Dân công nghệ cho em nhờ tí

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tình hình là máy mình bị lỗi không hiện màn hình.Màn hình đen thui và hiện lên chữ "entering power save mode"
Và khi mình ấn mấy nút chỉnh trên màn hình thì nó hiện "There is no signal coming from your computer. Press any key on the keyboard or move the mouse to wake it up.''
Khi đem dịch cái dòng chữ khỉ đó thì nd là:''Không có tín hiệu đến từ máy tính của bạn.Nhận và phím trên bàn phím hoặc di chuyển con chuột để đánh thức nó''
Mới mấy hôm trước em còn dùng ngon.Hôm nay mở đã thấy vậy TToTT.Mà em đã tắt đúng quy trình+không tải,nghịch mấy cái thổ tả gì luôn!
Cho em hỏi mình bị lỗi gì được không??
Em sử dụng cái máy nào hỏng cái đấy...Mới hôm trước cài lại win.Giờ mà hỏng nữa là em đi tu đây TT_TT
Trời ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
Tình hình là máy mình bị lỗi không hiện màn hình.Màn hình đen thui và hiện lên chữ "entering power save mode"
Và khi mình ấn mấy nút chỉnh trên màn hình thì nó hiện "There is no signal coming from your computer. Press any key on the keyboard or move the mouse to wake it up.''
Khi đem dịch cái dòng chữ khỉ đó thì nd là:''Không có tín hiệu đến từ máy tính của bạn.Nhận và phím trên bàn phím hoặc di chuyển con chuột để đánh thức nó''
Mới mấy hôm trước em còn dùng ngon.Hôm nay mở đã thấy vậy TToTT.Mà em đã tắt đúng quy trình+không tải,nghịch mấy cái thổ tả gì luôn!
Em sử dụng cái máy nào hỏng cái đấy...Mới hôm trước cài lại win.Giờ mà hỏng nữa là em đi tu đây TT_TT
Bạn quét virus chưa?

• Like
Reactions: Khánh Linh.

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
màn hình đâu có lên đâu TToTT Quét virus hổng được lun í TToTT

darkness957

Học sinh
Thành viên
26 Tháng hai 2016
2
3
21
27
Hà Nội
Cách tốt nhất là cài lại win thôi bạn ơi, xem có bạn bè nào biết cài thì nhờ, ko thì mang ra quán họ cài cho :D

• Like

_Diêm Đăng Trường

Học sinh mới
Thành viên
1 Tháng tám 2017
42
19
16
23
Bắc Giang
hình như bạn dùng màn hình dell, mình đoán vậy :v
Đầu tiên bạn xem lại dây cap kết nối trước đã.
Nếu không được => cắm chuyển cap kết nối cắm từ màn hình - card màn hình -> màn hình - main. Nếu màn hình mà lên thì bạn xem lại card màn hình rời (nếu bạn không có card màn hình rời thì bỏ qua bước này)
Khi mà kết nối giữa màn hình và main vẫn không được -> đổi cap kết nối
Nếu không lên hình thì kết nối màn hình với máy tính khác. ở đây xảy ra 2 trường hợp, TH1: Màn hình không lên, Màn hình hỏng, TH2: Màn hình bình thường -> hỏng main
Chúc bạn may mắn.

• Like

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
cài lại win đi bạn
nếu k biết thì để mik chỉ

Hz♥Trum♥Hz

Học sinh mới
Thành viên
21 Tháng sáu 2017
49
42
11
Dễ nhất bạn lau lại RAM và phần quạt tản nhiệt
cài lại win đi bạn
nếu k biết thì để mik chỉ
Chỉ e với

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
Dễ nhất bạn lau lại RAM và phần quạt tản nhiệt

Chỉ e với
Yêu cầu tối thiểu về phần cứng máy tính để CÀI ĐẶT WIN 7:
- CPU 1GHz hoặc cao hơn với 32 bit hoặc 64 bit.
- 1 GB Ram cho phiên bản 32 bit hoặc 2 GB Ram cho 64 bit.
- 16 GB dung lượng trống trên ổ đĩa cho 32 bit hoặc 20 GB cho 64 bit.
- Cạc đồ họa hỗ trợ DirectX 9 với WDDM 1.0 hoặc cao hơn.
- Ổ đĩa DVD (nếu bạn cài đặt từ DVD).

