[ Đại số 8 ] - Phân tích đa thức thành nhân tử

K

kubin.lee

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chuyện là em đang học lớp 8 , mới học được mấy bài phân tích đa thức thành nhân tử thôi mà đã thấy rối lắm rồi =(( . Có nhiều cái em không hiểu nhưng không dám hỏi cô giáo , vì mỗi lần hỏi cô đều nói " sách có hết đó em " . Em nhìn vào sách như mù luôn @-) , chưa kể là mới học 1 bài mà đã cho đề cương mười mấy bài cho tụi em làm .
Bây giờ em muốn mọi người chỉ em cách giải từ cơ bản đến nâng cao những bài phân tích ấy =(( .

Bây giờ em đang học tới " phân tích đa thức thành nhân tử bằng phương pháp nhóm hạng tử " @-) mà em không hiểu gì hết :( . Có ai chỉ em cách học có hiệu quả với môn toán không T.T . Em tks nhiều ;)

S

severussnape

Nên nhớ là các topic ở đây không phải để than phiền mà là để post bài học
Kêu ca gì thì ra lấy bài trong các topic mà học thêm.

Last edited by a moderator:
P

pet_miskey

E ban ban khong bit thi tu ma hoc, ma ban moi hoc toi pp nhom hang tu ma da keu ca roi thi chac ban can hoc them di.
ban nen xem lai cach hoc va nen hoc lai 7 hang dang thuc di.
Ban nen co them can dam do, ma ban la con gai dung hok, nhu the nay thi nhat wa.
ban cu dung cam nen, ban hok hoi duoc giao vien thi hoi nguoi lon tuoi hon, ma nguoi nay hoc gioi toan do, dung co ma tim nguoi nao cung nhu ban.
ma ban hok co can dam hoi giao vien ma lai co cam dam nhan diem kem, toi cung kham phuc ban do, giao vien the nao cung chi la nguoi giup do, phan chinh la o ban ma, gia dinh ban tra tien de giao vien day, dai gi ma hok hoi.

N

nhoc_luoi_0311

Chuyện là em đang học lớp 8 , mới học được mấy bài phân tích đa thức thành nhân tử thôi mà đã thấy rối lắm rồi =(( . Có nhiều cái em không hiểu nhưng không dám hỏi cô giáo , vì mỗi lần hỏi cô đều nói " sách có hết đó em " . Em nhìn vào sách như mù luôn @-) , chưa kể là mới học 1 bài mà đã cho đề cương mười mấy bài cho tụi em làm .
Bây giờ em muốn mọi người chỉ em cách giải từ cơ bản đến nâng cao những bài phân tích ấy =(( .

Bây giờ em đang học tới " phân tích đa thức thành nhân tử bằng phương pháp nhóm hạng tử " @-) mà em không hiểu gì hết :( . Có ai chỉ em cách học có hiệu quả với môn toán không T.T . Em tks nhiều ;)
Môn toán cần tư duy nhưng ko phải cứ nhất thiết phải là những người thông minh mới hiểu đc môn toán.Bạn hãy đọc kĩ SGK trước đi.Đọc 1 lần ko hiểu thì đc 2 lần,2 lần ko hiểu thì đọc 5 lần,đọc 5 lần ko hiểu thì đọc 10 lần.Cứ đọc kĩ đến tận khi nào bạn hiểu thì mới đc thôi.Nếu gặp chỗ khó thì ko đc bỏ cuộc mà phải chịu khó suy nghĩ tiếp.Cứ học như thế thì mình tin chắc chắn bạn sẽ giỏi lên thôi :)>-

Top Bottom