[cuộc họp sinh] Mem và mod

S

so_am_i

uhm Vắng vắng vắng hoe, đb là ở box 12, cái mục Chú ý trên đầu thì toàn mấy pic cũ roài, Mod có thể Next mấy mục đó đi và thay = 1 píc thôi: " Tài liệu Sinh khoá trước" or 1 cái jì đó tương tự và trong đó có link + tiêu đề của mấy pic đó cho bạn nào có nhu cầu thì vào xem. Sang năm học mới thì cũng phải refresh lại box đúng ko??
Các mod tham gia Thảo luận nhiều hơn để khuấy động phong trào, ko biết bây jờ đang trong quá trình set Mod hay ko mà chỉ thấy quanh đị quẩn lại có mấy mem hđ thôi :(( Sad. Nếu bài nào Mod potay thì cũng tham gia thảo luận vì Mod đâu phải là cái "quyển giải BT" đúng ko?? (Phản cảm nhất là mấy chuyện cứ thấy bài nào có Mod tham gia TL cuối cùng là y rằng mình ko có jì để vô :) Nhiều bạn cũng tâm sự với mình vậy đó!)
Còn jì ko nhỉ?? Ah ý tưởng :D uhm cái này khó ah nha, mình thấy lập từ điển SH như 1 bạn nào nêu ý tưởng đc đó, nhưng t/g chờ đợi chắc còn lâu đó. Thôi khi nào có ý tưởng hay sẽ lên tiếng ngay :D

L

lananh_vy_vp

Có những pic cũ cũng rất hay đấy chứ ạ.Có những phần bàn luận sôi nổi lắm,lập bao nhiêu pic chỉ về phần đó.Trong khi những phần khác như sinh lý động vật hoặc tiến hoá thì lại ít thấy.Có hỏi cũng chẳng ai thèm trả lời.Hình như những phần đó ít được quan tâm đến thì phải?Nếu những pic nào hay cũng có thể sử dụng lại,chứ lập nhiều pic có những câu hỏi đi hỏi lại,đã có những câu trả lời rất hay trong pic cũ,pic mới chưa chắc đã trả lời được như vậy.

T

toi0bix

uhm Vắng vắng vắng hoe, đb là ở box 12, cái mục Chú ý trên đầu thì toàn mấy pic cũ roài, Mod có thể Next mấy mục đó đi và thay = 1 píc thôi: " Tài liệu Sinh khoá trước" or 1 cái jì đó tương tự và trong đó có link + tiêu đề của mấy pic đó cho bạn nào có nhu cầu thì vào xem. Sang năm học mới thì cũng phải refresh lại box đúng ko??
Các mod tham gia Thảo luận nhiều hơn để khuấy động phong trào, ko biết bây jờ đang trong quá trình set Mod hay ko mà chỉ thấy quanh đị quẩn lại có mấy mem hđ thôi :(( Sad. Nếu bài nào Mod potay thì cũng tham gia thảo luận vì Mod đâu phải là cái "quyển giải BT" đúng ko?? (Phản cảm nhất là mấy chuyện cứ thấy bài nào có Mod tham gia TL cuối cùng là y rằng mình ko có jì để vô :) Nhiều bạn cũng tâm sự với mình vậy đó!)
Còn jì ko nhỉ?? Ah ý tưởng :D uhm cái này khó ah nha, mình thấy lập từ điển SH như 1 bạn nào nêu ý tưởng đc đó, nhưng t/g chờ đợi chắc còn lâu đó. Thôi khi nào có ý tưởng hay sẽ lên tiếng ngay :D
tk với ý kiến của bạn nha :) ... Thực ra có mấy topic hoạt động cũng sôi nổi đó chứ , như topic hội sinh học 93 của khối 12 , mấy hum nữa set mod xong tớ sẽ chuyển nó sang khói 12 ^^ ... ở topic đó có đủ các dạng BT & các mem + mod thảo luận :) .... Cuốn từ điển thì t đang đợi mấy mem đc thăng chức thì làm luôn 1 thể /:) Còn t ko hiểu cái chỗ cậu nói phản cảm đó ? Tại sao mod trả lời mem lại ko có j để vô ? t ko hiểu cái này , cậu cho ý kiến lại nhé ^_^ tk!

