dân miền Trung buôn chuyện

Status
Không mở trả lời sau này.
B

baby_playgirl_26

trời ạ! em có gốc là Quảng "Nôm"(Nam) ,nhưng lên Sài Gòn 4 năm rùi, đọc được mấy câu anh chị post lên mà nhớ quê kinh khủng lun!!!! em tham gia được không vậy??????????????????????????????????????

M

mickey_pgstl

Ồ, bn wê ở Quảng Nam hở?
Hì hì, mỳnh cũg QN nè! ;)
Công nhận tp nỳ hay thiệt!!!!!!
Củm ơn pác phaodaibatkhaxampham nhìu nhìu nghen!
Tự dưng thấy iu wê hương wá xá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

B

baby_playgirl_26

ko những yêu wê hương mà nghe lại tiếng miền trung gốc nữa, zui rê!!!! nghe nó cứ tíu tíu nhưng hay hay sao ấy!!!!
ở tp lâu we' giờ không nói lại được nữa, cũng thấy hơi tiếc chút xíu! hihihihihi

H

hermionegirl27

hjhjhj. đến thành phố một đi hok trở lại hả bạn. zề quê chơi đi. (@,...,@)

T

thao_my

@to boyvip_timnguoiju: ở NG Tri Phương hả bạn, mình ở Lê Duẩn nè. ^^
@to lady_first: còn a ở đường nào? :)

Mấy cái rứa. mô, tê là của dân Huế, chớ dân ĐN ít khi dùng mấy cái nớ lém :D

V

vietngocwindir

Hồ hồ! Dân Quảng Bình với dân Huế là nói giọng miền Trung đặc trưng "gần nhất"!!
Nói nhiều câu mà người cùng miền Trung đôi khi còn ko hiểu!

A

anh_anh_1321

mem huế đã có cơ hội offline 1 bữa rồi, tới khi mô thì mem miền trung mới có thể họp mặt 1 bữa nhỉ, chán quá :(

Q

qhh92

Bây giờ mới để ý topic này... đúng là hơi thiếu sót...
Nick này 2 in 1, ngoài thằng bạn HDương còn có 1 thằng ở Huế là mình. Chỉ có cái trùng hợp là cùng tên và tuổi.
Ko bik có ai mem Quốc Học Huế ko :-/ Dù sao cũng phải công nhận Huế rất đẹp, con gái Huế đáng yêu (sau này lấy vợ ng` Huế :D), trường QHH tuyệt vời... Nói chung là wonderful!

Thêm cái đến bây giờ vẫn cho là trùng hợp bất ngờ, đó là cái nick của 2 đứa mình.
qhh92_ đọc xuôi là Quốc Học Huế
_ đọc ngc là Hồ Quang Hân ;)

Nhìn tới nhìn lui thấy chẳng có từ nào chứng minh mình dân Huế cả :|
"Mô tê răng rứa" - đặc trưng Huế ^^!

B

bupbe_dautay

Nghệ An nhà mình nhiều hề.....Em cũng ở NGhệ An nà....
Ai ở Vinh cho em làm quen cái!

O

o0o_oni_o0o

hic hic!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
hem có mem nào ở PY hít hò
mình em đơn phương độc mã............................................
bùn thiệt

P

phaodaibatkhaxampham

Nghệ An choa miền Trung lắm gió Có Cửa Lò biển hát quanh năm Cùng quê Bác xứ sở nước tương Với Thanh Chương, nhút cà chua mặn Bà già con trẻ có ngôn ngữ riêng Đứa mô chưa ghé một lần Ráng học cho kỹ từ điển sau đây Con trâu thì gọi là tru Con giun thì gọi là trùn đó nha Con gà thì kêu con ga Còn con cá quả gọi ra cá tràu Con sâu lại gọi là trâu Bồ câu thì gọi cu cu đó nà Con ruồi lại gọi là ròi Con troi thì gọi con giòi nhớ chưa Con bê còn gọi là me Con mọi là muội(muỗi) khi nghe đừng cười Mà cười là choa chửi thẳng tưng

V

vietngocwindir

Nghệ An choa miền Trung lắm gió Có Cửa Lò biển hát quanh năm Cùng quê Bác xứ sở nước tương Với Thanh Chương, nhút cà chua mặn Bà già con trẻ có ngôn ngữ riêng Đứa mô chưa ghé một lần Ráng học cho kỹ từ điển sau đây Con trâu thì gọi là tru Con giun thì gọi là trùn đó nha Con gà thì kêu con ga Còn con cá quả gọi ra cá tràu Con sâu lại gọi là trâu Bồ câu thì gọi cu cu đó nà Con ruồi lại gọi là ròi Con troi thì gọi con giòi nhớ chưa Con bê còn gọi là me Con mọi là muội(muỗi) khi nghe đừng cười Mà cười là choa chửi thẳng tưng

Công nhận người Nghệ An giống người Q Bình gớm,ngay cả tiếng địa phương cũng giống hệt nhau!^_^

P

phaodaibatkhaxampham

giống quảng bình á ? thật không rứa . t có đứa bạn ở quảng bình mà hấn có nói giống giong dân nghệ đâu

L

ladyfirst

Bây giờ mới để ý topic này... đúng là hơi thiếu sót...
Nick này 2 in 1, ngoài thằng bạn HDương còn có 1 thằng ở Huế là mình. Chỉ có cái trùng hợp là cùng tên và tuổi.
Ko bik có ai mem Quốc Học Huế ko :-/ Dù sao cũng phải công nhận Huế rất đẹp, con gái Huế đáng yêu (sau này lấy vợ ng` Huế :D), trường QHH tuyệt vời... Nói chung là wonderful!

Thêm cái đến bây giờ vẫn cho là trùng hợp bất ngờ, đó là cái nick của 2 đứa mình.
qhh92_ đọc xuôi là Quốc Học Huế
_ đọc ngc là Hồ Quang Hân ;)

Nhìn tới nhìn lui thấy chẳng có từ nào chứng minh mình dân Huế cả :|
"Mô tê răng rứa" - đặc trưng Huế ^^!

Dân Huể gốc hay là Sv Huể vậy ?
.

S

sonmoc

Mình ở Vinh xì ty
Rất vui được gặp các bạn ^^
Hi2
MEm mới hi vọng có thêm nhiều bạn