Sách Cuốn sách mà bạn ưng ý nhất khi đọc!

Anais Watterson

Học sinh gương mẫu
Thành viên
6 Tháng tám 2019
789
5,419
476
Bắc Ninh
THPT Chuyên Bắc Ninh
Chào các bạn, :Chuothong76do diễn biến phức tạp của dịch bệnh nên chúng mình phải ở nhà. Chính vì lí do đó, nhiều bạn đã chọn những cuốn sách làm người bạn khi ở nhà. Vậy cuốn sách bạn ưng ý nhất khi đọc trong mùa dịch này?:Chicken26 Bạn có thể chia sẻ cho bebo và mọi người được chứ!:Chuothong23
Còn với bebo, cuốn sách mik ưng ý nhất là cuốn : Không gia đình! Mik đã quên tên tác giả. Hờ hờ. Xin lỗi mọi người:Chuothong60:rongcon35
Chúc các bạn tối vui vẻ:rongcon41
Mình có đọc qua: Quyển nào mik đọc cũng mê luôn ấy
8 tập truyện Harry Potter (J.K Rowling).
9 tập truyện Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên (Laura Ingalls Wilder).
40 tập truyện của Nguyễn Nhật Ánh của nhà xuất bản trẻ ấn hành.
Truyện Hai đứa trẻ (Thạch Lam)
Cocktail cho tình yêu (Trần Thu Trang)
Ông chủ Ballantra (Robert Stevenson)
Mấy tập truyện tranh như là conan, shin, doraemon, miền đất hứa, ..... (hơi trẩu -.-'')
Tiểu thuyết Sherlock Holmes (không biết viết đúng không nữa)
Còn nhiều quyển nữa nhưng nhớ tên truyện, vs tên tác giả bao h mik nhớ lại khoe típ :Tuzki14....

Last edited:

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Mình đọc "Tớ thích cậu hơn cả Harvard" :D Cũng chưa hẳn là ưng ý nhất nhưng mà nó gây ấn tượng mạnhh cho mình về nội dung cũng như phong cách viết truyện siêuu gần gũi và siêu ngọt của chị tác giả =))) Từ đấy mình biết đến tác giả Lan Rùa và đã tìm mua cũng như đọc thêm vài truyện của chị nữa xD
Một trang đầu chương của truyện, nếu ai thích truyện nhẹ nhàng mà ngọt lịm thì tớ recommend đọc nheee, chị tác giả người Việt nên viết truyện gần gũi lắm í =)))

Cá Osea

Học sinh
Thành viên
8 Tháng tám 2021
35
161
31
Kon Tum
Morinomiya
Mình thì thích nhất cuốn sách Luật Tâm Thức của tác giả Ngô Sa Thạch í. Sách hay cực kì, càng đọc càng cuốn. Cũng vì cuốn đó mà tiền tiêu vặt 2 tháng của mình theo gió mà bay. Nhưng nội dung sách thì miễn bàn, đáng đồng tiền bát gạo lắm luôn :)

Last edited:

Quang Đông

Cựu CTV Thiết kế | Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
24 Tháng ba 2019
444
2,960
316
Đồng Tháp
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry
Mùa hè này mình đã đọc 2 quyển và cả 2 quyển đều đỉnh hết: Chú bé mang Pỵjama sọc và Chiến binh cầu vồng.
Nói chung 2 quyển trên sau khi bạn đọc xong thì sẽ giúp bản thân cảm thấy trân trọng những gì đang có hơn và cũng bỏ bớt được chút suy nghĩ tiêu cực về cuộc sống và ngừng than trách cho sự bất công.

