Đại học ngân hàng ( đăc biệt là ngành tài chính ngân hàng)

L

lettok

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đại học ngân hàng ( đăc biệt là ngành tài chí

Ai mà thi vào trường ĐH ngân hàng này mà trúng ngành tài chính ngân hàng của nó thì cũng giống như leo lên lưng cọp vậy. Ngồi mà ko vững là bị nó đất xuống như chơi, hất xuống rồi có khi còn bị nó quay lại dí nữa
Nào trong chúng ta ai sẽ là "anh hùng" dám leo lên lưng cọp nào
Welcome heroes

L

lettok

hihi, vì mình chính là nạn nhân đau đớn của trường ĐH ngân hàng này chứ còn gì nữa. Phải chi trước đây mình nghe lời ba mình thi ngành quản trị kinh doanh thì mình đã đậu rồi. tự nhiên đi đăng kí tài chính ngân hàng chỉ vì mình thấy ngành quản trị tuyển 150 còn ngân hàng tuyển 900. Đúng là 1 thất bại đau đớn. Và ngành ngân hàng lấy 22.5 còn quản trị chỉ có 18. Mình tự hỏi năm nay có nên chuyển ngành hay ko nè. Còn bạn nghĩ sao

N

ngocquynh21

theo mình thi bạn thấy kha năng của mình phù hợp vơi nghành gjì thì nên lựa chọn nó, chứ đừng épp buộc mình.vì nó là cả cuộc đời của mình mà.

T

trankiem

mình thì khác nghe được ngân hàng là khoái rồi nhìn thầy nó như được thấy tiền (là tiên, là phật) ai mà không thích do vậy các bạn hãy cố găng để vào được đó nha....còn mình thì luôn gấp rút vào đó , chi thì các bạn biết rồi..................

H

haa1

ngân hàng đc dẫm đạp lên tiến phỉ nhổ lên tiền, ko cẩn thận thì két đè chết ng.nhập viện suốt ngày ngửi mùi tiền. thích chết đc nhưg ko đc lấy tiến TT_TT . mọi ng cùng cố gắng nhá. Cố lên tớ cũng thi ngân hàng nè chưa bít đăng kýkhoa gì cả, khó đoán quá chẳng may chọn sai nganh` diểm cao quá thi die

L

lettok

làm học ngân hàng nghe nói phải quen biết dữ lắm mới được vào làm nhân viên tiếp khách bên ngoài, còn ko thì ko biết số phận sẽ hảm hiu ra sao
(mình thực sự đã từng nghe nói làm trong ngân hàng đếm tiền riết mà bị bệnh phổi luôn đấy, do tiền bạc có vi khuẩn và...)
Nhưng sẽ thi, chết cho chết luôn(tại năm ngoái ko đỗ năm nay nhất định phải đổ, có gì rớt thì đành mang thân ra dân lập chứ sao bây giờ)
À theo tình hình cho thấy năm nay ngành tài chính ngân hàng còn nóng hơn năm ngoái nhiều, thí sinh ai cũng a dua theo ngành nóng nên kết quả là những ngành kia ko ai thèm đăng kí bảo đãm điểm sẽ giữ nguyên hoặc nhích lên 1 chút, nhưng dự kiến điểm chuẩn ngành TCNH sẽ tăng vọt từ 1.5 - 2.5 cho coi.
(mình cũng trở thành quân cảm tử luôn)

L

lettok

@ trânkiem. bạn ơi, mình cũng mê tiền lắm, nhưng mê là 1 chuyện và lựa chọn con đường để kiếm ra nó là 1 chuyện, tụi mình phải yêu thích 1 nghề nào đó thực sự thì mới có thể theo đuổi suốt đời được
Còn nữa tiền ko phải là tiên là phật
Tiền là nô lệ của con người. Chứ con người ko phải là nô lệ cho đồng tiền
He he học theo công tử bạc liêu đốt tiền như giấy(tấm gương cao cả cho những ai xem tiền là nô lệ ặc ặc)

V

vananhkc

năm nay Ngân hàng điểm sẽ cao
Vì tâm lí mọi người sợ năm cuối nên chỉ dám thi những trường vừa tầm thế nên Ngân hàng sẽ đắt giá
Mình cũng định thi Ngân Hàng
Bạn nào có thông tin gì thì nói cho mình với

L

lettok

bạn lầm rồi, nếu lỡ rớt thì sao, ai cũng thi mà rớt lộp bộp, bạn ko thể hình dung ra cái cảnh chạy đôn chạy đáo đi tìm NV2, rồi những te6n trượt ngàh khác điểm cao cũng đi tìm NV2, lúc đó ai cũng thả phiếu đi nộp,(ác ở chỗ tụi nó toàn nộp vô tài chính ngân hàng nữa chứ_đúng là ngành nóng mà). rồi tới NV3 mính đã đổ nhưng ko phải ngành tài chính ngân hàng nên đã ko học. SỐ là vậy dó, nam nay thi tiếp. KO biết có võ lân đồng đạo nào giống mình vào đây để chia sẽ hay ko nhỉ

H

haa1

mí NV1 còn có NV2 ko chết đc, cùng lắm học Quốc tế Bắc Hà sang năm đc gần nhà. Hehe, tớ cũng thích tài chính ngân hàng lắm, hay mình cũng quyết chiến 1 phen nhỉ. mọi ng ai biết năm ngoái Cao dẳng ngân hàng của học viện ngân hàng lấy nhiu điểm ko để nhỡ mis NV1 còn đăng ký đc NV2

0

0ops

Có ĐH Ngân hàng?? ô hô, mới nghe đến học viện Ngân hàng, chưa nghe ĐH, ô hô

L

lettok

ô móm, tên này ngốc nhỉ, ngoài bắc có HV ngân hàng thì trong nam có ĐH ngân hàng(điểm cũng xấp xỉ như nhau), ô móm

N

nguyenhuong

ối chết
năm nay nhiều người thi NH thế
năm nay NH chẳng vừa tầm đâu mà "top" hẳn hoi đấy
Hic, chết mình đăng kí NH!

Top Bottom