D

duynhan1

Chưa thiết thực, tại sao không lập pic để trả lời các câu hỏi trong sách giáo khoa ;;) làm thế sẽ có nhiều người tham gia hơn. Cái hội sinh học 93 tuy nói là sôi nổi nhưng chỉ có mấy người le te, chưa hoạt động mạnh vì các bạn giỏi làm nhanh quá mem ko thể theo kịp -----> nản và đi =)).

Hướng khắc phục : Vì số lượng bài không nhiều nên mọi câu hỏi liên quan đến sách giáo khoa sẽ được mod dời chung lại 1 pic :D ban đầu sẽ thông báo cho mem sau thì khỏi ;)). Còn câu nào trả lời ko được thì :-SS em ko bik =)) chị tìm cách đi tại box toán cũng đang gặp vấn đề này, rất nhiều bài bị ứ lại.

T

traitimbang_3991

hic....mình thấy ở box sinh nhìu bài đưa ra ko đc giải quyết.........như mình post 1số bài toán lai, hoán vị gen mong đc giúp đỡ nhưng hem ai giúp........hichic........box sinh có lẽ kém phần nỳ.........túm lại có phần thì quá sôi nổi còn có những phần tuyệt nhiên ko đc quan tâm, ko ai ngó tới!-----------> các mod nên quan tâm tới những phần kỉu nỳ hơn
mình thấy kiến thức chủ yếu là phần lớp 9 và lớp 12 cho nên 2 box nỳ sôi nổi hơn cả cũng ko có gì là lạ...............
còn các box như 6,7 chỉ toàn thấy game.......hichic...............ko cóa hướng giải quyết

L

lananh_vy_vp

Có những game hay đấy chứ,như kiểu con gì đây hoặc cây gì đây vậy.^^.những game kiểu này giúp ta tìm hiểu về động,thực vật rất nhiều.Nên phát huy những game như vậy.Còn những game nối tên gì gì đó thì........quá nhiều game,lại tương tự nhau vậy,câu trước trùng với câu sau rất nhiều,không thấy có ích gì mấy,nên lập ít pic kiểu đó thì hơn

S

so_am_i

tk với ý kiến của bạn nha ... Thực ra có mấy topic hoạt động cũng sôi nổi đó chứ , như topic hội sinh học 93 của khối 12 , mấy hum nữa set mod xong tớ sẽ chuyển nó sang khói 12 ^^ ... ở topic đó có đủ các dạng BT & các mem + mod thảo luận .... Cuốn từ điển thì t đang đợi mấy mem đc thăng chức thì làm luôn 1 thể Còn t ko hiểu cái chỗ cậu nói phản cảm đó ? Tại sao mod trả lời mem lại ko có j để vô ? t ko hiểu cái này , cậu cho ý kiến lại nhé ^_^ tk!
Thôi, next cái phản cảm đó đi :D hội SH 93 thì nó ở box 11 đúng ko nhỉ, mình chẳng vô bao jờ nên ko biết thật :)
Còn 1 điều nữa là Mình thấy bây jờ do ctr học của thviên cũng khác nhau, nhiều bạn chưa hcọ đến hvị và lk gen nên phần đó ko có ai thảo luận cũng Đ thôi. Mình nghxi các Mod năm trước nên giúp hộ phần này :D
Mà mình đã kiểm tra đc 1 luợt d/s các thviên đăng ký Mod học tập thì thấy :
1) Toàn là mem mới, mem có llượng thank lớn thì khá ít
2) Nói riêng, ít ( mới đc có 2 bạn thì phải) đk làm ở box Sinh, còn sinh 12 thì hình nhưu chưa ai :D Vậy Mod đc set+ dự án Từ điển SH sẽ đi đến đâu về đâu đây??

C

camnhungle19

Chưa thiết thực, tại sao không lập pic để trả lời các câu hỏi trong sách giáo khoa ;;) làm thế sẽ có nhiều người tham gia hơn. Cái hội sinh học 93 tuy nói là sôi nổi nhưng chỉ có mấy người le te, chưa hoạt động mạnh vì các bạn giỏi làm nhanh quá mem ko thể theo kịp -----> nản và đi =)).