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường
Chào các bạn, :Chuothong76do diễn biến phức tạp của dịch bệnh nên chúng mình phải ở nhà. Chính vì lí do đó, nhiều bạn đã chọn những cuốn sách làm người bạn khi ở nhà. Vậy cuốn sách bạn ưng ý nhất khi đọc trong mùa dịch này?:Chicken26 Bạn có thể chia sẻ cho bebo và mọi người được chứ!:Chuothong23
Còn với bebo, cuốn sách mik ưng ý nhất là cuốn : Không gia đình! Mik đã quên tên tác giả. Hờ hờ. Xin lỗi mọi người:Chuothong60:rongcon35

Toy thích cuốn "Đất rừng phương Nam " của Đoàn Giỏi.Bố mua cho từ hồi lớp 1 nhưng lên lớp 3 toy mới đọc.Quyển đó hay lắm,toy đọc đến mức rách te tua cơ và giờ thì mất mất rồi :'D (Ê toy mê cái đoạn nướng cá câu rắn với đi lấy mật ong cực !)
Có quyển "Chú mèo dạy hải âu bay" cũng hay và dễ thương (toy hong nhớ tên nữa đọc từ lâu rồi với cả là sách mượn)
"2 vạn dặm dưới đáy biển" cũng cuốn nhưng toy chưa đọc hết (sách mượn tiếp :DD)
A ! Quyển "THÚ TỘI" của Nanami (?) cũng RẤT hay và hồi hộp đến tận trang cuối.Kể nghe nè,toi đọc liền 1 mạch từ 10 rưỡi tối đến 2 rưỡi sáng mà không biết thời gian xung quanh như thế nào,không mỏi mắt mà trong khi đó mai phải dậy sớm đi học :'Đ (quyển này mượn nốt :")
MỌI NGƯỜI ĐỌC ĐI !!!
Thể loại là kinh dị tâm lý nhật bản,nma không đáng sợ đâu,chỉ hồi hộp và xoáy sâu vào suy nghĩ của từng nv. Cách viết truyện và ngôi kể của tác giả rất đặc biệt.
Truyện của NHÁ hay thật đó nhưng cái quyển "Ngày xưa có 1 chuyện tình"(?) khiến toy cáu điên lên và không thể đọc hết đoạn cuối.
(toy cũng thích quyển "Những ngôi nhà ma ám" của Nhị Thập Tam nhưng không dám rcm cho mọi người vì nó nói về phong thủy và cách trừ ma đuổi tà thôi )
Các bạn nữ thì toy rcm "Nhật ký ngốc xít " nha,tớ mượn được vài tập nhưng truyện hài và cuốn lắm ! Cuốn này nếu có thể các bạn đọc onl bản eng luyện TA luôn cũng được vì truyện về đời thường,từ vựng cũng không quá khó đâu !.

Last edited:

Tiểu thư ngốk

Học sinh tiến bộ
Thành viên
12 Tháng mười 2017
584
1,056
204
20
Nghệ An
Cho tới thời điểm này thì cuốn 'Dám bị ghét' đang đứng đầu trong tâm trí mình.

khahhyen_ybms1

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng bảy 2020
709
2,319
231
Hà Tĩnh
THCS Lê Bình
Mình thì cũng ít khi đọc sách lắm. Nhưng mà mấy cuốn sách mà mình đọc thấy hay hầu như là những tác phẩm của Nguyễn Nhật Ánh, thực sự là hay cực kì ví dụ như mắt biếc nè. Hoặc là đọc hạt giống tâm hồn cũng được á.
Mình học văn cũng hay đọc mấy cuốn đó vì trong đó có nhiều từ ngữ có thể giúp mình viết văn hay hơn á.

