Cuộc sống của bạn màu gì?

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Sẽ là Xanh - Hi vọng
Đỏ - Sôi nổi
Hay Tím - Thủy chung?
....
Cuộc sống mỗi người đều mang một ý nghĩa, và bắt nguồn từ 1 nơi khác nhau, nhưng gọi chung là Tổ ấm. Ta giống nhau với mục đích cuối cùng là Tồn Tại... Vậy qua lăng kính của các em, cuộc sống mang màu nào?
Có ảm đạm như màu úa của Rêu? Có rực rỡ như nắng hè? Hay Nhẹ nhàng như màu nước biển???

Kể chị nghe nào!!! ^_^ :D

NGOC HANH

Học sinh chăm học
Thành viên
28 Tháng ba 2017
98
32
56
20
em muốn cuộc sống của em tràn đầy mà đó và màu vàng vì 2 màu đó là tượng trưng cho sự may mắn, thành công và hạnh phúc vỡ ào của sự chiến thắng.(nhưng đời mãi chẳng như là mơ chị ạ)

• Like
Reactions: congchuatuyet204

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Sẽ là Xanh - Hi vọng
Đỏ - Sôi nổi
Hay Tím - Thủy chung?
....
Cuộc sống mỗi người đều mang một ý nghĩa, và bắt nguồn từ 1 nơi khác nhau, nhưng gọi chung là Tổ ấm. Ta giống nhau với mục đích cuối cùng là Tồn Tại... Vậy qua lăng kính của các em, cuộc sống mang màu nào?
Có ảm đạm như màu úa của Rêu? Có rực rỡ như nắng hè? Hay Nhẹ nhàng như màu nước biển???

Cuộc sống của em tùy vào mỗi giây, mỗi phút, mỗi giờ, mỗi ngày chị ạ.
Đôi lúc giống như sáng nay đang ở màu xanh-hi vọng bỗng chốc biến thành màu đen-u ám. Đôi lúc cảm thấy cuộc sống thật dễ thương, nhưng ôi khi cảm thấy chán nản, buồn bực. Màu sắc của cuộc sống luôn thay đổi tùy vào những người xung quanh. Hôm nay tự nhiên em thấy cuộc sống trở thành màu xám- buồn

• Like

ngoclinh19092003@gmail.com

Học sinh
Thành viên
20 Tháng ba 2017
133
73
41
20
Hà Nội
Đôi lúc giống như sáng nay đang ở màu xanh-hi vọng bỗng chốc biến thành màu đen-u ám. Đôi lúc cảm thấy cuộc sống thật dễ thương, nhưng ôi khi cảm thấy chán nản, buồn bực. Màu sắc của cuộc sống luôn thay đổi tùy vào những người xung quanh. Hôm nay tự nhiên em thấy cuộc sống trở thành màu xám- buồn
Tại sao lại buồn? Hãy chia sẻ để đỡ buồn hơn... :D

• Like
Reactions: Bé Thiên Bình

NT Thanh Ngân

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tư 2017
364
343
109
Hà Nội
...
Cuộc sống của em là một màu xanh êm dịu. Nó lặng lẽ, trong sáng. Ăn học , điện thoại, thơ, HMF, Nhóm Lắng trong khuya khoắt.
Cuộc sống của em thì có rất nhiều màu sắc. Có lúc cuộc sống của em như tối mịt vì lo sợ điểm thi. Nhưng bây giờ nó lại trở về một màu xanh hi vọng cj Ạ

vubopcity

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng mười một 2015
162
28
119
20
Hà Nội
THPT Chuyên Sư phạm
Sẽ là Xanh - Hi vọng
Đỏ - Sôi nổi
Hay Tím - Thủy chung?
....

Em đang ôn thi cấp 3 chị ạ, nên nó như màu xám ý. Buồn lắm. Chắc thi xong nó mới đổi màu.

• Like

chi254

Cựu Mod Toán
Thành viên
12 Tháng sáu 2015
3,306
3
4,626
724
Nghệ An
THPT Bắc Yên Thành
Sẽ là Xanh - Hi vọng
Đỏ - Sôi nổi
Hay Tím - Thủy chung?
....

Cuộc sống của em toàn màu đen thì phải chị ạ
Em thấy những cái gì xui nhất thì đều gọi tên em chị ạ ...
Và cuối cùng ..kết thúc là 1 sự thất bại thảm hại ....

• Like

Ngân Tâm

Học sinh
Thành viên
2 Tháng năm 2017
3
6
21
22
Cuộc sống của em không có sự tối tăm của màu đen nhưng cũng không có nhiều ánh sáng như màu trắng cuộc sống của em nó là màu bạc .

• Like

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Chà.
Có vẻ như áp lực thi cử đang khiến các em mệt mỏi nhỉ. C cũng từng như thế. Đã qua rồi nên thấy tất cả đều đơn giản các em ạ. Hãy cứ từ từ ôn tập thôi. Xem xem môn nào ôn trc môn nào sau và phân chia tgian ngủ nghỉ hợp lý nhé. ^^
Chị tin các bé của chị sẽ thành công mà.

Khi nào muốn bỏ cuộc hãy nghĩ về lý do các e bắt đầu. ^^ Hãy cứ là chính mình các bé nhé.
Mãi yêu :*
Cuộc sống của em toàn màu đen thì phải chị ạ
Em thấy những cái gì xui nhất thì đều gọi tên em chị ạ ...
Và cuối cùng ..kết thúc là 1 sự thất bại thảm hại ....
Cuộc sống em muôn màu chị ạ. Hình như toàn thiên về màu xanh của sự Nhẹ nhàng
Bây giờ cuôc sống của em màu đen chị ạ , nó đen tối , u ám , lạnh lẽo lắm ( vì em đang ôn thi mà , khổ quá chị ơi )
Em đang ôn thi cấp 3 chị ạ, nên nó như màu xám ý. Buồn lắm. Chắc thi xong nó mới đổi màu.

Cuộc sống của em thì có rất nhiều màu sắc. Có lúc cuộc sống của em như tối mịt vì lo sợ điểm thi. Nhưng bây giờ nó lại trở về một màu xanh hi vọng cj Ạ

Cuộc sống của em đủ thứ màu, nhưng phải tùy vào tâm trạng của em
Cuộc sống muôn màu, lúc thăng lúc trầm ạ! :D
em muốn cuộc sống của em tràn đầy mà đó và màu vàng vì 2 màu đó là tượng trưng cho sự may mắn, thành công và hạnh phúc vỡ ào của sự chiến thắng.(nhưng đời mãi chẳng như là mơ chị ạ)

Cuộc sống của em không có sự tối tăm của màu đen nhưng cũng không có nhiều ánh sáng như màu trắng cuộc sống của em nó là màu bạc .

Tùy Phong Khởi Vũ

Học sinh gương mẫu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
8 Tháng năm 2017
1,000
2,492
349
27
Cuộc sống của em có 2 màu: đen và sáng.

Màu đen là những thứ mình tò mò muốn biết, còn màu sáng là những cái mình đã biết tường tận.

Pyrit

Cựu Mod Vật Lí
Thành viên
27 Tháng hai 2017
2,140
4,211
644
18
Cần Thơ
THPT Chuyên Lý Tự Trọng
Sẽ là Xanh - Hi vọng
Đỏ - Sôi nổi
Hay Tím - Thủy chung?
....

Cuộc sống của em là màu đen bóng tối, khiêm tốn ảm đạm, ẩn mình trong đêm đen, đen lịch lãm và bí ẩn

Top Bottom