Nhật ký Cuộc sống của tôi thực sự có ý nghĩa?

Status
Không mở trả lời sau này.
A

angeldawn492

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thừa nhận một điều.sau khi nghe xong sự thật cảm thấy sock. Mình là ngốc mà. Sao k nhận ra ngay từ đầu chứ. Nếu nhận ra có lẽ h sẽ chẳng sao cả. Sai lầm. Giờ mình đã hiểu Nhưng có 1 điều vẫn còn thắc mắc. Đến bao h mới tìm lời giải được đây?

H

hoatraxanh24

- Thật ra câu trả lời em đã có nhưng vì em không muốn thừa nhận :)
Hãy dùng lí trí để tìm câu trả lời và đừng quên dùng trái tim để cảm nhận :) :)
Ngày mai bình minh sẽ lên và hoatraxanh đang đón chờ .....................
ps: Em không ngốc đâu, nói chuyện với em anh biết mà em chỉ chậm hiểu thôi =)) =))

A

angeldawn492

Đôi lúc cảm thấy ghét năng lực phán đoán của mình. Thỉnh thoảng đem lại những điều k tốt một chút nào. Và dù thế thì sau này khả năng này có lẽ sẽ chẳng thể giúp được mình gì mất

A

angeldawn492

Hà nội lạnh quá đi. Còn mưa nhỏ nữa chứ
K bít sắp mùa đông chưa? Hà Nội thay đổi mùa và mình cx vậy.
Thay đổi nhìu quá. Ước gì mình có thể quay trở lại làm Trang như hồi cấp 1 nhỉ? Thấy nhớ năm tháng đó quá

A

angeldawn492

Số phận k phải cái gì cx sắp xếp theo ý của nó. Mình cx vậy, dù ra sao mình cũng sẽ đi ngược lại. Mình chấp nhận sự trừng phạt. Mình k tin là mình k thể làm được

A

angeldawn492

Tôi nhất định sẽ k để cậu ra tay trước đâu. Lần trc, tôi rất cảm kích vì cậu giúp tôi, tôi sẽ luôn ghi nhớ điều này. Nhưng lần này, tôi k thể trả ơn cho cậu. Tôi sẽ cho cậu thấy, cậu đã sai. Tôi sẽ cho cậu thấy, bói toán k phải là tất ả. Số phận vẫn có thể thay đổi, và tôi sẽ làm điều đó. Tôi nhất định sẽ thắng lần này. Tôi sẽ không cho cậu ra tay trc đâu. Hãy luôn ghi nhớ điều này. My friend

A

angeldawn492

Mọi thứ đã trở lại theo đúng như ban đầu. Cậu thắng, tôi thừa nhận tôi thua rồi. Nhưng cx k phải hoàn toàn vì tôi đã làm được điều mà khó có thể. Chỉ là không biết bao lau thôi. Nhưng tôi tin, mình làm được. Vì tôi là xử nữ. Cậu biết rồi đấy!!!!!!!!!!!!
my friend

A

angeldawn492

Cố gắng lên. Chỉ còn nốt năm cuối này nữa là giải thoát rồi. Còn tất cả những kẻ làm mình khổ suốt 4 năm qua, tất cả nhất định sẽ phải trả giá cho hành động ngu ngốc này. Nhất định sẽ k được yên. Còn ngmà mình từng kính trọng, h k còn nữa, thay vào đó là sự coi thường, khinh bỉ , nhất định sẽ k bao h mình trở lại cái ngôi trường gây nhiều đau thg này cho mình. k bao h. Dù có cho mình tiền cx k, mình hận nó, hận ngôi trg này.

A

angeldawn492

1 tuần mất tích. Haizz. Thi kể ra cx mệt thật. Nhưng điều an ủi là thi xong đúng hôm noel ^^. Tuyệt thật đó. Mà đáng lẽ mk chẳng lên fb cho xong. Đành phải gửi lời xl tới 1 ng: Tớ vô cùng xl cậu vì tớ k thể thực hiện đk 1 trong 2 lời hứa mà tớ đã hứa vs cậu. Tất cả vì ng đó đấy. Cậu biết ng đó ns gì vs tớ k. Tớ xl. Tớ k thể hoàn thành rồi. Tớ thất hứa. Nhưng tớ sẽ hoàn thành lời hứa còn lại vs cậu. Một lần nữa, tớ vô cùng xl. Mong cậu đừng coi tớ là kẻ thất hứa. Chỉ vì 1 ng, 1 lý do..........................

