Hội - nhóm Đam mê ,yêu thích sách,truyện,nhạc, phim

Tree B

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng chín 2017
727
1,021
154
21
Hà Nội
STNA
mk đọc hết òi bn
bn có sách ns về khoa hx viễn tưởng ko?
Khoa học viễn tưởng có 1 quyển 2 vạn dặm dưới đáy biển hay phết nhưng hơi phổ biến. Với cả 80 ngày vòng quanh thế giới nhưng hơi lãng mạn so với yêu cầu chung nhưng cũng hay
Mỗi tội tui đọc ít khoa học giả tưởng vì không hợp nên chỉ nhớ 2 quyển ấy thui. Không biết có liên quan không nhưng có quyển cuộc phiêu lưu của karik và valia trong đó 2 đứa kia không may uống nhầm thuốc tý hon của ông giáo sư nào đó và bị lạc, sau khi phát hiện ông giáo sư cũng uống để tìm bọn nhỏ và họ có dịp khám phá thiên nhiên. Cũng hay, mà có trên mạng, tại bố tui in cho tui quyển đó!
Còn nhiều nhưng tui chưa nhớ ra.

Tree B

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng chín 2017
727
1,021
154
21
Hà Nội
STNA
Cơ mà thế quái nào mấy bạn tách sách và truyện làm 2 cái?? Chúng nó là 1 mà trời ơi!!!

• Like
Reactions: An Nhã Huỳnh

An Nhã Huỳnh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng chín 2017
399
503
164
21
Quảng Ngãi
Trường THCS Bình Chánh
Khoa học viễn tưởng có 1 quyển 2 vạn dặm dưới đáy biển hay phết nhưng hơi phổ biến. Với cả 80 ngày vòng quanh thế giới nhưng hơi lãng mạn so với yêu cầu chung nhưng cũng hay
Mỗi tội tui đọc ít khoa học giả tưởng vì không hợp nên chỉ nhớ 2 quyển ấy thui. Không biết có liên quan không nhưng có quyển cuộc phiêu lưu của karik và valia trong đó 2 đứa kia không may uống nhầm thuốc tý hon của ông giáo sư nào đó và bị lạc, sau khi phát hiện ông giáo sư cũng uống để tìm bọn nhỏ và họ có dịp khám phá thiên nhiên. Cũng hay, mà có trên mạng, tại bố tui in cho tui quyển đó!
Còn nhiều nhưng tui chưa nhớ ra.
bn iu.... tui đọc hết òi cn cuốn nào nx ko z?

Tree B

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng chín 2017
727
1,021
154
21
Hà Nội
STNA
bn iu.... tui đọc hết òi cn cuốn nào nx ko z?
Khả năng cao là không vì tui thiên về văn thực tế pha lãng mạn có hơi cổ điển cơ.. Tui còn chả đọc hết nổi Harry Potter vì thấy chán quá
Truyện là thể loại sách văn học nhé. Dù có là 1 tờ báo hay truyện tranh thì vẫn được coi là sách. Người Việt hay ca ngợi Nhật nhưng không biết sự thật trần trụi là tổng doanh thu từ các NXB chiếm 1/3 là truyện tranh. Haruki Mủakami cho rằng chỉ khoảng 5% người Nhật thật sự yêu sách. Tui thấy tui đúng vì đã đưa vấn đề này vào bài NLXH tự chọn. (chết, hình như chả liên quan)

An Nhã Huỳnh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng chín 2017
399
503
164
21
Quảng Ngãi
Trường THCS Bình Chánh
Khả năng cao là không vì tui thiên về văn thực tế pha lãng mạn có hơi cổ điển cơ.. Tui còn chả đọc hết nổi Harry Potter vì thấy chán quá

Truyện là thể loại sách văn học nhé. Dù có là 1 tờ báo hay truyện tranh thì vẫn được coi là sách. Người Việt hay ca ngợi Nhật nhưng không biết sự thật trần trụi là tổng doanh thu từ các NXB chiếm 1/3 là truyện tranh. Haruki Mủakami cho rằng chỉ khoảng 5% người Nhật thật sự yêu sách. Tui thấy tui đúng vì đã đưa vấn đề này vào bài NLXH tự chọn. (chết, hình như chả liên quan)
cn laỵ mẹ đính chính lại là sách khác truyện nhá
sách là sản phẩm của con người, của xã hội. sách là sự tích lũy kiến thức của toàn nhân loại qua từng thời kì và từng nền văn minh của thế giới. sách là nơi lưu giữ những thành tựu mà con người đã đạt được, đồng thời là kho tàng cất giữ những di sản tinh thần vô giá của nhân loại. sách được truyền từ thế hệ này qua thế hệ khác. giúp cn người hiểu thêm về lịch sử truyền thống.........------->ý của tui
truyện thì càng khác xa hơn nhá----->giải trí , đôi khi cx có thể zúp cko mn......uấy nhiều lém
p/s : zô hội thoại đê hôm trc tui lập òi mờ ở đây coi chừng spam nhá