Mình chỉ giới thiệu phương pháp dễ làm nhất là cài win bằng đĩa DVD để mọi người ai cũng có thể làm được

- Để cài đặt được Windows 7 từ DVD thì trước hết bạn cần phải thiết lập cho máy tính của bạn khởi động từ CD hoặc DVD trong BIOS.
- Để thiết lập cho máy tính khởi động từ CD / DVD bạn khởi động máy tính và nhấn phím Del hoặc F2 tùy theo Mainboard máy tính của bạn (máy tính của tôi sử dụng phím F2).
- Sau khi vào BIOS bạn di chuyển đến thẻ boot và chọn boot từ CD/DVD như hình.

- Sau khi hoàn tất bạn nhấn F10 để lưu cấu hình và thoát khỏi màn hình BIOS sau đó bạn khởi động lại máy tính.

Bạn cho đĩa DVD Windows 7 vào ổ đĩa DVD và khởi động lại máy tính, màn hình cài đặt Win 7 sẽ load file.

Sau đó sẽ hiện lên màn hình start win 7

- Tiếp đến màn hình cài đặt đầu tiên sẽ xuất hiện, ở đây bạn sẽ 3 phần để lựa chọn:

+ Language to Install: Ngôn ngữ cài đặt.
+ Time and currency format: Định dạng ngày tháng và tiền tệ.
+ Keyboard or input method: Kiểu bàn phím sử dụng.
- Sau khi bạn lựa chọn hoàn tất, click Next
-Sau đó kích chọn Install Now

Sau đó sẽ hiện

Sau đó các bạn sẽ chọn 1 trong những hệ điều hành cần cài. Mình sẽ chon cài win 7 ultimate. Trong hình là bộ cài win 7 32 bit nên chỉ có x86, còn các bạn muốn cài 64 bit thì để ý cho mình chọn Architecture là x64. Rồi ấn Next
diendanbaclieu-99468-2009-08-13-windows-7-setup-choose-edition.jpg

Chọn " I accept the license terms", Next

Đến 1 bảng hỏi bạn sẽ cài theo kiểu nào Upgrade hay Custom -> chọn Custom

Sau đó bạn sẽ được chuyển đến màn hình tiếp theo. Tại đây bạn cần phải lựa chọn Ổ cài win 7. Rồi format. Chú ý chọn đúng ổ cài win của bạn ( thường là ổ C và Type là Primary). Tốt nhất là phải nhìn đúng dung lượng ổ C cũ. Nếu không format nhầm mình sẽ không chịu trách nhiệm. Đây là bước cực kỳ quan trọng, nếu không chắc chắn các bạn phải nhờ người có kinh nghiệm.

diendanbaclieu-99468-install-windows-7-19-completing-installation.jpg

Sau đó máy sẽ khởi động lại, và hiện lên màn hình khởi động win 7

Sau đó các bạn điền tên mình vào

Sau đó các bạn đặt pass, hoặc không đặt cũng được

Sau đó là bước nhập key, các bạn cứ ấn next cho mình. Bỏ chọn " Automatically active ...."

Sau đó chọn Ask me later

Bước tiếp theo chọn ngày giờ, chọn múi giờ là +7 GMT Bangkok, Hanoi, Jakartar

Chọn mạng cho win 7, tùy các bạn. Mình chọn Public

Sau đó sẽ vào màn hình welcome win 7

Vậy là đã xong

Chúc các bạn thành công với CÁCH CÀI WIN 7 này !
nguồn:Vforum.vn

• Like

Hz♥Trum♥Hz

Học sinh mới
Thành viên
21 Tháng sáu 2017
49
42
11
Yêu cầu tối thiểu về phần cứng máy tính để CÀI ĐẶT WIN 7:
- CPU 1GHz hoặc cao hơn với 32 bit hoặc 64 bit.
- 1 GB Ram cho phiên bản 32 bit hoặc 2 GB Ram cho 64 bit.
- 16 GB dung lượng trống trên ổ đĩa cho 32 bit hoặc 20 GB cho 64 bit.
- Cạc đồ họa hỗ trợ DirectX 9 với WDDM 1.0 hoặc cao hơn.
- Ổ đĩa DVD (nếu bạn cài đặt từ DVD).

Mình chỉ giới thiệu phương pháp dễ làm nhất là cài win bằng đĩa DVD để mọi người ai cũng có thể làm được

- Để cài đặt được Windows 7 từ DVD thì trước hết bạn cần phải thiết lập cho máy tính của bạn khởi động từ CD hoặc DVD trong BIOS.
- Để thiết lập cho máy tính khởi động từ CD / DVD bạn khởi động máy tính và nhấn phím Del hoặc F2 tùy theo Mainboard máy tính của bạn (máy tính của tôi sử dụng phím F2).
- Sau khi vào BIOS bạn di chuyển đến thẻ boot và chọn boot từ CD/DVD như hình.