bebo 01

Học sinh
Thành viên
5 Tháng tám 2021
67
419
36
17
Hà Nội
THCS Amsterdam
Toy thích cuốn "Đất rừng phương Nam " của Đoàn Giỏi.Bố mua cho từ hồi lớp 1 nhưng lên lớp 3 toy mới đọc.Quyển đó hay lắm,toy đọc đến mức rách te tua cơ và giờ thì mất mất rồi :'D (Ê toy mê cái đoạn nướng cá câu rắn với đi lấy mật ong cực !)
Có quyển "Chú mèo dạy hải âu bay" cũng hay và dễ thương (toy hong nhớ tên nữa đọc từ lâu rồi với cả là sách mượn)
"2 vạn dặm dưới đáy biển" cũng cuốn nhưng toy chưa đọc hết (sách mượn tiếp :DD)
A ! Quyển "THÚ TỘI" của Nanami (?) cũng RẤT hay và hồi hộp đến tận trang cuối.Kể nghe nè,toi đọc liền 1 mạch từ 10 rưỡi tối đến 2 rưỡi sáng mà không biết thời gian xung quanh như thế nào,không mỏi mắt mà trong khi đó mai phải dậy sớm đi học :'Đ (quyển này mượn nốt :")
MỌI NGƯỜI ĐỌC ĐI !!!
Thể loại là kinh dị tâm lý nhật bản,nma không đáng sợ đâu,chỉ hồi hộp và xoáy sâu vào suy nghĩ của từng nv. Cách viết truyện và ngôi kể của tác giả rất đặc biệt.
Truyện của NHÁ hay thật đó nhưng cái quyển "Ngày xưa có 1 chuyện tình"(?) khiến toy cáu điên lên và không thể đọc hết đoạn cuối.
(toy cũng thích quyển "Những ngôi nhà ma ám" của Nhị Thập Tam nhưng không dám rcm cho mọi người vì nó nói về phong thủy và cách trừ ma đuổi tà thôi )
Các bạn nữ thì toy rcm "Nhật ký ngốc xít " nha,tớ mượn được vài tập nhưng truyện hài và cuốn lắm ! Cuốn này nếu có thể các bạn đọc onl bản eng luyện TA luôn cũng được vì truyện về đời thường,từ vựng cũng không quá khó đâu !.
A mik cũng có cuốn chú mèo dạy hải âu bay và cuốn đất rừng phương nam nek.

Xuân Hải Trần

Học sinh gương mẫu
Thành viên
9 Tháng bảy 2021
1,235
5,408
491
Hà Nội
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry!!
Em thích nhất quyển đất rừng Phương Nam và cuốn lời chia tay đẹp nhất thế gian,

nguyenhaivanthcs@gmail.com

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng tư 2020
180
1,239
106
15
Phú Thọ
THCS Chân Mộng
Mik thì thích cuốn Trong gia đình Tác giả giống cuốn Không gia đình ~~
và cả cuốn ông già trăm tuổi trèo qua cửa sổ và biến mất ~~

dmvgamer

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng tám 2019
147
380
61
Hà Nội
THCS Chương Dương
mình thì ở nhà chỉ cầy các tác phẩm của tác giả Nguyễn Nhật Ánh thôi :)

Takudo

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng tám 2019
518
1,688
181
Hà Nội
Thất học :(

"The place you called from"
chưa xuất bản ở vn nhưng mà đỉnh v~

azura.

Học sinh chăm học
Thành viên
29 Tháng ba 2020
298
308
76
Ninh Bình
THCS Ninh Giang
Mình không rõ là mình ưng ý nhất cuốn sách nào vì mỗi cuốn sách mình đọc đều mang một nét gì đó rất riêng mà không thể so sánh với nhau được. Nhưng có 2 cuốn sách mà để lại cho mình ấn tượng sâu sắc nhất là " Cô gà mái xổng chuồng " của Hàn Quốc và "Totto-chan bên cửa sổ" của Nhật Bản. Thực ra văn phong của cuốn sách này chưa thật quá xuất sắc nhưng lại khiến mình bị cuốn hút theo những câu chuyện mà cuốn sách kể đến.

Vân Vô Lăng

Học sinh chăm học
HV CLB Địa lí
Thành viên
1 Tháng năm 2019
483
722
96
Đắk Lắk
THCS Huỳnh Thúc Kháng
Tên của trò chơi là bắt cóc của tác giả Keigo gây ấn tượng mạnh cho mình về cái kết nhất. Còn 2 cuốn 999 lá thư gửi cho chính mình của Miêu Công Tử nữa, mang lại niềm động lực cho mình

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
Ngoài truyện tranh ra mình thích đọc một số cuốn sách về lịch sử và kỹ năng sống
ví dụ lịch sử thì có
- Dệt nên triều đại
- Tuổi thơ dữ dội (Phùng Quán)
- đất rừng phương nam (Đoàn Giỏi)
- tam hùng tranh thiên hạ
- thượng kinh ký sử (Lê Hữu Trác)
Sách kỹ năng sống thì mình hay đọc ké của mẹ
- Kẻ ngốc nhất sẽ thành công
- Hiểu về trái tim (Minh Niệm)
- Con nghĩ đi mẹ không biết
- Con cái chúng ta đều giỏi
- Đừng bao giờ đi ăn một mình
- Cà phê cùng Tony, Trên đường băng

Xuân Hải Trần

Học sinh gương mẫu
Thành viên
9 Tháng bảy 2021
1,235
5,408
491
Hà Nội
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry!!
Ngoài truyện tranh ra mình thích đọc một số cuốn sách về lịch sử và kỹ năng sống
ví dụ lịch sử thì có
- Dệt nên triều đại
- Tuổi thơ dữ dội (Phùng Quán)
- đất rừng phương nam (Đoàn Giỏi)
- tam hùng tranh thiên hạ
- thượng kinh ký sử (Lê Hữu Trác)
Sách kỹ năng sống thì mình hay đọc ké của mẹ
- Kẻ ngốc nhất sẽ thành công
- Hiểu về trái tim (Minh Niệm)
- Con nghĩ đi mẹ không biết
- Con cái chúng ta đều giỏi
- Đừng bao giờ đi ăn một mình
- Cà phê cùng Tony, Trên đường băng
Chị đọc nhiều sách ghê nha!;)

nhi1234

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
20 Tháng tám 2010
625
1,329
221
Nghệ An
The Fighting Boys
mình đọc nhiều lắm, nhưng thích nhất là Trên Đường Băng của Tony Buổi Sáng,..

Trẩn Ngọc Thảo Linh

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng năm 2020
199
431
51
15
Hà Tĩnh
THCS Lê Bình
Bộ sách hạt giống tâm hùn cũng hay lắm nè

Lingg_2007

Học sinh mới
Thành viên
13 Tháng tám 2021
26
79
16
16
Lâm Đồng
THCS Lý Tự Lingg
Mình thích cuốn "Sống thực tế giữa đời thực dựng" của 1 cj review trên tiktok, đọc đến đâu là cuốn đến đó ^^ Lâu lâu cx hay đọc sách của Nguyễn Nhật Ánh vì nó siu hay í

• Like
Reactions: Đình Hải

Hàn Phi Công Tử

Học sinh
Thành viên
4 Tháng năm 2021
108
301
36
19
Bình Định
THPT Nguyễn Trân
Không biết mình còn trẻ con không nhưng mình thích cuốn 10 vạn câu hỏi vì sao :D

Trong danh sách những cuốn sách đáng đọc nhất của mình thì bộ "10 vạn câu hỏi vì sao" luôn được xếp hàng đầu, vì nó cung cấp nhiều tri thức nhất; khác với những cuốn sách cung cấp ít tri thức mà nhiều lý luận, dễ dẫn dắt người ta xuôi theo những suy nghĩ chủ quan của tác giả - sách ấy tuy có vẻ "người nhớn" nhưng không tốt chút nào.

Có 1 điều hơi tiếc là bộ 10 vạn câu hỏi này kiến thức nó rời rạc theo các câu hỏi, nên người đọc khó mà ghi nhớ hết.

Top Bottom