• Like
Reactions: Phú Đỗ

Tree B

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng chín 2017
727
1,021
154
21
Hà Nội
STNA
cn laỵ mẹ đính chính lại là sách khác truyện nhá
sách là sản phẩm của con người, của xã hội. sách là sự tích lũy kiến thức của toàn nhân loại qua từng thời kì và từng nền văn minh của thế giới. sách là nơi lưu giữ những thành tựu mà con người đã đạt được, đồng thời là kho tàng cất giữ những di sản tinh thần vô giá của nhân loại. sách được truyền từ thế hệ này qua thế hệ khác. giúp cn người hiểu thêm về lịch sử truyền thống.........------->ý của tui
truyện thì càng khác xa hơn nhá----->giải trí , đôi khi cx có thể zúp cko mn......uấy nhiều lém
p/s : zô hội thoại đê hôm trc tui lập òi mờ ở đây coi chừng spam nhá
thím mở lại đi vì tui không biết cách!

Thuỳ Chi Joly

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng mười một 2017
66
86
69
20
Nghệ An
thpt anh sơn 1
Với mình thì 4 cái đấy cái nào mjk cũng thích. Nhưng vẫn thích nhất là nhạc và sách.

Katoh Kiyoshi

Học sinh
Thành viên
9 Tháng năm 2018
18
2
21
Hòa Bình
Học viện
Sách: mình thích thể loại khoa học và kĩ năng sống.
Truyện: thích truyện nữ cường, cổ đại (Phượng nghịch thiên hạ, Vân Tịch truyện 1 và 2,...), cày hơn 30 bộ rồi! Thi thoảng đọc truyện tranh (Phong khởi thương lam, Trâm trung lục, Bỉ chi thiên niên...)
Phim: mình thích phim cổ trang (nói chung mình thích cổ trang), đang hóng 2 bộ (Vân Tịch truyện và Song thế sủng phi 2). Mình cũng xem nhiều anime, fan của Conan (thích Ai-chan).

Erza Scarlet.

Học sinh tiến bộ
Thành viên
24 Tháng tám 2017
856
544
154
20
Bình Thuận
THCS Lương Sơn
Sách: mình thích thể loại khoa học và kĩ năng sống.
Truyện: thích truyện nữ cường, cổ đại (Phượng nghịch thiên hạ, Vân Tịch truyện 1 và 2,...), cày hơn 30 bộ rồi! Thi thoảng đọc truyện tranh (Phong khởi thương lam, Trâm trung lục, Bỉ chi thiên niên...)
Phim: mình thích phim cổ trang (nói chung mình thích cổ trang), đang hóng 2 bộ (Vân Tịch truyện và Song thế sủng phi 2). Mình cũng xem nhiều anime, fan của Conan (thích Ai-chan).
bạn cũng thích phim cổ trang à, giống mik thế

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
Sách: mình thích thể loại sách lịch sử
Truyện chữ : mình thích thể loại teen, nữ cường, huyền huyễn, xuyên không(vd: boss là nữ phụ, nam nhân tương lai ko dễ làm, khuynh thế thiên tài,..)toàn chuyện dài
Truyện tranh: mk cày hết các thể loại, cái nào nội dung hay, tranh vẽ đẹp thì mk đọc
Phim: Cổ trang, ngôn tình( yêu em từ cái nhìn đầu tiên)
Hoạt hình: đa dạng nhưng mk ít xem
Nhạc : cái nào hay thì xem kể cả nhạc nhật, anh, hàn trung, việt,.... nhạc rap, vàng, chế,.....

• Like
Reactions: Katoh Kiyoshi

vy kurumi

Học sinh chăm học
Thành viên
12 Tháng một 2018
74
54
69
19
Nghệ An
Trường THCS Nghi Phú
Wow các bạn có sở thik phong phú thật!,

thuongloan1697

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng tám 2017
217
248
76
Kiên Giang
Có ai có sở thích giống mình không???
hehe!có sách,truyện ,nhạc,phim gì hay cùng nhau chia sẻ nhé!

Sách tâm đắc : Tuổi trẻ đáng giá bao nhiêu?, Đắc nhân tâm
Truyện : từng đọc vài thể loại nhưng cũng thích sách bác Ánh
Nhạc: You belong with me, say yes, some, the river, 22, energetic,always.........
Phim: từng xem nhiều thể loại, có một số phim ấn tượng nhưng k nhớ tên, mk cx thích xem phim xuyên không(Hành trình tìm kiếm kiếp trước,...), viễn tưởng...

Top Bottom