Nhật ký Cuộc sống xung quanh của cô bạn Vân Anh:D

Nguyễn Hoàng Vân Anh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tám 2021
726
2,730
276
17
Long An
Trường THCS Đông Thành
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

5/10/2021
Haizzz, vậy là đã 2 ngày học online ở trường rùi. Cảm giác chẳng có gì mới mẻ cả vì mình đã học thêm online chắc chũng được tầm 3-4 tháng. Ngày hôm qua do mình có nhiều bài tập nên không tranh thủ lên đây viết nhật ký được. Vì thế nên mình sẽ viết ngày hôm nay với chủ đề HỌC ONLINE.
Tiết 1 lớp mình là tiết Ngữ Văn. Chúng mình học bài Phong cách Hồ Chí Minh (tiết 2) thì cũng học bình thường thôi. Đến cuối giờ học thì cô dạy mình cho số điện thoại để tụi mình kết bạn zalo xong tiện để cô kiểm tra bài và trao đổi nhiều vấn đề cùng cô.
Tiết 2 là tiết Tiếng Anh (môn học mà mình yêu thích nhất). Mình luôn luôn giơ tay trả lời các câu hỏi của cô và được cô khen. Cảm giác được khen thật là thích.
Tiết 3 cũng là tiết cuối cùng trong buổi sáng hôm nay là tiết Hóa. Lúc vừa vào thì cô dạy Hóa của mình chào lớp, rất chi là vui vẻ luôn. Đến giờ học cô kêu tụi mình mở tập ra ôn lại kiến thức lớp 8 thì cô hỏi câu hỏi mở bài là "Ở năm lớp 8 chúng ta đã học được những hợp chất nào? Cô mời Vân Anh" Ây da, cô kêu mình đấy các bạn. Lúc đó mình đang loay hoay đi tìm quyển vở Hóa chưa ra thì cô hỏi bất ngờ nên mình khá là hoảng. Mình lúc đó khá rối nhưng mình vẫn giữ bình tĩnh trả lời "Thưa cô, là hợp chất vô cơ và hợp chất hữu cơ ạ". Mình cảm thấy nhẹ nhõm khi trả lời xong nhưng sự nhẹ nhõm ấy chưa được 3 giây thì cô bảo "Lớp 8 làm gì học đến hợp chất hữu cơ? Em xem lại đi nhé!" Mặc dù cô nói rất nhẹ nhàng nhưng mình cảm thấy rất xấu hổ. Mình lúc đó khá buồn. Khi cô cho những câu hỏi liên quan đến kiến thức lớp 8, mặc dù mình biết nhưng mình vẫn không trả lời, mình không giơ tay phát biểu luôn vì mình sợ sai.......
Thế là kết thúc tiết 3 rùi đấy và mình vào ăn cơm để chiều nay học tiếp!
Do lần đầu mình viết nhật ký nên có gì sai sót các bạn thông cảm bỏ qua cho mình nhé. Cảm ơn các bạn đã đọc bài của mình.

Nguyễn Hoàng Vân Anh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tám 2021
726
2,730
276
17
Long An
Trường THCS Đông Thành
Hello mọi người, mình trở lại rùi đây:MIM38
Do sự làm biếng với dạo này bài nhiều quá trời mà mình còn ghi thiếu nữa nên không viết nhật ký được. Từ hôm nay mình sẽ viết và viết đều đều luôn nè
:rongcon28

Sáng nay mình học Hóa cô dạy lố 17 phút rồi mình học tiết Địa cô dạy lố 30 phút. Ôi, bài vở quá nhiều luôn, Địa mình chép đến tận 4 trang rưỡi còn Hóa thì trong Sách Giáo Khoa có bao nhiêu bài làm hết. Huhu, rồi tuần sau phải chiến đấu để còn kiểm tra dài dài nữa. Sao cơn làm biếng lại quay lại thế này? Huhu, kiểu này từ Học Sinh Giỏi xuống Học Sinh Trung Bình luôn quá:meohong3

Nguyễn Hoàng Vân Anh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tám 2021
726
2,730
276
17
Long An
Trường THCS Đông Thành
NHVA chin chào các học sinh chăm ngoan, học giỏi trên HMF này ạ:MIM16
Hôm nay là một ngày khá là wonderful với mình luôn. Mình được thầy dạy Lý khen là nhớ bài giỏi nè rồi cô dạy Tiếng Anh đặt choa mình một cái biệt danh mới mà mình khá là thích thú đó chính là "con gái tui" hihi chắc tại trong lớp có mình mình thi Tiếng Anh á. Rồi chiều hôm nay mình được mẹ mua cho 1 cốc trà sữa Phúc Long. Ôi, sau 4 tháng nghỉ dịch thì mình cũng được thưởng thức được cái hương vị truyền thống ấy. Mà hôm nay khá là mệt vì mình phải quay clip tập thể dục rồi còn học thêm Anh Văn nữa...:Chuothong32
Tóm lại là hôm nay vừa mệt vừa vuii:MIM13

Nguyễn Hoàng Vân Anh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tám 2021
726
2,730
276
17
Long An
Trường THCS Đông Thành
Uuuuu chu choaaa, mém xíu nữa là bỏ quên mất cái nhật kí này ngày hôm nay rùi. Hên phút 89 nhớ kịp lúc, hihi:Rabbit68
Hum nay thì cũng là một ngày cực kì happy với mình luôn, đó là Sinh sáng nay mình trả bài được 10 điểm nè cô khen mình trả bài lưu loát và có tinh thần xung phong nữa. :Chuothong8
Tiếp theo là tiết công nghệ, kiểu như lớp mình có mình mình với thầy học hay sao ý mà có mình mình với thầy mở cam rồi nói chuyện qua lại, mấy đứa trong lớp chả biết biệt tích đi đâu mà kêu không đứa nào trả lời. Hãy đợi đấy, tui sẽ méc cô chủ nhiệm nè. :meohong15
Tiết Văn thì lớp mình như cái chùa Bà Đanh vậy á, không ai nói tiếng nào, mình cũng không dám nói tại bài học khó lém, mình sợ sai ròi lại...Ôi con sông quê con sông quê nữa.
Mình được nghỉ tiết Âm Nhạc cũng chả biết lí do vì sao lun, mà hoii miễn mình không hát là được chứ mình hát là...tởm
Hết ùi đấy, sorry mọi người vì hôm nay mình viết nhật kí trễ nhaaaa:Chuothong56

Nguyễn Hoàng Vân Anh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tám 2021
726
2,730
276
17
Long An
Trường THCS Đông Thành
Hum nay mình thấy chán chán thế nào í, sáng trưa chiều tối chả cảm thấy vui chút nào luôn. Chắc tại...chán:Rabbit11
do chán nên mình cũng hổng biết nói gì luôn, mong ngày mai sẽ có nhiều điều vui vẻ hơn cho mình lấy lại động lực:Rabbit37

Nguyễn Hoàng Vân Anh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tám 2021
726
2,730
276
17
Long An
Trường THCS Đông Thành
Lại 1 ngày trôi qua mà chán không khác gì ngày hôm qua:Rabbit19
Lớp mình nay thụ động hẳn, học chả có sức sống xong mình cũng chán quá mình cũng im lặng luôn, haizz...:Tonton11
Mà có 1 bất ngờ đó chính là con Ngọc, bạn thân mình @hogngoc06@gmail.com đấy, trả bài Sinh được 15s cái ăn cây 10, hổng hiểu:meohong18

Nguyễn Hoàng Vân Anh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tám 2021
726
2,730
276
17
Long An
Trường THCS Đông Thành
Dạo này ít tương tác lắm luôn nhaaa, mấy bạn bỏ tui òi. Huhu:Chuothong15
Văn hôm nay mình trả bài được 10 điểm nè, tập làm văn được 9 điểm. Ôi, sung sướng cuộc đời gì đâu luôn á:Chuothong49
Nhưng mà vẫn còn chán, hông hiểu vì sao luôn. Chắc do học dở:Chuothong28

Nguyễn Hoàng Vân Anh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tám 2021
726
2,730
276
17
Long An
Trường THCS Đông Thành
Hôm nay cũng chả biết tâm trạng sao nữa, cũng chập chờn mập mờ lắm luôn:Chuothong28
Sáng nay mình được cộng 1 điểm Văn, dui dĩa sợ luôn bởi vì từ nào giờ mình học mình có bao giờ dám nói đâu. Nay cô thấy nhiệt tình nên cô cộng 1 điểm cho nè:D:p
Tới trưa chả hiểu sao mình lại mệt, học thêm online Tiếng Anh chả có sức sống miếng nào. Chán mình ghê:>(
Chiều nay cô dạy Hóa cho mình kiểm tra miệng, cái phương trình cuối cùng cô gài mình. Hên là phút thứ 4 mình phát hiện ra và mình đã sửa lại và cũng nhờ bạn @Vinhtrong2601 hồi tối qua nhắc mình nên cẩn thận nên mình đã làm đúng nè. Cảm ơn Chọng nhiều nhaaa, vô học tui sẽ tặng ông 1 cây viết tình bạn nè;)
Theo mọi người thì hôm nay nên vui hay nên buồn nhở?:Chuothong6

