DẠNG TOÁN TÍCH PHÂN HAY !VÀO THAM KHỎA ĐI PIPI!

Thảo luận trong 'Nguyên hàm và tích phân' bắt đầu bởi nguyenthuylinh1503, 17 Tháng mười 2007.

Lượt xem: 5,489

1. [TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn

[NÓNG!!!] Mừng Tết Xanh - Tranh Quà Khủng

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

][/codcac ban ah! minh co bai nay thiet hay! thuc su minh chung chua lam duoc minh kohieu cho lam nhung minh tháy no rat hay va thu vi nau !minh dua len de cac ban tham khoa* va lam chi* giup minh cho minh hieu voi nhe >:D< chung minh cung hoc ma! pipi ][​IMG][/list][/img]

2. MINH KO HIEU CHO LAM! AI LAM CHI DUM` NHA!PIPI

3. Tình đâu là căn thức bậc hai
    Ðể có thể ngồi yên mà xét dấu
    Em phải nhớ tình yêu là góc số
    Mà hai ta là những kẻ chứng minh
    Ðừng bao giờ đảo vế một phương trình
    Cứ thong thả mà vui trên đồ thị
    Tìm đạo hàm rồi ngồi yên suy nghĩ
    Sẽ thấy dần hệ số góc tình yêu

4. anh892007

anh892007 Guest

Ai copy bài thơ của anh đấy

5. ngoisaoxanh

ngoisaoxanh Guest

Đọc cái đề bài bạn cho mà mình ... chẳng hiểu gì hết =)) Gõ tiếng Việt có dấu đi bạn B-) Bạn viết đề kiểu đó thì đến ... giáo sư cũng còn ko hiểu nổi nữa là >:D<

6. alph@

alph@ Guest

Re: MOT BAI` TOAN' TICH PHAN CUC HAY CUC HOT

[/code][/quote]
    Tạm dịch nhé !
    Hi vọng chính xác!
    Nếu như thế thì:
    Trước tiên xét trong đoạn từ 0 -> 1 hàm nào dương bằng cách trừ vế bạn nhá!
    [tex]x^{2}-3x+2=(x-1)(x-2)[/tex]
    Nhận thấy hàm trên chỉ âm trong (1;2)
    => trong đoạn [0;1] thì [tex]x^{2}[/tex] là Max
    từ đó tính I=[tex]\int ^{1}_{0}x^{2}dx[/tex]
    dễ rồi đó bạn làm nha!
    Lần sau bạn nhớ pos vô mục Tích phân nhá (để lộn xộn coi chừng bị rầy đó! )! (góp ý thế thôi bạn giận thì mình chịu!)

7. ban gi` oi! ban lam dung roi nhung sao minh` van khong hieu* vay !cach do thi da* dung nhung minh muon biet ' la dang toan ' nay` thoI! de` bai` ban cung viet dung' roi` do! tai dang nay` minh chua gap! ma ong thay` minh noi' thi` kho' hieu* qua'! minh hoi tha`y noi' ro* hon thi` thay` ko giai* thich ma con trach' minh nua*! hay* thongcam* nha! đe khi nao` đo' minh côp bai` cua* thay`giai* lên nha ! đê cac' ban tham khao* . vay nhe'! pipi

8.  
  9. [​IMG] do' la bai tich phan tren do! noi dung de` bai` la vay do'! ban nao yeu toan' hoc thi` len lam giup' minh nha!bai` nay` thay` thay` giao' day toan' minh` giang nhung minh ko hieu* lam'! minh mong cac ban giup' minh `giai* bai `nay`! =(( :x :x :x :x :x :x :x :x :x >:D< >:D< >:D< vay nhe'!

10. alph@

alph@ Guest

Ờ ! Này nhá! Cái đề này yêu cầu là:
    Chỉ tính tích phân của cái hàm số lớn nhất trong hai đứa (G(x)vàf(x)) thôi !
    Vậy trước tiên chúng ta cần phải biết tính cái gì! Ở đâu!
    2 Cận trong tích phân là cái quan trọng:
    Vì tích phân cần tính có cận từ 0->1 : mà trên đoạn này thì [tex]x^2[/tex] là lớn hơn 3x-2 .
    Nên ta tính thế!
    Trở lại bài toán tổng quát!: với cách (Max)
    Bước 1 : Tính G(x)-f(x) . Xét dấu . Chia đoạn xem trong khoảng (a;b) nào đó thì G(x) với f(x) cái nào lớn! Từ đó so sánh với cận tích phân!
    Bước 2 : Tách cận tích phân , để phân biệt các miền mà G(x) lớn {Hay f(x) lớn!}
    Để rõ hơn mời bạn hãy làm lại bài này với cận thay đổi như sau:
    I=[tex]\int^{0}_{3} Max(x^2;3x-2)dx [/tex]

I=[tex]\int^{0}_{1.5} Max(x^2;3x-2)dx [/tex]

I=[tex]\int^{1.5}_{3} Min(x^2;3x-2)dx [/tex]

Chắc biết Min tính sao mà !? ;)

11. :-t :-t:-t:-t:-t:-t
    quả thật mình rất ái mộ bạn
    bạn đã làm đúng rồi! ý mình làm thì cũng nhu bạn .ấy vậy mà thầy giáo dạy mình nói là mình làm sai. vậy nên mình mới post bài này lên tham khảo ý kiến mọi người . ban cho mình biết nick của bạn được ko?:-?mình sẽ trao đổi với bạn sau
    nick của mình : chàng hoảng tử mùa đông 1503
    có gi` lên lac35 nhé bạn:-?:-?>:-?:-?

12. tranthoa

tranthoa Guest

mọi nguòi biét nhieu dang toan nhi cái dạng này bạn xem o dau vay trong so sach tham khao cua munh chang co dang nay
    ma ong dung oi tui noi ne khi dau doc cai de ong viet ay tui tuong la loi cua con gai do ong ăn nói gì mà nhẹ nhàng mà nghe như con gai vay

13. giống con gái lắm hả Thoa :D :D chắc mình BD quá ! còn bài toán đó hả . trong mấy cuốn tích phân có đó bạn :-* :-* :-* :-*

14. giống con gái lắm hả Thoa :D :D chắc mình BD quá ! còn bài toán đó hả . trong mấy cuốn tích phân có đó bạn :-* :-* :-* :-*

15. tranthoa

tranthoa Guest

tui noi the thoi ma that ah hjccc

16. ba này nói hoài! ôn đi kìa ! ăn tết vui vẻ nha! có gì nhắn tin vào yahoo cho tui!

17. daodangdan

daodangdan Guest

bài này hinh như ko có thi ĐH đúng ko các bạn mình cũng ko hiểu lắm

18. hoatrencat

hoatrencat Guest

bạn nói bài này có trong mấy cuốn tích phân vậy đó là cuốn nào hả bạn

19. hoatrencat

hoatrencat Guest

bạn nói bài này có trong mấy cuốn tích phân vậy đó là cuốn nào hả bạn

20. bai ma ban noi de lam
    lap hieu xet dau tim max
    rui tinh tich phan la xong vi de chi bat tinh tp maxthui ma
    he he

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted