Chia sẻ Cuộc thi hùng biện tiếng anh

Thảo luận trong 'Góc chia sẻ' bắt đầu bởi Diễm065, 30 Tháng bảy 2019.

Lượt xem: 272

1. Diễm065

Diễm065 Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Du
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Vào khoảng tháng 12 năm nay, nơi mình sinh sống sẽ lại tổ chức cuộc thi hùng biện tiếng anh. Mình là một trong rất nhiều bạn tham gia cuộc thi đó, mình và cô giáo đã chuẩn bị khá là tốt cho cuộc thi này về chủ đề nói cũng như phong thái khi diễn đạt sao cho thật tự nhiên. Mình cũng khá tự tin về bản thân, nhưng các phần trình bài thử của mình còn khá là nhanh, ở điểm này có lẽ mình sẽ cố gắng khắc phục, nhưng còn về phát âm có lẽ nó quá khó đối với mình, mình không thể bật âm cuối được, nó khiến mình khựng lại trong bài đọc và bắt đầu lúng túng. Các bạn, hay anh chị có kinh nghiệm trong cuộc thi này thì gợi ý cho trường hợp trên của mình với ạ.:>(:>(

phamkimcu0ng thích bài này.
  2. Trần Nguyễn Đinh Phong

Trần Nguyễn Đinh Phong Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Hocmai Forum

Nếu cảm thấy khó khi đọc cả bài thì tách ra từng câu để phát âm thật chuẩn, cần chú ý kĩ thuật nối âm nữa. Sau đó ghép từ 1 đến 3 câu vào để luyện, cứ như vậy ghép thành những đoạn văn nhỏ. Khi đã thành thục thì nối lại với nhau, lặp đi lặp lại đến khi cảm thấy ổn thì thôi.
    Thứ 2, cần khắc phục ngay suy nghĩ mình không thể bật âm cuối được. Sau mỗi lần luyện tập theo cách trên, hãy tự tạo nên suy nghĩ rằng mình có thể phát âm thật hay, thật chuẩn. Khi mình chuẩn bị thi Ielts cũng vậy. Chúc bạn thành công!

0943102198, Trang Vũ 2k5Diễm065 thích bài này.
  3. Diễm065

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Du

E sẽ cố gắng từ nay,còn khoảng 5 tháng nữa có lẽ sẽ đủ thời gian cho e tập phát âm tốt hơn, e cảm ơn vì đã gợi ý cách trên ạ.

Trần Nguyễn Đinh Phong thích bài này.
  4. Nguyễn Võ Hà Trang

Nguyễn Võ Hà Trang Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Luhan 's studio . Noo Phước Thịnh ' s Entertainment . SM Entertainment . 6th Entertainment

Muốn phát âm tốt đầu tiên phải học IPA, ban đầu thì nản lắm, nhưng dần dần sẽ ổn. Nói ở một tốc độ bình thường thôi, cái mà bạn gọi là nhanh đó thực chất cũng chỉ là chậm, hoặc ở mức bình thường thôi. Tốt nhất là nên đến trung tâm tiếng Anh có uy tín để học cho bài bản luôn. Không thì có thể luyện nghe bằng phương pháp Shadowing nhá.

Diễm065Tống Huy thích bài này.
  5. Diễm065

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Du

Vâng e cảm ơn ạ, tuy e không thể đi trung tâm để học một cách bài bản hơn, nhưng chắc chắn phương pháp của các anh chị như shadowing sẽ giúp e học tại nhà ạ.

6. Tuấn Anh Phan Nguyễn

Tuấn Anh Phan Nguyễn Á quân kiên cường WC 2018 Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường TH & THCS Hải Thượng

Bạn cứ nhớ trong đầu là "Nói cho người ta hiểu" để nhắc nhở mình phát âm rõ.

Hà Chi0503Diễm065 thích bài này.
  7. Caro 1096

Caro 1096 Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS

bạn được đi thi hùng biện là giỏi rồi
    nếu phát âm chưa chuẩn thì đọc chậm thôi trong lúc luyện ấy rồi từ từ đọc nhanh lên là được

Diễm065 thích bài này.
  8. 0943102198

0943102198 Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Du

theo mình thì bạn nên thử dùng các loại chương trình luyện âm qua bài hát, mình đang học và thấy khá tốt chúc bạn thành công;);););)

bạn nên dùng thử cách học phát âm bằng các bài hát tiếng anh đồng thời nhớ đừng quá căng thẳng khi nói
    chúc bạn thi tốt nha;););)

Last edited by a moderator: 2 Tháng tám 2019
    Diễm065 thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted