Hướng dẫn Đăng bài viết mới

ducqdt

Học sinh
Thành viên
8 Tháng tám 2018
91
23
26
17
Phú Thọ
Nguyễn Quang Bích
anh trả lời hộ em đi
hoặc
Nếu anh đã nói rồi thì ở chỗ nào zậy

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Hôm trước mình định post "Đăng chủ đề mới" nhưng chưa viết xong nên để đó, thấy diễn đàn vẫn có lưu, nhưng hôm nay tìm lại không thấy. Không biết diễn đàn mình lưu bài viết nháp ở đâu ạ?
Chào bạn, hiện nay diễn đàn đang lưu bài tạm cho thành viên 48 giờ sau khi soạn thảo, thời gian tự động lưu mỗi lần cách nhau 60 giây. Vì vậy, nếu muốn lưu bạn hãy ấn nút Lưu trước khi thoát.
Về bài nháp lưu ở đâu thì hiện tại diễn đàn đang lưu tại chính box mà bạn đã soạn nội dung. Bạn vào box đó, click "Đăng chủ đề mới" và nội dung lưu tạm sẽ xuất hiện bạn nhé.
Hầu như các thông tin cần thiết đã có trong bài Hướng dẫn sử dụng, bạn ghé xem để sử dụng diễn đàn tốt hơn nhé.
- Anh ơi, nhiều khi em đăng ảnh được rồi nhưng load vài lần lại không được. Cái đấy thì bị sao ạ?
Load vài lần là như thế nào em nhỉ? Miêu tả kỹ thêm cho anh 1 chút nha.
làm
làm sao để có hình bên dươi bài viết nhỉ
Đó là phần chữ ký em ạ, chữ ký sẽ dành cho cấp độ học sinh trở lên. Em hãy hoạt động năng nổ lên nhé.

• Like
Reactions: Phạm Thúy Hằng

nhi1234

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
20 Tháng tám 2010
625
1,329
221
Nghệ An
The Fighting Boys
chú ơi,ở phần chèn ảnh í, chỗ '' nhập địa chỉ cần chèn'' cụ thể là phải nhập gì ạ?cháu nhập tệp,lung tung mà chẳng ăn thua gì:(
năm nay cháu mới được gọi là tự do xài máy tính,mấy năm trước cháu chỉ có học và xem hoạt hình trên đó thôi,nhưng gì cx phải xin mẹ.hơn nữa cháu cx chỉ on chắc Hocmai. facebook,Zalo cháu ko dùng nên kém lắm chú ạ. nhờ chú bày giúp cháu với ạ

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
chú ơi,ở phần chèn ảnh í, chỗ '' nhập địa chỉ cần chèn'' cụ thể là phải nhập gì ạ?cháu nhập tệp,lung tung mà chẳng ăn thua gì:(
năm nay cháu mới được gọi là tự do xài máy tính,mấy năm trước cháu chỉ có học và xem hoạt hình trên đó thôi,nhưng gì cx phải xin mẹ.hơn nữa cháu cx chỉ on chắc Hocmai. facebook,Zalo cháu ko dùng nên kém lắm chú ạ. nhờ chú bày giúp cháu với ạ
Em xem hướng dẫn chèn hình ảnh bằng 2 cách nhé ở dưới nhé, cách 1 sẽ đơn giản hơn, còn cách 2 thì anh có video hướng dẫn cụ thể ở đây.
Còn ở chỗ Nhập địa chỉ cần chèn thì chắc là ở đây:
dang_bai_4-png.4531

Cái này dùng để chèn link vào phần văn bản hoặc hình ảnh nha, chứ không phải là chèn hình ảnh em nha.
- Hướng dẫn chèn hình ảnh:
Cập nhật ngày 22/11/2017.
Diễn đàn đã rút ngắn thao tác chèn hình ảnh vào bài viết cho các bạn. Các bạn nên chọn cách giữ chuột vào file hình ảnh cần chèn và kéo thả vào phần soạn thảo nội dung bài viết nhé. Chi tiết các bạn xem hướng dẫn phía dưới.

Bạn chọn vị trí cần chèn hình

+ Cách 1: upload hình từ máy tính/điện thoại,... lên diễn đàn.
- Bạn giữ chuột vào file hình ảnh và kéo thả vào giao diện soạn thảo nội dung bài viết
danganh_moi-png.31242
- hoặc click biểu tượng "Upload image", tìm đến thư mục chứa file hình ảnh trên máy tính/điện thoại,... muốn tải lên diễn đàn.

- hoặc click "Tải lên file đính kèm" chọn "Choose File", tìm đến thư mục chứa file hình ảnh trên máy tính/điện thoại,... muốn tải lên diễn đàn.

danganh_moi2-png.31243
Vậy là xong, hình ảnh từ thiết bị của bạn đã được chèn vào bài viết.

+ Cách 2: Chèn hình ảnh từ website khác. Bạn copy link hình ảnh đã có sẵn (link file hình ảnh thường có dạng đuôi .PNG, .GIF, .JPG, .JPGE,..) click vào biểu tượng số 15, dán link vừa mới copy vào và click "Chèn" là xong.

jeanne yuki

Banned
Banned
Thành viên
22 Tháng mười 2018
415
751
86
18
Nghệ An
thcs quynh hong
Cập nhật ngày 22/11/2017.

Diễn đàn đã rút ngắn thao tác chèn hình ảnh vào bài viết cho các bạn. Các bạn nên chọn cách giữ chuột vào file hình ảnh cần chèn và kéo thả vào phần soạn thảo nội dung bài viết nhé. Chi tiết các bạn xem hướng dẫn phía dưới

- Hướng dẫn chèn hình ảnh: Bạn chọn vị trí cần chèn hình

+ Cách 1: upload hình từ máy tính/điện thoại,... lên diễn đàn.
- Bạn giữ chuột vào file hình ảnh và kéo thả vào giao diện soạn thảo nội dung bài viết
- hoặc click "Tải lên file đính kèm" chọn "Choose File", tìm đến thư mục chứa file hình ảnh trên máy tính/điện thoại,... muốn tải lên diễn đàn.

Vậy là xong, hình ảnh từ thiết bị của bạn đã được chèn vào bài viết.

+ Cách 2: Chèn hình ảnh từ website khác. Bạn copy link hình ảnh đã có sẵn (link file hình ảnh thường có dạng đuôi .PNG, .GIF, .JPG, .JPGE,..) click vào biểu tượng số 15, dán link vừa mới copy vào và click "Chèn" là xong.

---------------------
Bạn nào thao tác mà chưa được thì thực hiện xóa CACHE trình duyệt của mình là xong nha.
Cơ bản sẽ vào "Cài đặt/Setting" -> chọn "Xóa cache, cookie,.../ Clear browsing data", chọn thời gian muốn xóa "giờ trước, ngày hay tuần trước" và click Xóa là xong nhé.
em đã thử cách anh bày và công nhận nhanh hơn cách hồi trước em làm, cảm ơn anh đã cho thêm cách chèn ảnh này để em dễ dàng đăng bài viết hơn

• Like
Reactions: Pineapple <3

4224k

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng tám 2019
603
57
86
19
TP Hồ Chí Minh
Nguyễn Trung Trực
Anh ơi để xóa bài viết làm thế nào? bài viết nào mình muốn xóa thì xóa sao anh?

Top Bottom