B

boboiboydiatran

1 tuần mất tích. Haizz. Thi kể ra cx mệt thật. Nhưng điều an ủi là thi xong đúng hôm noel ^^. Tuyệt thật đó. Mà đáng lẽ mk chẳng lên fb cho xong. Đành phải gửi lời xl tới 1 ng: Tớ vô cùng xl cậu vì tớ k thể thực hiện đk 1 trong 2 lời hứa mà tớ đã hứa vs cậu. Tất cả vì ng đó đấy. Cậu biết ng đó ns gì vs tớ k. Tớ xl. Tớ k thể hoàn thành rồi. Tớ thất hứa. Nhưng tớ sẽ hoàn thành lời hứa còn lại vs cậu. Một lần nữa, tớ vô cùng xl. Mong cậu đừng coi tớ là kẻ thất hứa. Chỉ vì 1 ng, 1 lý do..........................

lại là t đạt lại là t đạt
mày nhìn thấy chưa cái vong linh kia
t mà tìm đc mày thì sống chết với m
có lẽ có người muốn mày điên thật rồi minh haha điên thì điên chứ sao sợ j

A

angeldawn492

Tuần sau được nghỉ tết dương lịch rùi. Vui quá đi!!!!!!!!!
K ngờ cuối năm cx có 1 số an ủi đối vs mình, ít nhất kỳ thi lần này mình đã làm rất tốt.^^
Và những ngày nghỉ này mình sẽ học để kỳ thi hsg lần này đạt giải đi thi thành phố. Mình sẽ làm thật tốt, bằng tất cả sức của mình. Angel này sẽ k chịu khuất phục cái gì đâu. Fightingggggggg

A

angeldawn492

Đã có chuyện gì đó xảy ra. Và chắc chắn là vậy/ Mình k muốn nó lặp lại lần nữa. Vì mình k muốn niềm tin đối vs 1 người bị đánh mất. Mình là ng dễ tổn thg, chỉ là k bộc lộ ra ngoài. Mình rất lo, chỉ cần nghe 1 câu có từ mình muốn nghe thôi, chắc chắn mình sẽ yên tâm hơn rất nhiều. Nếu có điều ước, mình mong rằng nó sẽ k xảy ra.

A

angeldawn492

Ngày cuối cùng được chơi trước khi mình đóng cửa ôn thi. Thực sự mặc dù mọi người ns kỳ thi này k đạt giải k sao cả, nhưng mình vẫn muốn đạt giải. 60% là giờ mình chán bị coi thường rùi, chán cái cảnh bít nhưng im lặng rùi, mình cần trở lại như trước kia, trở lại sôi nổi, vui vẻ. 40%là mình k muốn cô buồn, cô đã rất tốt vs mình và cả nhóm học, nhưng giờ có lẽ nó khó quá nên chỉ còn mình và đứa bạn thân là có thể thôi. Dạo này mình để ý thấy cô có chuyện gì đó buồn, chắc chắn là vậy, cảm giác mình chưa bao h sai. Và giờ, nhóm mình lại như vậy, cô k buồn sao đk. Các thế hệ trc cô dạy, đều có ng đạt giải. Và năm nay, mình cx sẽ đạt giải, bằng mọi giá. Mình muốn chiến thắng, và k muốn cô ấy buồn. Tuy cô k chủ nhiệm, nhưng cô là người đã thắp lên cho mình niềm tin. Mình sẽ k phụ lòng cô. Thôi thì. ngày cuối cùng của năm cũ, tất cả những chuyện gì nên kết thúc, mình sẽ làm. Và năm mới này, mình sẽ trở lại vs chính mình.

A

angeldawn492

Chà. Hay đây. Mình vừa phát hiện ra một thứ mới. Nói thế nào giờ nhỉ, hơi buồn và............. Haizz. xem ra linh cảm của mình lại đúng, mình k thể phủ nhận nữa rồi. Nó là sự thật, đúng thế nó đang diễn ra ngay trc mặt mình. Nhưng lần này, mình khác rồi, mình sẽ kìm nén nó, sẽ coi k có gì xảy ra. Để xem kết thúc của vở kịch này sẽ thế nào, để xem diễn ra bao lâu. Mình k phải người độc ác, nhưng sẽ độc ác vs 1 số ng.
p/s mong ai đó cẩn thận trc nhé

A

angeldawn492

Xàm quá ><. Tức hết chịu nổi. Mình đã tự thề với lòng là như vậy. Vậy mà mình vẫn.......... Yaaa! Điên mất thôi. Bây giờ mình cũng k tài nào hiểu nổi mình đang nghĩ cái quái gì nữa. Mình là đồ ngốc mà, mình k muốn làm thế, nhưng tại sao chứ? Bực quá đi! Mình k thể làm được, phải làm sao đây?

