Tâm sự Dành cho những ai đang buồn!

Quang Đông

Cựu CTV Thiết kế | Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
24 Tháng ba 2019
444
2,960
316
Đồng Tháp
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bạn có khi nào cảm thấy buồn rầu?
Chắc hẳn là có đúng không?
Bạn buồn vì chuyện gì?
Có những khi mà chúng ta không thể hiểu được bản thân đang buồn về chuyện gì? Tự dưng trong lòng cứ phát lên những nỗi buồn vu vơ!
Hôm nay tớ sẽ giúp các bạn xua đi những nỗi buồn kia!

nguồn trong ảnh​
Hãy gọi cho một người bạn thân của bạn, đó là người mà bạn tin cậy và có thể nói hết những nỗi buồn cho người đó hoặc đơn giản là nói "tớ buồn quá!". Hãy khóc nếu bạn đang muốn, đừng kìm nén trong lòng.

Nếu có thể hãy ra ngoài và đi dạo dưới bầu khí trong lành ở công viên không chỉ đơn giản là tập thể dục, đi dạo sẽ giúp bản cảm thấy thư thái
nguồn ảnh Petlife
Hãy tha thứ cho bản thân và nghĩ về những gì tươi đẹp phía trước, bản thân đúng là đã sai, nhưng nó cần phải sẵn sàng cho một ngày mới đầy hạnh phúc. Hãy tha thứ cho nó và để nó giúp bạn đỡ buồn hơn!

Và hãy đi....tắm trong làn nước mát, hãy cảm nhận sự mát mẻ của nước, và đừng suy nghĩ gì cả, hãy buông xuôi những nỗi buồn kia

Những khi buồn thì người ta lại chẳng biết làm gì. Sao không thử đứng lên và
dọn dẹp lại căn phòng của mình nhỉ? Một công việc nhẹ nhàng và một không gian ngăn nắp biết đâu có thể giúp được bạn

Hãy thử xem hài hoặc cái gì đó theo bạn là vui rồi
cười lớn . Khi cười sẽ giúp chúng ta cảm thấy lạc quan và yêu đời hơn
Hãy nghe một bản nhạc mà bạn thích rồi nhảy theo nó hoặc hát thật to nếu bạn thích! Đừng mở những bài quá buồn!

Một cuốn sách hay với nhiều tình tiết thú vị sẽ giúp bạn vơi đi nỗi buồn.
Hãy đọc sách và khóc cười cùng nhân vật

Chỉ với một chút thử thách mà bạn đã buồn rồi sao?
Hãy nhớ rằng ngày mai là một ngày mới, rồi mọi thứ sẽ thay đổi, sẽ có những điều mới lạ và không có gì phải buồn cả, đó là quá khứ thôi rồi ngay mai sẽ tốt hơn thôi ấy mà!
Đây là một món quà đặc biệt cho chị @Đặng Thư ! ^_^
và tất cả những ai đang buồn!

Top Bottom