Nguyễn Hoàng Vân Anh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tám 2021
726
2,730
276
17
Long An
Trường THCS Đông Thành
NHVA chin chào cả nhà yêu nò:Rabbit72
Hôm nay khá vui lun í. Sáng kiểm tra Sử lúc đầu được có 9 hà cái mình phát hiện ra hệ thống lỗi và mình được cộng 1 điểm lại là thành 10 nè. ;)
À quên kể hôm thứ 2 mình trả bài Tin học được 10 điểm nè ( do thứ 2 chán quá nên mình không có tâm trạng viết, giờ thì dui dồi nên viết nè(:p:D)
Tiết Hóa lớp mình kiểu sao á, cô hỏi không trả lời rồi bày biện tùm lum lý do. Hứ, tui mà biết các cậu làm gì thì không thoát khỏi tui đâu, các cậu học rồi các cậu đăng hình lên facebook bộ tui không biết à? Hãy đợi đấy. _gh_
Hết biết nói gì òi, hãy chờ xem điều gì thú vị vào ngày mai nhé:Chuothong43

Nguyễn Hoàng Vân Anh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tám 2021
726
2,730
276
17
Long An
Trường THCS Đông Thành
Bùm chíu! NHVA trở lại ròi đây:p
Bây giờ xung quanh cuộc sống thường ngày của mình duy nhất 2 chữ: "KIỂM TRA:eek:"
Mình sợ cảm giác bị điểm thấp cực lun nên là giờ mình đi học bài nhé. Hôm nay chả có gì đặc biệt để chia sẻ cùng các bạn nữa. Buồn ghê!:>(

Nguyễn Hoàng Vân Anh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tám 2021
726
2,730
276
17
Long An
Trường THCS Đông Thành
Quáo quào, nay lười ghê, sắp bỏ mất cái nhật kí rùi. Không sao không sao, giờ viết chứ có gì đâu, hihi:D:p
Mai thi Âm Nhạc, lại phải hát tiếp, tui nhớ tui hát cũng hay mà đợt đi học thêm cover bài "Sóng gió" cho @Vinhtrong2601 @sannhi14112009 @Ngọc Maiiii nghe mà tụi nó cười tui qué chời, bùn é:rolleyes:
Nói chơi chứ nay mình sợ cô chủ nhiệm mình ghê luôn, tụi 9/1 đặt biệt danh cho cô là "H2SO4", buồn cười thật!:W

Last edited:

Nguyễn Hoàng Vân Anh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tám 2021
726
2,730
276
17
Long An
Trường THCS Đông Thành
Ô quao, hôm nay là một ngày xui xẻo:Chuothong15
Chuyện là mình ham ngủ trưa, lúc dậy thì chợt nhận ra hết tiết GDCD (tiết duy nhất có ở buổi chiều) luôn. Xong mình phải chạy đi mượn tập bạn @Vinhtrong2601 chép bài lại ròi phải nghe giảng bài lại để chuẩn bị thi giữa kì.JFBQ00187070406A
Tại cái tật ham ngủ này mà bỏ mất buổi ôn tập, tức ghê!JFBQ00153070129A
Hoii các cậu ngủ ngon nhe, tui đi ăn cho đỡ tức cái:D

Nguyễn Hoàng Vân Anh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tám 2021
726
2,730
276
17
Long An
Trường THCS Đông Thành
Ngày mai thi Ngữ Văn, môn học mà tui làm biếng nhứt.:rolleyes:
Nay tiêm ngừa đau quá trời luôn á, nhấc cái tay cột tóc không được nên phải nhờ mẹ cột dùm:p
Gặp ba mình hay ghẹo ghẹo mình rồi vỗ vỗ vô cánh tay..:WU LÀ TRỜI NÓ THỐNNNNNJFBQ00199070419B

Top Bottom