Tâm sự Đăng ký khóa học của HocMai

Nguyễn Phạm Phương Anh

Học sinh
Thành viên
19 Tháng bảy 2021
79
364
36
Hưng Yên
THCS Trưng Trắc

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Uhmm.....Mình đang muốn hỏi ý kiến bố mẹ về việc đăng ký khóa học trên HocMai. Mình muốn hỏi các bạn một chút là: "Các bạn đã thay đổi ntn khi tham gia khóa học được không ạ?"
Mình cảm ơn!:rongcon15
Mình thấy các khóa học bên Học Mãi thật sự là rất tốt. Bạn có thể chọn các thầy cô để phù hợp với cách học của bạn.
Mình đã từng mua và học các khóa học của Học Mãi và mình nhận thấy rằng những nội dung trong bài học ấy rất hay, nhiều kiến thức.
Các dạng bài tập trong khóa học cũng rất đa dạng và phong phú.
Nói tóm lại là mình thấy nên học ở Học Mãi bạn ạ.
Còn việc bạn thay đổi như thế nào khi tham gia khóa học thì đó là việc bạn cần phải chăm chỉ bởi các thầy cô chỉ là dạy qua máy tính ( mình học là học theo 1 video ), không thể đôn đúc nhắc nhở như dạy trực tiếp. Việc học của mình là phải tự giác thì mới giỏi được bạn ạ.
Chúc bạn có lựa chọn tốt ^^

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Uhmm.....Mình đang muốn hỏi ý kiến bố mẹ về việc đăng ký khóa học trên HocMai. Mình muốn hỏi các bạn một chút là: "Các bạn đã thay đổi ntn khi tham gia khóa học được không ạ?"
Hello :>
Những khoá bên HM tốt thiệt sự đó bạn :>
Tốt đến nỗi năm lớp 10 mình toàn tâm vô HM học chứ không học cả phụ đạo lần bên ngoài
Giáo trình bên đấy có cả cơ bản cả nâng cao kết hợp với nhiều dạng được chia thành từng phần khác nhau cực kì hỗ trợ việc học của bạn
Không những thế sau mỗi bài học còn có bài tập trắc nghiệm, tự luận để mình luyện
(Dù khó thật =))))). Mình căng đét cố lắm được 9.5 bình thường toàn 7 với 8 nhưng được cái đáp án giải cực chi tiết chứ không tắt nhiều)
Nếu bản thân bạn muốn tự chủ học tập hay thích ở nhà học phụ thêm thì HM là lựa chọn khá hay dành cho bạn :>

Nhưng học ở HM là học theo kiểu vid.
Nên là khi học TUYỆT ĐỐI đừng để cám dỗ xâm chiếm bản thân. (Như là lướt face hay là chơi game chẳn hạn)
Cố gắng tập trung học xong phần vid đang học trong ngày chứ đừng để mai là dở đó
Học HM yêu cầu sự tự chủ và phấn đấu, tránh xa khỏi cám dỗ điện tử mà nếu đã vượt qua đảm bảo kiến thức lên weeeeee

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Mình thấy bản thân có trách nghiệm hơn á. Mặc dù trong lúc học mình vẫn hay nghịch linh tinh. Tuy vậy nhưng lượng kiến thức tiếp thu đc qua các khóa học đều rất ok. Với kinh nghiệm đki từ lớp 6 thì bạn cứ đki học đi nhé. Nhưng mà nếu lười quá thì thôi không nên đki.

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,867
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
Mình thấy có nhiều lợi ích lắm á ><
Nếu trên lớp thầy cô giảng nhanh mà bạn nghe không kịp thì về nhà có thể nghe lại để bổ sung những kiến thức còn hoang mang. Khóa học nào cũng có bài tập online sau mỗi bài giảng, bài tập ôn tập của từng chương như dạng đề thi. Nói chung là khi học trên khóa học có nhiều ưu điểm lắm: Có thể xem lại kiến thức khi cần mà kiểu xem bao lần cũng được, nhiều bài tập hay, đa dạng, nhiều mẹo hữu ích,.........Riêng bản thân mình thì thấy có ích lắm, ngoài kiến thức thì bản thân còn học được cách chăm chú, tập trung và có trách nhiệm với việc học hơn. À quên, ngoài khóa học thì còn có cái thư viện to chả bá nữa ớ, nhiều thứ hữu ích lụm được ở đó lắm :p

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
các khóa học trên hocmai rất tốt ấy, các bài giảng và tài liệu được xây dựng rất thực tế không thừa không thiếu bám sát cốt lõi chính của kiến thức đặc biệt hữu ích khi lên cấp ba lun vì rất bám sát đề thi tốt nghiệp nếu bạn cày kĩ toàn bộ khóa học thì bạn sẽ ngỡ ngàng với những gì mình đạt được ấy

Xuân Hải Trần

Học sinh gương mẫu
Thành viên
9 Tháng bảy 2021
1,235
5,408
491
Hà Nội
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry!!
Em thấy rất hay ạ. Em học khóa ôn thi lớp 6 á, thầy cô giảng dễ hiểu nên em đỗ luôn vào ngôi trường mà em mơ ước rất lâu. Em đã học hết toàn bộ khóa học ấy luôn. Năm lớp 6 này em cũng học này. :)

Top Bottom