Hướng khắc phục : Vì số lượng bài không nhiều nên mọi câu hỏi liên quan đến sách giáo khoa sẽ được mod dời chung lại 1 pic :D ban đầu sẽ thông báo cho mem sau thì khỏi ;)). Còn câu nào trả lời ko được thì :-SS em ko bik =)) chị tìm cách đi tại box toán cũng đang gặp vấn đề này, rất nhiều bài bị ứ lại.
Cái ý tưởng này giống của em ạh ;;)
Vì trong sách giáo khoa có rất nhiều câu hỏi hay, và khó nên cũng cần có một pic để trả lời chung các câu hỏi chứ ko nên để rời rạc thế này :)
Em dự định sẽ lập một pic như thế trong box 11 để thử nghiệm, và vì em học 11 nên sẽ dễ trao đổi hơn :D

hic....mình thấy ở box sinh nhìu bài đưa ra ko đc giải quyết.........như mình post 1số bài toán lai, hoán vị gen mong đc giúp đỡ nhưng hem ai giúp........hichic........box sinh có lẽ kém phần nỳ.........túm lại có phần thì quá sôi nổi còn có những phần tuyệt nhiên ko đc quan tâm, ko ai ngó tới!-----------> các mod nên quan tâm tới những phần kỉu nỳ hơn
mình thấy kiến thức chủ yếu là phần lớp 9 và lớp 12 cho nên 2 box nỳ sôi nổi hơn cả cũng ko có gì là lạ...............
còn các box như 6,7 chỉ toàn thấy game.......hichic...............ko cóa hướng giải quyết

Tuy là mod nhưng chưa chắc đã giỏi toàn bộ các kiến thức của môn Sinh bạn à, hơn nữa phần Toán lai và hoán vị gen lại là phần có nhìu bài tập khó cho nên ko phải cứ post là mod có thể là đc :),
Nói thế nhưng mod cũng sẽ cố gắng cùng các mem tìm hướng giải quyết, phần này của 12 em có học nhưng chắc còn phải học hỏi thêm các anh chị nên chưa dám lên tiếng.... nếu giúp đc thì em sẽ cố gắng :D

Có những game hay đấy chứ,như kiểu con gì đây hoặc cây gì đây vậy.^^.những game kiểu này giúp ta tìm hiểu về động,thực vật rất nhiều.Nên phát huy những game như vậy.Còn những game nối tên gì gì đó thì........quá nhiều game,lại tương tự nhau vậy,câu trước trùng với câu sau rất nhiều,không thấy có ích gì mấy,nên lập ít pic kiểu đó thì hơn

mình thấy những pic game có lúc chỉ toàn mod vào tham gia ko :|:|,.....nản :(
Điều qua trong bây giờ là cuộc họp này mong muốn các bạn hãy đưa ra những sáng kiến hay của mình và các mod cũng đang nổ lực thực hiện những pic hay và bổ ích trong box Sinh chứ ko chỉ là game :)

ALL: mong các bạn đóng góp nhiệt tình, mọi ý kiến box Sinh xin tiếp thu và sẽ cân nhắc.

T

toi0bix

hiẹn tại đã có cuốn giải bài tập SGK 9 và SGK 11 :) Hình như có cả SGK 10 :)

T

toi0bix

Thôi, next cái phản cảm đó đi :D hội SH 93 thì nó ở box 11 đúng ko nhỉ, mình chẳng vô bao jờ nên ko biết thật :)
Còn 1 điều nữa là Mình thấy bây jờ do ctr học của thviên cũng khác nhau, nhiều bạn chưa hcọ đến hvị và lk gen nên phần đó ko có ai thảo luận cũng Đ thôi. Mình nghxi các Mod năm trước nên giúp hộ phần này :D
=(( Mấy anh chị ấy ko có quay lại =((
Mà mình đã kiểm tra đc 1 luợt d/s các thviên đăng ký Mod học tập thì thấy :
1) Toàn là mem mới, mem có llượng thank lớn thì khá ít
2) Nói riêng, ít ( mới đc có 2 bạn thì phải) đk làm ở box Sinh, còn sinh 12 thì hình nhưu chưa ai :D Vậy Mod đc set+ dự án Từ điển SH sẽ đi đến đâu về đâu đây??
1. Cái thanks đâu có nói nên vấn đề j đâu bạn ;))
2. Các mod cần chờ set đều là n~ mem tik cực trong box sinh o=> Hơn nữa , dự án sh t đâu có nói chỉ có mod làm đâu :| Mem nào cũng có quyền tham ja mà :)>-

