Đam mê không đợi tuổi!!!

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
1/ Bạn thích làm gì khi rảnh rỗi?
- Học thêm về chuyên ngành.
2/ Bạn muốn sau này mình sẽ làm nghề gì?
png.latex
Lập trình viên (IT)
3/ Bạn muốn " giàu" hay không?
png.latex
Giàu thì ai chả muốn nhưng em chỉ muốn khá giả thôi,vì giàu cũng có cái khổ của người giàu.
4/ Bạn có đam mê lĩnh vực nào không?
- Lĩnh vực CNTT ạ
cùng đam mê đấy bạn CNTT là lĩnh vực mà mình thích ....ngành thì chắc là điện tử viễn thông ...lập trình cũng khá thích như thật sự tương lại khó đoán nhiều chỉ thích là ko dc

• Like
Reactions: caochanh166

caochanh166

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng ba 2013
85
12
51
21
cùng đam mê đấy bạn CNTT là lĩnh vực mà mình thích ....ngành thì chắc là điện tử viễn thông ...lập trình cũng khá thích như thật sự tương lại khó đoán nhiều chỉ thích là ko dc
Mình cũng 2k2,mình từng tiếp xúc với nó qua rồi,mình định sau khi thi TS sẽ đi sâu vào CNTT.
Không có nghề nào trong CNTT tương lai khó đoán đâu bạn,miễn là bạn có tài,tiềm năng,nỗ lực thì người ta sẽ tuyển bạn ^^

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Mình cũng 2k2,mình từng tiếp xúc với nó qua rồi,mình định sau khi thi TS sẽ đi sâu vào CNTT.
Không có nghề nào trong CNTT tương lai khó đoán đâu bạn,miễn là bạn có tài,tiềm năng,nỗ lực thì người ta sẽ tuyển bạn ^^
mình sẽ có riêng một topic nói về vụ này .......nhưng mình vẫn nghĩ đơn giản như thế này...CNTT càng ngày càng mở rộng ....nếu chúng ta ko cập nhật thông tin dù chỉ một ngày so với thế giới thì lạc hậu ngay đó là sự nguy hiểm của cntt
++ bây h cntt thật sự học quá đơn giản một đứa trẻ còn làm dc hacker .( vụ tấn công sân bay vn ) ...anh thanh niên đâu dc gọi là ''chuyên gia máy tính ''' từ trước khi anh khai thác dc công tắc tử thần của wanna cry .....vậy mới nói CNTT quá mạng và quá dễ để học ...ví dụ như lập tình C , java chúng ta có thể học đơn giản tại nhưng trang web trực tuyến ......nếu muốn nâng cao thì vào đại học hay học tư ...

• Like
Reactions: caochanh166

Chou Chou

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2017
4 Tháng năm 2017
4,070
4,352
704
22
Phú Thọ
THPT Thanh Thủy
Nghe nhạc, vẽ
Diễn viên

Thiết kế thời trang

• Like
Reactions: Kagome811

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Ngắm thần tượng
Marketer
Không hẳn.Chỉ cần đủ để làm điều mình thích là ok.
Truyền thông,Marketing

caochanh166

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng ba 2013
85
12
51
21
mình sẽ có riêng một topic nói về vụ này .......nhưng mình vẫn nghĩ đơn giản như thế này...CNTT càng ngày càng mở rộng ....nếu chúng ta ko cập nhật thông tin dù chỉ một ngày so với thế giới thì lạc hậu ngay đó là sự nguy hiểm của cntt
++ bây h cntt thật sự học quá đơn giản một đứa trẻ còn làm dc hacker .( vụ tấn công sân bay vn ) ...anh thanh niên đâu dc gọi là ''chuyên gia máy tính ''' từ trước khi anh khai thác dc công tắc tử thần của wanna cry .....vậy mới nói CNTT quá mạng và quá dễ để học ...ví dụ như lập tình C , java chúng ta có thể học đơn giản tại nhưng trang web trực tuyến ......nếu muốn nâng cao thì vào đại học hay học tư ...
Cho mình nói nốt,mỗi cái đều có cái giá của nó,càng phức tạp thì giá trị càng cao.
Vụ tấn công sân bay là hai người bằng tuổi bạn mà,sao có thể gọi là đứa trẻ được?Hacker khác với IT,hacker không cần học lập trình vẫn có thể làm được...

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

maivuongthuy

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng ba 2014
138
37
116
23
sơn tây-hà nội.( SM Entertantment)
1/ Bạn thích làm gì khi rảnh rỗi?:
--> Hát

2/ Bạn muốn sau này mình sẽ làm nghề gì? Quản trị Kình doanh hoặc sản xuất âm nhạc
3/ Bạn muốn " giàu" hay không? --> of course.
4/ Bạn có đam mê lĩnh vực nào không?...
--> Âm nhạc và kinh doanh
Ước mơ lớn nhất là học tập và làm việc ở Hàn Quốc nhưng hiện tại gia đình vẫn phản đối. vì vậy em vẫn phải âm thầm thực hiện nó để tránh bị ngăn cản.

