Đại hoc Bách Khoa_Mơ ước và hiện thực

B

boyhugo

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mính là một hoc sinh sắp bước vào kì thi ĐH sắp tới, mình rất thích Bách Khoa nhưng bố mẹ và thầy cô khuyên mình nên đi theo kinh tế hoặc ít nhất là một trường kĩ thuật nhưng không phải bách khoa..vì BK là một trường học cực khó và khổ..:(
Bố mẹ thì vẫn coi ý kiến của mình là quan trọng nhất, nhưng mình vẫn băn khoăn.....
Mình mong các bạn giúp mình với.........
Bạn nào biết về BK hoặc cùng sở thích rất mong các bạn sẽ chia sẻ cùng mình...cám ơn nhiều........./:)

B

buixuananh25251325

khi chưa vào bk thì rất thích khi vào rùi thì...nản,học mệt học suốt ngày nhưng điểm cũng không đc cao!
Nhiều khi nghĩ mình sẽ học tốt được nhưng cũng chưa chắc
Mỗi năm đuổi học và phải chuyển trường khác vì lí do này lí do kia hàng nghìn người
Nói chung phải thực sự thích kĩ thuật và có năng khiếu học có chút thông minh thì hãy thi bk

B

binhbk_247

Bạn có thể nói rõ là BK nào được ko bạn. Nếu là BKDN thì cứ pm cho mình, mình biết gì thì mình chia sẻ cho
Nói chung muốn học BK thì bạn phải có 1 niềm đam mê thật sự. Đúng là học BK khó thật, nhưng không có thành công nào mà không đánh đổi bằng sự lao động cật lực, có qua gian khổ thì thành công mới có giá trị bạn à. Nếu bạn chăm chỉ học tập thì khó mấy cũng thành dễ thôi mà, cứ yên tâm mà đi theo sở thích của mình. Chúc bạn thành công

A

aly92

BKHN đấy :D. Ai có kinh nghiệm thì tư vấn nhé ^^ đến giờ vẫn phân vân quá

M

mcdat

Bách Khoa dễ vào khó ra
Ra được thì khi làm gì cũng thấy dễ dù khó đến mấy
Học mấy trường kinh tế tuy nhẹ nhàng hơn nhưng sau ra làm sẽ thấy vất vả hơn dân kĩ thuật cho xem ;)

Đó chỉ là ý kiến riêng thôi nhá, chúc bạn tìm được hướng đi đúng :)

N

nhunhungyeuthuong

bách khoa học khó lắm à các anh chị . em chỉ thích trường này thui . hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii. theo em nghĩ phải quyết tâm và cố gắng cao thì nên vào đây học

B

boyhugo

Uhmn...cũng phải cố gắng...thôi....tôi sẽ cố gắng hết sức...
Học Bk phải có niềm đam mê....hi....cố lên các bạn....:D

D

dak1412

Mính là một hoc sinh sắp bước vào kì thi ĐH sắp tới, mình rất thích Bách Khoa nhưng bố mẹ và thầy cô khuyên mình nên đi theo kinh tế hoặc ít nhất là một trường kĩ thuật nhưng không phải bách khoa..vì BK là một trường học cực khó và khổ..:(
Bố mẹ thì vẫn coi ý kiến của mình là quan trọng nhất, nhưng mình vẫn băn khoăn.....
Mình mong các bạn giúp mình với.........
Bạn nào biết về BK hoặc cùng sở thích rất mong các bạn sẽ chia sẻ cùng mình...cám ơn nhiều........./:)
những gì bạn nói giống hoàn cảnh của mình tới từng chi tiết :)) tui cũng đang cần bác nào đã và đang học bách khoa tư vấn giúp đây , đang nghĩ ko thì thi bưu chính, nếu điểm kém thì mong vào đc hệ 2
À mà tiện hỏi có ai bit những trang nào down ebook lơp 12 và LUYEN THI dai hoc thì share cho tui với

