống diễn đàn thì box tiếng Anh là chuyên mục cấp 2 nằm trong chuyên mục cấp 1 là Ngoại ngữ. Box tiếng Anh tính ra là đồng cấp với các box lớp nên sẽ không tổ chức thành Trưởng nhóm như các môn khác (ít nhất là cho đến khi chưa có thay đổi về tổ chức trong box). Thực tế thì box Tiếng Anh cũng chỉ có 4 mod/tmod nên nhân sự cũng chỉ tương đương 1 box lớp ví dụ như Toán 7, Hoá 9... => tất cả các điều đó dẫn đến là ở cái sét giải trưởng nhóm thì box Anh sẽ không có. Tuy nhiên, box Anh lại lợi thế hơn trong việc tranh tài ở các tiêu chí khác. Trong khi các box khác chỉ là 1 môn 1 lớp, hay chỉ là 1 lĩnh vực trong các vấn đề Ngoại khoá thì box Anh lại có sự bao quát lớn từ lớp 6 đến lớp 12, từ học tập đến ca hát vui chơi... như vậy là đất thể hiện tài năng rộng rãi, chính vì vậy box Anh cũng đừng tủi thân, đừng nhìn vào hạn chế mà hãy nhìn vào lợi thế của các em. Với 4 mod của box Anh tin các em sẽ làm nên chuyện (đặc biệt là có sự theo sát của anh ;))
Về mục hỏi bài thì anh sẽ kiếm chỗ cho các em, yên tâm :D

T

trantien.hocmai

anh admin ơi em mới được sét mod nên có nhiều điều không hiểu, điểm của mod được tính như thế nào và làm sao mình mới biết được điểm của mình
và làm sao tăng điểm đó hả anh?

Top Bottom