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Cho mình nói nốt,mỗi cái đều có cái giá của nó,càng phức tạp thì giá trị càng cao.
Vụ tấn công sân bay là hai người bằng tuổi bạn mà,sao có thể gọi là đứa trẻ được?Hacker khác với IT,hacker không cần học lập trình vẫn có thể làm được...
cũng hơi khó nghe thật ...cách thanh niên bảo mật của hàng không việt nam đã tệ rồi mà còn chửi những thanh niên 2k2 và khinh cách thanh niên 2k2 là trẻ trâu đứa trẻ ảo tưởng ,,nói với ca xử phạt mạnh vào ......mình trích nguyên lời của ông tổng cục hàng không đó '''
++ muốn là hacker thì cũng có chút về C , java chứ nhỉ ....tìm ra lỗ hỏng phải có chút kĩ năng viết code chứ

haiyen106

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng mười một 2015
143
48
116
Bà Rịa - Vũng Tàu
png.latex
E xem TUT về fb và tut CÔNG NGHỆ THÔNG TIN
png.latex
Nhân viên cùi về cntt

png.latex
Rất muốn làm giàu muốn làm con rể của Mark Zuckerberg ( chém ..một công 2 chuyện )

png.latex
ko có đam mê .........hình là .....?? em cũng ko biết
the end
Mình cũng thích CTTT nè
Nhưng nghe nói ngành này không phù hợp với con gái thì phải

tuananh982

Á quân kiên cường WC 2018
Thành viên
5 Tháng tư 2017
2,897
7,032
694
Quảng Trị
THPT
Ba mẹ không cho mình theo con đường mình thích cũng đừng đổ lỗi cho ba mẹ, họ có lý và suy nghĩ của riêng họ. Bạn có thể sẽ không biết mình trở thành họ tự lúc nào đâu.

Không theo đuổi tới cùng đam mê của mình là do mình, ko có đổ thừa được.

Thích gì thì học mới vô bạn ơi, ra trường không có việc thì đi làm công nhân, về quê làm ruộng,..v..v mình đã chọn thì mình phải biết nó dẫn tới đâu, ko biết thì phải chịu, cũng ko đổ lỗi cho ai được.

Bạn bè bạn buôn bán là do người ta chọn và chấp nhận như vậy, chọn rồi thì biết đổ thừa cho ai đây ngoài Đời :v

Thế nào là sang chảnh hả bạn? Làm văn phòng máy lanh, đi cf Hai lèn, sờ ta bấc, xem phim các kiểu là sang chảnh sao, có bằng mấy bác ngoài tiệm sửa xe đầy mùi dầu. mồ hôi, mấy anh chị bán bánh mì không. Người ta làm hơi cực, hơi dơ nhưng có thể tạo được cái bệ phóng lớn cho con cái. Sang chảnh làm gì rồi con cái mình lại có xuất phát thấp như mình, rồi bắt nó phải học cái ngành gì đó giàu đc mà nó không thích, rồi con cái lại đổ lỗi :v

P/s: ý kiến chủ quan trên lập trường của mình
Anh @yuper khi nào cũng vậy... stt nào cũng dài, không dài thì cx phải gây chú ý...

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Tôi - một cô gái 22 tuổi, không xinh đẹp nhưng cũng chả đến nỗi khó nhìn, có một công việc với mức lương đủ sống, sống trong một gia đình chỉ có 1 thứ duy nhất luôn tràn đầy là yêu thương, còn lại tất cả chỉ ở mức bình thường.

Tôi - bình thường, tôi giống với tất cả các bạn. Chúng ta giống nhau.

Vậy thử hỏi trong tất cả chúng ta, có những ai đã theo đuổi và dám theo đuổi đam mê của mình? Vâng tất nhiên là ... tôi đã chẳng dám theo đuổi nó. :(

Cùng trả lời một số câu hỏi nhé.

3/ Bạn muốn " giàu" hay không? :D (câu này chắc hỏi hơi thừa)

Sau khi trả lời xong thì cùng nghe tâm sự mỏng của 1 cô gái tuổi 22 nhé. :)

View attachment 9922
Tôi mê ảnh. Mê từng góc chụp, mê từng màu sắc mình "ăn cắp" được để bỏ vào từng bức ảnh. Thích cái cảm giác đc chính tay mình chụp những khoảnh khắc giản đơn trong cuộc sống, mà với ý đồ của mình, nó lại đẹp lạ lùng. Thích cái lúc đc làm mẫu cho những người bạn để cho ra những bức ảnh đẹp mà đôi khi phải tốn cả ngày trời chỉ để có vài tấm. :D Tôi thích bàn luận về những bức ảnh, đẹp hay xấu, sáng hay tối, đã cân đối hình hay chưa... có thể nói cả ngày luôn ấy chứ. :D Đó là khi tôi thấy mình thoải mái, vui vẻ nhất. :)