- Sau khi hoàn tất bạn nhấn F10 để lưu cấu hình và thoát khỏi màn hình BIOS sau đó bạn khởi động lại máy tính.

Bạn cho đĩa DVD Windows 7 vào ổ đĩa DVD và khởi động lại máy tính, màn hình cài đặt Win 7 sẽ load file.

Sau đó sẽ hiện lên màn hình start win 7

- Tiếp đến màn hình cài đặt đầu tiên sẽ xuất hiện, ở đây bạn sẽ 3 phần để lựa chọn:

+ Language to Install: Ngôn ngữ cài đặt.
+ Time and currency format: Định dạng ngày tháng và tiền tệ.
+ Keyboard or input method: Kiểu bàn phím sử dụng.
- Sau khi bạn lựa chọn hoàn tất, click Next
-Sau đó kích chọn Install Now

Sau đó sẽ hiện

Sau đó các bạn sẽ chọn 1 trong những hệ điều hành cần cài. Mình sẽ chon cài win 7 ultimate. Trong hình là bộ cài win 7 32 bit nên chỉ có x86, còn các bạn muốn cài 64 bit thì để ý cho mình chọn Architecture là x64. Rồi ấn Next
diendanbaclieu-99468-2009-08-13-windows-7-setup-choose-edition.jpg

Chọn " I accept the license terms", Next

Đến 1 bảng hỏi bạn sẽ cài theo kiểu nào Upgrade hay Custom -> chọn Custom

Sau đó bạn sẽ được chuyển đến màn hình tiếp theo. Tại đây bạn cần phải lựa chọn Ổ cài win 7. Rồi format. Chú ý chọn đúng ổ cài win của bạn ( thường là ổ C và Type là Primary). Tốt nhất là phải nhìn đúng dung lượng ổ C cũ. Nếu không format nhầm mình sẽ không chịu trách nhiệm. Đây là bước cực kỳ quan trọng, nếu không chắc chắn các bạn phải nhờ người có kinh nghiệm.

diendanbaclieu-99468-install-windows-7-19-completing-installation.jpg

Sau đó máy sẽ khởi động lại, và hiện lên màn hình khởi động win 7

Sau đó các bạn điền tên mình vào

Sau đó các bạn đặt pass, hoặc không đặt cũng được

Sau đó là bước nhập key, các bạn cứ ấn next cho mình. Bỏ chọn " Automatically active ...."

Sau đó chọn Ask me later

Bước tiếp theo chọn ngày giờ, chọn múi giờ là +7 GMT Bangkok, Hanoi, Jakartar

Chọn mạng cho win 7, tùy các bạn. Mình chọn Public

Sau đó sẽ vào màn hình welcome win 7

Vậy là đã xong

Chúc các bạn thành công với CÁCH CÀI WIN 7 này !
Thêm nguồn vào bạn

Lê Văn Đông

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng mười 2015
1,422
1,477
244
TP Hồ Chí Minh
ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd
tớ thấy cài chi cho nó rườm rà, tạo một bản ghost, sau đó bung ghost cho nó nhanh, bản ghost lên tiện ích máy tính á, bản xịn ko à, ko thì bạn cài win, sau đó, tạo bản ghost chính win của bạn.

Last edited:
  • Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
tớ thấy cài chi cho nó rườm rà, tạo một bản ghost, sau đó bung ghost cho nó nhanh, bản ghost lên tiện ích máy tính á, bản xịn ko à, ko thì bạn cài win sau đó tạo bản ghost của chính win của bạn.
ghost win nhanh khỏi bàn ...chỉ cần một bản ghost an toàn thì win 7 trở lên là ghost trong 15' ....
..chừ vn xài toàn bản crack ..lây đâu ra bản xịn ..........

• Like
Reactions: Lê Văn Đông

Lê Văn Đông

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng mười 2015
1,422
1,477
244
TP Hồ Chí Minh
ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd
ghost win nhanh khỏi bàn ...chỉ cần một bản ghost an toàn thì win 7 trở lên là ghost trong 15' ....
..chừ vn xài toàn bản crack ..lây đâu ra bản xịn ..........
bản quyền laptop chắc ra mua ở thế giới di động á, tui thấy tui xài win 10 còn mượt hơn win 7

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)
Top Bottom