Thể thao Đá cầu giỏi

Tư mã tương như

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng tư 2019
355
122
61
19
Hải Dương
Thcs việt hồng

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
Làm thế nào để đá cầu giỏi vậy chứ mình chuyền toàn bị lệch sang phải thôi và đỡ cầu chậm lắm
Đây là một số kĩ thuật bạn có thể áp dụng .
1. Khi bạn tâng cầu, bạn hãy giữ vững chân trụ của mình, đừng ngả nghiêng chân trụ nhé.
2. Người đứng thẳng theo chân trụ, vững vàng đừng xê dịch quá nhiều.
3. Chân thuận tâng cầu khi nâng cầu, hãy chắc chắn rằng trọng tâm mặt bàn chân của bạn sẽ hứng được trái cầu, nếu cầu không hứng được ngay trọng tâm mặt chân thì nó sẽ không bay thẳng mà sẽ bị lệch khiến cầu bay ra ngoài tầm với.Ngoài ra, chân khi giơ lên tâng cầu thì vuông góc 90 độ với cơ thể, như vậy cầu sẽ giữ được độ bay tầm trung và bạn có thể kiểm soát dễ dàng cho những trái tiếp theo, không cao quá khiến bạn có thời gian chết, không thấp quá vì phản ứng không nhạy.
Nguồn : Internet
Nếu bạn muốn giỏi thì hãy cố gắng tập luyện thường xuyên nhé ! Chúc bạn thành công .

• Like
Reactions: peekaiyuan64

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,685
4,770
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Theo mình bây giờ chúng ta cần phải luyện tập nhiều , không thể đá 1 lần là giỏi luôn .Ở đây , cần sự luyện tập .và kiên trì .Bạn có thể tham khảo các video (clip) để học hỏi . Mình có 1 vài lời khuyên :
- Lúc bạn đá cần sự tập trung
- Chân đá song song với cầu ( sự cân bằng)

Tư mã tương như

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng tư 2019
355
122
61
19
Hải Dương
Thcs việt hồng
Theo mình bây giờ chúng ta cần phải luyện tập nhiều , không thể đá 1 lần là giỏi luôn .Ở đây , cần sự luyện tập .và kiên trì .Bạn có thể tham khảo các video (clip) để học hỏi . Mình có 1 vài lời khuyên :
- Lúc bạn đá cần sự tập trung
- Chân đá song song với cầu ( sự cân bằng)
Mình chưa hiểu chân đá song song với cầu

_Sherlock_Holmes_

Banned
Banned
Thành viên
28 Tháng năm 2019
547
234
101
17
Thái Nguyên
HOCMAI FORUM
Làm thế nào để đá cầu giỏi vậy chứ mình chuyền toàn bị lệch sang phải thôi và đỡ cầu chậm lắm
Đá cầu cần nhất là sự chăm chỉ cậu à. Nên xuất phát từ tâng cầu (tâng cầu rất cần sự tập chung, nên phối hợp cả hai chân thì dễ hơn). Tâng được rồi thì lên chuyền cầu. Chuyền cầu rôi fthif cao hơn nữa (đại loại là móc từ đằng sau chẳng hạn :p)

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Thời đại công nghệ 4.0 nên đầu tiên bạn lên youtube coi là được
Khi lên lớp hỏi mấy đứa biết đá cầu
Khi chuyền bạn hạn chế đừng căng người quá, đoán hướng di chuyển của cầu như đánh cầu lông đó. Mỗi tội chân là vợt thôi :)

God of dragon

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng mười 2017
464
998
121
18
Ninh Bình
THPT Nho Quan B
Bạn phải học từ cách tâng cầu, khi tâng thì giữ vững cái chân trụ, nâng đùi vuông góc lên thì mới tâng được. chừng nào bạn tâng được 30-40 quả rồi thì chuyển sang đá truyền vòng tròn, nên bắt đầu đá bằng lòng bàn chân, khi quen với cầu hơn nữa rồi thì chuyển xuống mu bàn chân. Khi đá vừa kết hợp tâng, sau đó chuyền đi. Dần dần sau này bạn có thể tập vào đá lưới.
Chúc bạn thành công

Tư mã tương như

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng tư 2019
355
122
61
19
Hải Dương
Thcs việt hồng
Bạn phải học từ cách tâng cầu, khi tâng thì giữ vững cái chân trụ, nâng đùi vuông góc lên thì mới tâng được. chừng nào bạn tâng được 30-40 quả rồi thì chuyển sang đá truyền vòng tròn, nên bắt đầu đá bằng lòng bàn chân, khi quen với cầu hơn nữa rồi thì chuyển xuống mu bàn chân. Khi đá vừa kết hợp tâng, sau đó chuyền đi. Dần dần sau này bạn có thể tập vào đá lưới.
Chúc bạn thành công
Mình quen tâng má chân

Top Bottom