S

so_am_i

Hic một đi ko trở lại :(( Thôi ko có mấy anh chị ý thì tụi mình tự lập vậy :D
Phần Hvị gen + lk gen mình cũng đang đc " cảm nhận " ( độ khó ) đây :D Mình sẽ tham gia tích cực 1 chút và hi vọng có thể giúp jì đc box Sinh trong t/g chờ Mod mới đến nhậm chức nhưng mình ko đảm bảo đâu vì chính mình cũng còn ko đủ tự tin để đk Mod box Sinh mà, nên chắc chỉ góp đc tý sức hèn thôi :)
Vậy bây jờ thì các bạn sắn tay dọn dẹp hộ box 12 nhé, mấy mục chú ý đó, nhiều chú ý thành loãng quá + Lập pic đk làm từ điển :) Chúc thành công !

T

toi0bix

Hic một đi ko trở lại :(( Thôi ko có mấy anh chị ý thì tụi mình tự lập vậy :D
Phần Hvị gen + lk gen mình cũng đang đc " cảm nhận " ( độ khó ) đây :D Mình sẽ tham gia tích cực 1 chút và hi vọng có thể giúp jì đc box Sinh trong t/g chờ Mod mới đến nhậm chức nhưng mình ko đảm bảo đâu vì chính mình cũng còn ko đủ tự tin để đk Mod box Sinh mà, nên chắc chỉ góp đc tý sức hèn thôi :)
Vậy bây jờ thì các bạn sắn tay dọn dẹp hộ box 12 nhé, mấy mục chú ý đó, nhiều chú ý thành loãng quá + Lập pic đk làm từ điển :) Chúc thành công !

^_^ tk bạn nha ... Bạn tích cực cho box 12 thêm 1 thời gian nữa ;)) Mình sẽ "mời" bạn làm mod Sinh 12 :)>-
Bạn có thể nói cụ thể ý kiến n~ box cần bỏ chú ý & thay = j ko @};-

T

traitimbang_3991

Tuy là mod nhưng chưa chắc đã giỏi toàn bộ các kiến thức của môn Sinh bạn à, hơn nữa phần Toán lai và hoán vị gen lại là phần có nhìu bài tập khó cho nên ko phải cứ post là mod có thể là đc :),
Nói thế nhưng mod cũng sẽ cố gắng cùng các mem tìm hướng giải quyết, phần này của 12 em có học nhưng chắc còn phải học hỏi thêm các anh chị nên chưa dám lên tiếng.... nếu giúp đc thì em sẽ cố gắng :D
ý mình là mod nên cố gắng học tập và bổ sung kín thức phần đó........để có thể quan tâm và giải quyết đc những phần đó......chứ ko phải ý mình là mod cái gì cũng làm đc :)

S

so_am_i

^_^ tk bạn nha ... Bạn tích cực cho box 12 thêm 1 thời gian nữa Mình sẽ "mời" bạn làm mod Sinh 12 >-
Bạn có thể nói cụ thể ý kiến n~ box cần bỏ chú ý & thay = j ko
Trời, cứ như kiểu " nhận qùa hối lộ " ý nhỉ ;)) Thôi Next cái khoản đó đi, Thank tấm lòng của bạn, mình tin sau đợt set này chắc hẳn sẽ có Mod về và khi đó hãy để bạn ý đc thể hiện chứ nhỉ :D
Còn mục chú ý thì đơn giản thôi, như mình đã viết trc rồi đó, bạn cho tất cả chỗ chú ý ở box 12 ra, lấy link thôi và cho vào 1 pic chú ý khác là : " tài liệu Sinh khoá trước" rồi cung cấp link + tiêu đề or hơn nữa là ND chủ yếu của mấy pic đó cho những "hậu bối" nếu ai muốn tìm đề, bt mới + tài liệu thì vô,. CHỉ vậy thôi nhưng chắc trông box sẽ "sáng sủa + mới mẻ "hơn đó ;P

Last edited by a moderator:
M

mafiaaotrang_boss

cho em xin một chân, mọi người cứ bảo cần lập pic hot, thế mọi người có hiểu dc pic hot là thế nào và những pic như thế nào mới gọi là hot ko?, em nghĩ ko cần phải lập pic hot làm chi cho mệt nếu như mem cần thì họ sẽ tự vô, ko cần mod làm gì cả còn nếu mem ko thích thì mod có làm gì cũng ko ăn thua. Em thấy mọi người đặc biệt là các mod nên tổng hợp các câu hỏi thường gặp và khó trong sách giáo khoa và sách bài tập vào trong 1 pic giống như từ điển đó nhưng phải đầy đủ và hay có chất lượng như thế mem sẽ đỡ tốn công sức và còn tiện hơn

T

toi0bix

Trời, cứ như kiểu " nhận qùa hối lộ " ý nhỉ ;)) Thôi Next cái khoản đó đi, Thank tấm lòng của bạn, mình tin sau đợt set này chắc hẳn sẽ có Mod về và khi đó hãy để bạn ý đc thể hiện chứ nhỉ :D
Còn mục chú ý thì đơn giản thôi, như mình đã viết trc rồi đó, bạn cho tất cả chỗ chú ý ở box 12 ra, lấy link thôi và cho vào 1 pic chú ý khác là : " tài liệu Sinh khoá trước" rồi cung cấp link + tiêu đề or hơn nữa là ND chủ yếu của mấy pic đó cho những "hậu bối" nếu ai muốn tìm đề, bt mới + tài liệu thì vô,. CHỉ vậy thôi nhưng chắc trông box sẽ "sáng sủa + mới mẻ "hơn đó ;P
;)) Bạn nghĩ đó là "nhận quà hối lộ" sao /:) ... T chả muốn hối lộ ai mà cũng chả hối lộ ai bao h /:) ... đó là n~ thành quả mà họ đạt đc ... Thế thôi ... @};-
Tk bạn , mình sẽ xếp lại mấy chuyên mục đó ;) Ý kiến rất hay :)

@ Bạn rất giống mod denlongbaycao ;)) Nhưng ko nhút nhát như nó ;))

Last edited by a moderator:
T

toi0bix

cho em xin một chân, mọi người cứ bảo cần lập pic hot, thế mọi người có hiểu dc pic hot là thế nào và những pic như thế nào mới gọi là hot ko?, em nghĩ ko cần phải lập pic hot làm chi cho mệt nếu như mem cần thì họ sẽ tự vô, ko cần mod làm gì cả còn nếu mem ko thích thì mod có làm gì cũng ko ăn thua. Em thấy mọi người đặc biệt là các mod nên tổng hợp các câu hỏi thường gặp và khó trong sách giáo khoa và sách bài tập vào trong 1 pic giống như từ điển đó nhưng phải đầy đủ và hay có chất lượng như thế mem sẽ đỡ tốn công sức và còn tiện hơn

@-) Em đúng là dân ko ưa môn Sinh rồi =((
Nếu là 1 mem yêu thik bộ môn này đáng ra phải ủng hộ box Sinh lập topic "hot" vì nó giúp mem ko vất vả & chán nản khi vào box S ... Mà topic đó đã ra lò đâu nhỉ , có khi chính em là người ko hiểu topic hot là j mới đúng o=> ... Khi nào nó ra lò thì chị pm em nha ! Tk ;)
( Mấy hôm nữa thôi ) :)

D

diarygalaxy_pisces

Cuối cùng chj toi0bix cũng trở lại, box Sinh lại có hy vọng rồi ;))
Em thì ít vào box Sinh, dạo này có vào hỏi mấy câu..:(...Nhưng mấy mod Trial làm việc tích cực, giải đáp ngay. :) Tuy vậy nhưng box vẫn trầm, em nhớ lại hồi còn "Đấu trường sinh học" box Sinh rầm rộ nhất diễn đàn.:p...Hồi đó, mình làm Mod mà thấy ghen tị quá....Em thấy hiện nay box Sinh nên giải quyết hết các pic ứ đọng, dọn spam và đặc biệt mong Mod Sinh có ý tưởng mới, tổ chức cuộc thi bổ ích nâng cao kiến thức cho mem.
Dạ, xin hết.:D ( ko bít có lạc đề ko nữa, cái tật lan man mãi ko sửa đc.:()

Top Bottom