Tâm sự Đại học

Empe_Tchanz

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng mười 2017
651
654
156
Thái Bình
  • Like
Reactions: Kuroko - chan

Trần Nguyễn Đinh Phong

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng một 2019
538
936
126
21
Phú Yên
Hocmai Forum
Năm nay em đã là học sinh lớp 9 rồi vậy thì đã cần đọng hướng xem tương lai học gì chưa ạ? ( Tự nhiên thấy bọn bạn bàn về tương lai thấy hơi hoang mang) :3
Em phải xác định được ngành nghề mình muốn vào, năng lực của bản thân để qua đó xác định thi vào trường cấp 3 nào là tốt nhất nhé. Hoặc em cũng có thể đi du học như anh chẳng hạn, khi vừa tốt nghiệp lớp 9 anh đã vi vu sang hàn rồi :) Tội gì mà đánh thuế giấc mơ, em nhỉ

Empe_Tchanz

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng mười 2017
651
654
156
Thái Bình
Em phải xác định được ngành nghề mình muốn vào, năng lực của bản thân để qua đó xác định thi vào trường cấp 3 nào là tốt nhất nhé. Hoặc em cũng có thể đi du học như anh chẳng hạn, khi vừa tốt nghiệp lớp 9 anh đã vi vu sang hàn rồi :) Tội gì mà đánh thuế giấc mơ, em nhỉ
Ở chỗ em ở thì có 2 trg cấp 3 nhưng mà trong đấy có một trg kiểu nhất huyện ý nên má em xác định cho em thi vào đấy rồi. Còn đại học theo năng lực của em ý thì chắc chỉ thi khối D1 thoi anh ạ. Còn du học í ạ? Nói 2,3 câu vs ngừi nc ngoài đã ngắc ngứ rồi anh ạ. ^^

Trần Nguyễn Đinh Phong

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng một 2019
538
936
126
21
Phú Yên
Hocmai Forum
Ở chỗ em ở thì có 2 trg cấp 3 nhưng mà trong đấy có một trg kiểu nhất huyện ý nên má em xác định cho em thi vào đấy rồi. Còn đại học theo năng lực của em ý thì chắc chỉ thi khối D1 thoi anh ạ. Còn du học í ạ? Nói 2,3 câu vs ngừi nc ngoài đã ngắc ngứ rồi anh ạ. ^^
D1 là thi được nhiều ngành lắm rồi, tương lai tha hồ mà vũng vẫy nha em. Vẫn nên đặt mục tiêu đỗ cấp 3 là trên hết em nhé

• Like
Reactions: Empe_Tchanz

Timeless time

Cựu Phụ trách nhóm Toán
Thành viên
19 Tháng tám 2018
2,749
6,038
596
23
Thái Bình
Đại học Y Dược Thái Bình
Năm nay em đã là học sinh lớp 9 rồi vậy thì đã cần đọng hướng xem tương lai học gì chưa ạ? ( Tự nhiên thấy bọn bạn bàn về tương lai thấy hơi hoang mang) :3
Anh yuper nói đúng đấy em , bây giờ thì cứ chơi đi đã hồi bằng tuổi em chị còn chưa định hướng được mình sẽ thi vào trường ĐH nào :D , lúc đấy chỉ đơn giản nghĩ đỗ c3 là được :D

Hỗ trợ Windows

Banned
Banned
Thành viên
19 Tháng một 2019
304
506
71
Nghệ An
Trường THCS Hùng Sơn
Chị ơi , em nghĩ vào đại học hay không là công vieevj của sau này . Chắc gì đã cần thi vào đại học dúng không , sau này đi hát cũng nên

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
cứ xem mk thích môn học nào thì chọn khối lên cấp 3 thui chị
còn lại thì cứ chơi đi đã , lên lớp 12 lo sau ( chỉ cần nắm vững kiến thức cơ bản để không mất gốc là được rồi )

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
Top Bottom