View attachment 9920

Nhưng đâu phải mọi thứ đều hoàn hảo đâu, tôi lại đi vào 1 hướng đi mà chưa bao giờ nghĩ mình sẽ chọn - Kế toán, bởi vì ý muốn của gia đình. Dù bản thân... không thích lắm. Nhưng cho dù như thế, đâu phải tôi sẽ từ bỏ đam mê của mình đâu. ^_^ Tôi vẫn tự mày mò, tự chụp những gì mình thích, đâu có cần cứ phải làm chính nghề đó mới yêu, mới dành thời gian cho nó đâu. :D

View attachment 9921
Nên hãy cứ theo đuổi ĐAM MÊ. ĐAM MÊ KHÔNG ĐỢI TUỔI.

Làm những gì mình thích, khi đó, cuộc sống mới thật là ý nghĩa. ^^

Đừng để tuổi trẻ trôi qua vô nghĩa. Đơn giản là MÌNH THÍCH THÌ MÌNH LÀM THÔI!!! :D

Trả lời:
Em làm rất nhiều việc, vì nếu lần nào cũng làm 1 việc thì quá nhàm chán với em, nên có khi em sẽ làm việc nhà, khi nấu nướng, làm bánh ngọt, nghe nhạc, vẽ tranh, làm thơ, sáng tác truyện, ngắm hoa... (Nói chung là không đếm hết)

Trả lời:
-Em cũng chưa xác định, vì gia đình em cứ khuyên là làm bác sĩ nhưng em không thích, em muốn làm những việc mà mình thích chứ không phải do gia đình sắp xếp. Em có biết một số các chữa bệnh nhưng em rất sợ kim tiêm; ai tiêm em, em không sợ, nhưng em tiêm người khác em sợ...
-Nói chung nếu có khả năng em thích làm(chỉ là tư tưởng 1 trong mấy nghề này thôi): Nhà thiết kế, chuyên gia tâm lí, bác sĩ chuyên khoa mắt

3/ Bạn muốn " giàu" hay không? :D (câu này chắc hỏi hơi thừa)
Trả lời: Em chỉ cần nhà 3 tầng cho bố mẹ em ở thôi!
Trả lời: thiết kế, thời trang
Hết!

tuananh982

Á quân kiên cường WC 2018
Thành viên
5 Tháng tư 2017
2,897
7,032
694
Quảng Trị
THPT
→ Xoay rubik bật máy tính đếm giờ cùng lúc on hocmai và hoc24 & nghe nhạc :v
→ Làm phi công :D, cx thik là cuber giải rubik nữa :)
→ Muốn chứ :D. Muốn có nhiều rubik :v
→ Lĩnh vực xã hội :v

• Like
Reactions: Bé Thiên Bình

Phan Đặng Quốc Huy

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
441
386
169
20
Gia Lai
THCS Trần Phú
Câu trả lời của em là:
1) Đi chơi với bạn bè
2) Công an
3) Ai chả muốn hả chị !
4) Thổi sáo !!! (Em yêu nó nhất !)

caochanh166

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng ba 2013
85
12
51
21
Mình cũng thích CTTT nè
Nhưng nghe nói ngành này không phù hợp với con gái thì phải
Liệu có gì ngăn cản được đam mê chính mình hả bạn? :D
Ngành này nhàm chán lắm,sợ bạn nản thôi,chứ bạn mà theo đuổi tới cùng tốt,tại con gái học CNTT được tụi con trai trong ngành giúp đỡ nhiệt tình lắm :))

• Like
Reactions: haiyen106

caochanh166

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng ba 2013
85
12
51
21
cũng hơi khó nghe thật ...cách thanh niên bảo mật của hàng không việt nam đã tệ rồi mà còn chửi những thanh niên 2k2 và khinh cách thanh niên 2k2 là trẻ trâu đứa trẻ ảo tưởng ,,nói với ca xử phạt mạnh vào ......mình trích nguyên lời của ông tổng cục hàng không đó '''
++ muốn là hacker thì cũng có chút về C , java chứ nhỉ ....tìm ra lỗ hỏng phải có chút kĩ năng viết code chứ
Bác có facebook không có gì thi xong trao đổi CNTT cho tiện :))
Tùy thôi bạn,web thì thường không viết bằng C,Java mà quản lý bằng SQL Sever,mấy bạn đấy có thể khai thác lỗ hỏng SQL để xâm nhập vào trang quản lý Web(Yêu cầu linh động),tất nhiên biết một chút về SQL sẽ giúp ích cho bạn về việc khai thác web lỗi

Top Bottom