Cuộc sống

H

hoa_giot_tuyet

Mik hiu? cam? giác của bạn, khi ko dc tin tưởng, khi ko dc làm ~ ji` mik muốn :(. Nhưng là bố mẹ thì cũng chỉ muốn tốt cho mik thôi, chẳng qua là họ ko hiểu suy nghĩ của con cái, sự khác biệt thế hệ >"< Có bao giờ bạn tự hỏi vì sao bố mẹ lại cấm đoán bạn như vậy, tại sao bố mẹ ko còn tin tưởng ở bạn, phải chăng là bạn đã phạm 1 tội lỗi trước đó khiến bố mẹ lo lắng, ko an tâm. :) Hãy để thưòi gian chứng tỏ cho họ thấy, bạn ko sai, phải tin tưởng ở bạn, giống nhưu mik đang dần lấy lại lòng tin ở bố mẹ:D.
Cuộc đời còn dài lắm, nếu bạn đã có suy nghĩ tiêu cực như vậy thì ko thể tip' tục cho đến khi hết câps 3 dc đâu/:). Bạn muốn bỏ nhà ra đi ư, mik cũng đã từng nghĩ như vậy, bạn nghĩ rằng khi đó bố mẹ sẽ cuống cuồng đi tìm và sẽ biết quan tâm tới bạn hơn đúng ko? Bnạ nhầm rùi, khi trở về nhà mọi người sẽ nói j`, những người ngoài cuộc có hiểu sự vc ko, miệng lưỡi thế gian sẽ cho bạn là người con hư hỏng và bản thân bạn ko thể minh chứng dc đâu.=(( Còn nữa, abnj đi ư, bạn sẽ đi đâu, liệu có suôn sẻ như bạn nghĩ ko. Cuộc đời nhiều kẻ xấu mà kẻ tốt thì chẳng dc bao nhiu, liệu bạn có gặp dc người tốt ko:-SS (trích 1 ng`) Hãy suy nghĩ kĩ đi... hãy thẳng thắn nói chuyện vs bố mẹ, nếu thật sự bố mẹ ko chịu nghe bạn nói hãy viết tất cả vào 1 tờ giấy và đưa cho bố mẹ nếu họ ko đọc thì chẳng còn j` để nói nữa (chắc chắn đọc) hãy viết những gì bạn nghĩ bạn oan ức:p.
Bạn đã cãi lại bố mẹ à, ko sao, mik cũng đã từng như vậy, cố chấp. ;) Đừng suy nghĩ nhiu` hãy cho bố mẹ thấy bạn ko như họ nghi ngờ, chúc may mắn:-*

T

tjeujusjeuway

Pu`n thiệt ý nhỉ?! Suốt ngày lun tỏ ra bản thân mình là người mạnh mẽ lun cố tỏ ra hok wan tâm thế nhưng trong đầu óc lúc nào cũng vẳng vẳng những câu la mắng ý cả?!!!!!
Nhưng lúc nào cũng hok dám khóc vì thế là hèn nhát !! Lúc nào cũng dzui dzẻ cưòi nhiều đến nỗi mọi ng` bảo bị bệnh cười!!:)):)):)):))=))=))=))
dzui thiệt há!!!!!?????
Dzù zì thì cuộc đời vân thế!!!!????? ta vẫn phải sống và đối mặt vs nó!??? Cứ sống như mình mong mún!!!! chả có zì đáng phải bùn cả?!!!!!!!!
Cố gắng nhá!!!! hold on! never give up!!!!
Dzù zì em may mắn hơn chị vì nhiều thứ lắm!!!!
hãy nghĩ là mình may mắn hơn nhiều ng` khác!! chỉ thế là động lực tốt nhất để vượt wa!!!!
OK???????

Top Bottom