D

ducanhhp

học BK , nếu bạn thích trước thì khi thi sẽ nghĩ rằng :" khó , khổ nhưng cố gắng là được " , nhưng khi học rồi thì mới biết 100 người thì chỉ có khoảng 5 người làm được đúng theo suy nghĩ trên . Nói chung là chịu khó học thì không sao , không bỏ lớp trên giảng đường là được , ngày nào cũng học tầm 2-3 tiếng , cuối kì học ngày 10 tiếng là OK . Một vấn đề nữa là lượng sv 6 7 năm ra trường ko thiếu , đuổi học , tăng k , nợ môn nhiều vô kể , gái BK thì " xinh " tuyệt vời .kinh nghiem của mình là thế , mình sv BKHN năm 2 , năm nay thi lại đại học vì chán BK :D

D

duyanhkt

sao nghe mọi người nói về Bk mà thấy nàn quá mình cũng định thi BK nhưng là BKTPHCM không biết có đỡ "khổ" hơn HN không

B

boydan

Wey!! E thi Bk DEy!
Ước mơ DE"y! thich theo mà nghe nói khổ lắm. Hix.
Thach" thuc" mo"i thu" v.j! kaka

D

doigiaythuytinh

Em cũng nghe nhiều người bảo thi BK khổ
Cũng vì lí do đó mà thằng bạn em bị cả dòng họ ngăn cấm ước mơ vô BK
Chả là nó thích CNTT
Nhưng mà em nghĩ, học gì thì cũng có cái khó của nó
Bk thì máy móc (chắc vậy) còn kinh tế thì số liệu
Đâu cũng vô đấy
Mà con trai thì nên học cách đối mặt với khó khăn

V

vuongtu1326

Mình là dân CNTT BK HCM đây,mình thấy chương trình đào tạo của 2 BK HN và BK HCM gần như tương đương,như tài liệu của BK HCM thì chỉ có tiếng Anh ,hic... Mình phải qua BK HN để lấy tài liệu tiếng Việt cho dễ hiểu =>đỡ tốn thời gian,còn môn Lý 2 thì BK HN học có vẻ nặng hơn bọn mình đấy,mình chỉ biết sơ sơ zậy thui....

Last edited by a moderator:
T

thienkiem2

chết tui rối!! Tui cũng BK HCM nhưng nghe nói tài liệu = Tiếng anh thì sao mà học!! Tui *** tiếng Anh lắm! sợ vào rồi nó đuổi:(( nhưng tui thì mơ ước học BK lắm ko muốn bị đuổi đâu! Tiếng anh ở HKHCM khó lắm ko vậy:(

D

duyanhkt

học bằng tiếng anh chắc chết mất thôi, tiếng anh giao tiếp học còn không nổi huống chi tiếng anh chuyên ngành

H

hobgoblin

học bằng tiếng anh chắc chết mất thôi, tiếng anh giao tiếp học còn không nổi huống chi tiếng anh chuyên ngành

Nói thật dù bạn có làm gì đi chăng nữa thì vẫn cần và bắt buộc phải biết tiếng anh ko thì ... ra trường bạn sẽ hiểu

Kiểu muốn nâng cao trình độ mà cóc biết 1 từ tiếng anh chuyên ngành thì đúng là khổ rồi ... thi để kiếm học bổng đi du học mà nó cho 1 câu chuyên ngành thôi mặt đơ ra là chết rồi ... tiếng anh giao tiếp là cực kì cần nhưng tiếng anh chuyên ngành bạn học mới là cái đủ để bạn vững bước đi lên

V

vuongtu1326

chết tui rối!! Tui cũng BK HCM nhưng nghe nói tài liệu = Tiếng anh thì sao mà học!! Tui *** tiếng Anh lắm! sợ vào rồi nó đuổi:(( nhưng tui thì mơ ước học BK lắm ko muốn bị đuổi đâu! Tiếng anh ở HKHCM khó lắm ko vậy:(
Chỉ cần bạn có ý chí là học được tiếng Anh thui mà.=>mình vẫn chưa có ý chí,hic.....:eek:

Q

quando92

Nhà mình 2 người từ lò BK ra trùi, năm nay mình cũng nhảy nốt vào đó, mong rằng sẽ gặp bạn :D

N

nhilty

đúng là vào BK khó và khổ thiệt, nhưng theo mình nó có cái giá của nó các bạn ah. Bây giờ mình bỏ công ra học thì sau mình mình sướng hơn nhiều. Học BK cũng có nhiều phong trào thú vị lắm. Và cầm bằng BK sẽ dễ kiếm việc làm hơn nhiều

Top Bottom