A

angeldawn492

Chán quá. Thứ 3 là thi rồi, mình lo quá. Mặc dù đã đk chúc, nhưng mà mình thấy kỳ thi này nguy hiểm hơn cả thi học kỳ ==. Nhỡ mình k đạt thì sao nhỉ> Trời ơi, muốn gạt phắt câu này ra khỏi đầu mà cũng k xong. Mọi lần trc đi thi, mình đều gặp may, liệu lần này may mắn sẽ tiếp tục mỉm cười chứ. Cầu mong là như vậy, chỉ cần có thể đạt giải thôi, mình sẵn sàng làm. Mong rằng lần này thi bt của nó sẽ có thật nhiều bài về phép lai, đừng vào nst là ok rồi. Và cả lý thuyết nữa, hy vọng sẽ trúng tủ, mình chỉ còn 1 ngày thôi. Cố lên.

A

angeldawn492

Cuối cùng cũng đến ngày. Chiều nay thi rồi, càng đến giờ mình càng thấy lo. Mặc dù đã đk chúc thi tốt+lời khuyên của nhiều ng là k lo lắng quá, nhưng k lo sao đk. Đã 4 năm rùi mình k thi, k biết sau 4 năm có đạt giải giống hồi lớp 5 k nữa. Thôi, làm đk đến đâu thì làm, cố gắng ăn điểm. Dù gì cx là 150p mà, mình sẽ cố gắng. sau vụ này, chỉ cần đạt giải đi thi thành phố thôi, biết đâu mọi chuyện sẽ đi theo hướng khác. Cố gắng lên nào angel! Mày sẽ làm đk. Fighttingg!!!!!!!! :D

A

angeldawn492

Cảm xúc lẫn lộn: ức chế+vui mừng, Thôi thì ức chế trc. 2 thứ ức chế, khó chịu, ngứa mắt là: cái đề thi hsg rõ khó, tính toán y hệt môn toán==. cái khó chịu thứ 2 là cái đó đập vào mắt khiến mình khó chịu chết ng. Ngứa mắt, và cảm thấy có vẻ là.....sởn gai ốc, buồn nôn==( chắc giờ dị ứng kiểu thế quá). Hẳn là hay cơ, nghe mà khó chịu, sao mình cảm thấy ác cảm mấy đứa kiểu thế ý nhỉ==. Chắc chắn k phải là ghen tỵ rồi, còn lâu mình ms vậy. Mà thôi, bỏ đi, chuyển sang cái vui mừng. Sau khi được cô phân tích cho cái đề thi thì, nếu may mắn, phần "chém gió" của mình đúng thì điểm sẽ là 16đ và tất nhiên, số điểm đó có thể tiếp tục vòng thành phố( mình thực sự rất mong là thế ^^). Còn k thì mình chắc cx tầm 14,15đ( tỉ lệ là 40% đỗ). Ôi! Mình rất rất mong là đỗ thành phố, nó sẽ rất có lợi cho mình. Điều vui thứ 2 là trong phòng thi, cái đứa ngồi trên chẳng hề quen biết mình thế mà nó nhắc bài cho mình, đã vậy lại còn nhắc đúng nữa. Hơ, hay thật đấy! Nhưng nó tốt tính thật, nhờ vậy mà giờ có thêm đứa bạn nữa. Hì hì. Cũng vui, giờ có 2 ng bạn thân rùi. Có lẽ mình sẽ tạ ơn nó, và nếu đỗ, mình sẽ tạ ơn nó thật to ms đk, một phần là nó giúp mình mà, dù gì nó cx ở gần nhà mình, muốn gặp cx k khó lắm ^^

A

angeldawn492

Mình thấy mình siêu thật. K ngờ mình có thể nói như vậy. Mình biết là hơi phũ, nhưng mình làm vậy để kiềm chế sự bực tức và buồn ở trong lòng thôi. Mình làm vậy để bảo vệ chính mình, mình chán bị tổn thương rồi. Haizz. THôi bỏ đi, mọi chuyện rồi cũng sẽ qua. Cứ là chính mình là đk rồi. Là angel :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom