Đặc điểm của virut

V

vanculete

kai này khó thiệt , anh chỉ biết khi ta uống thuốc kháng sinh chống cúm vào , thì ta khỏi cúm => virut gây bệnh cúm đã chết , còn tất nhiên ta không theo chỉ định của bác sĩ dùng quá liều lượng cho phép , thì lần sau bị cúm ta uống thuốc đó zo ta sẽ không khỏi được bệnh=> virut đã kháng thuốc kháng sinh , mà kai này được giải thích virut có vvoons gen đa hình, .... lên lớp 12 em sẽ được hiểu rõ hơn

3

3289

Anh ơi em không hiểu. Em tưởng chỉ uống thuốc 0 đủ liều thì lần sau uống mới 0 khỏi được bệnh còn khi uống quá liều thì cũng 0 sao vì mình uống đủ liều là vr đã chết hết rồi mà.

B

buzzing

theo mình , ý anh ấy cũng có ý đúng nhưng mà trước hết nên giải thích về thuốc kháng sinh là gì cái đã .
Thuốc kháng sinh hầu hết tác dụng lên thành tế bào của vật chủ , kìm hãm sự tổng hợp của a.nucleic ở thành .
Còn virut khi xâm nhập vào tế bào qua thành tế bào và tác động vào bộ gen của vật chủ .

G

girlbuon10594

Thuốc kháng sinh có tác dụng ức chế sự tổng hợp của thành ở vật chủ ( không tổng hợp được a.nucleic ) , trong khi đó virut tác dụng vào bộ gen của tế bào chủ .=> virut ko bị tiêu diệt .

Y

youtobe154

dù uống ko đủ liều hay quá liều cũng rất dễ bị lờn thuốc, ko thể dùng vào lần sau. Vì các loại vi rút , vi khuẩn là các sinh vật có cấu tạo đơn giản, dễ biến dị để thích hợp với môi trường sống mới. nếu chúng ta đưa không đủ liều vào cơ thể các vi rút, vi khuẩn còn sống sẽ tiếp tục phát triển mạnh hơn. còn nếu quá liều, các vi rút sẽ làm quen dần với môi trường sống mới-> biến dị,quá trình điều trị khó khăn hơn. nếu để ý bạn sẽ thấy thường thì đơn thuốc bác sĩ cho uống nhiều nhất là 1 tuần nêu có khánh sinh, để vi rút vừa mới quen với MTmới thì ko còn thuốc nữa-> bị tiêu diệt. đặc biệt, nên nhớ thuốc khánh sinh là thuốc độc, có hại cho tế bào chứ ko phải là thần dược. chỉ nên dùng có mức độ.

Top Bottom