Hỏi-Đáp Cuộc đời

buck humble

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng mười 2020
185
655
81
Đồng Nai
thpt văn hiến
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào bạn
Nếu cuộc đời bạn là 1 tập phim dài bạn sẽ đặt cho tên cho nó là gì? Và giải thích cho mình nghe ý nghĩa cái tên ấy nhé. Cuộc đời ấy tính từ lúc nhỏ đến giờ nhé
Tên bộ phim của mình này:
Chuỗi ngày "ổn" của một cô gái
Lí do:
Vì mỗi khi ai hỏi mình "Hôm nay của bạn như thế nào?"
Mình đều bảo "Ổn" đó là câu trả lời ngắn gọn về 1 ngày của mình
Trong từ "ổn" có vui buồn có đủ thứ nhưng dần dần theo thời gian chúng đều trở thành quá khứ cả.
Nhưng từ "ổn" cho thấy cuộc sống của mình cũng không có nhiều kỉ niệm và nó khá nhàm chán cho đến hiện tại.:Tuzki6

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Chào bạn
Nếu cuộc đời bạn là 1 tập phim dài bạn sẽ đặt cho tên cho nó là gì? Và giải
thích cho mình nghe ý nghĩa cái tên ấy nhé. Cuộc đời ấy tính từ lúc nhỏ đến giờ nhé
Lí do:
Trong từ "ổn" có vui buồn có đủ thứ nhưng dần dần theo thời gian chúng đều trở thành quá khứ cả.
Nhưng từ "ổn" cho thấy cuộc sống của mình cũng không có nhiều kỉ niệm và nó khá nhàm chán cho đến hiện tại.:Tuzki6
chắc kiếp trước tôi đi cứu thế giới

vì cuộc đời em ngày nào cũng tươi mới :v em nhiều lần không hiểu vì sao cuộc đời em lại hạnh phúc thế luôn, kiểu như có rất ít nỗi buồn tới, hoặc là có nhiều nỗi buồn nhưng em lại không phải người dễ buồn. vì thế em cảm thấy em khá may mắn và em luôn biết ơn mọi thứ, chắc kiếp trước em đi cứu thế giới với ai đó nên giờ được trả công @@

VânHà.D

Cựu TMod Cộng đồng|Cựu Phụ trách box "Sách"
HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Chào bạn
Nếu cuộc đời bạn là 1 tập phim dài bạn sẽ đặt cho tên cho nó là gì? Và giải thích cho mình nghe ý nghĩa cái tên ấy nhé. Cuộc đời ấy tính từ lúc nhỏ đến giờ nhé
Lí do:

Chuyến tàu duy nhất

hmmmm. Chúng ta chỉ sống duy nhất 1 lần trên đời và cuộc sống của mỗi người là không giống nhau.
Từ khi chào đời, chúng ta đã có cho riêng mình 1 con tàu và chúng ta là người lái.
Một khi đã bước lên chuyến tàu chúng ta hoàn toàn không thể biết được sân ga tiếp theo.
Chúng ta có thể dừng ở những sân ga đẹp, nhộn nhịp...nó tượng trưng cho niềm vui hạnh phúc trong cuộc sống. Ta cũng không thể tránh khỏi những sân ga xấu xí, không bóng người....đó là những nỗi buồn, nỗi cô đơn.
Đời mà, có niềm vui thì phải có nỗi buồn; có hạnh phúc thì có nỗi cô đơn. Tất cả chúng không riêng lẻ mà hòa quyện vào nhau tạo nên "chất" riêng cho cuộc của mỗi người :D
Và trên chuyến tàu của mỗi người sẽ có đủ mọi kiểu người, mang đến cho ta đủ mọi cảm xúc. Có người thành công, có người thất bại. Có người nghèo khó, có người nhiều tiền. Có người yêu ta, có người ghét ta. Có người ta gọi là người thân, là bạn bè gia đình; cũng có người thù oán ta, trách bỏ ta, nhìn ta không thuận mắt.

Điều quan trọng là chúng ta phải biết chắt lọc mọi thứ.Bất kể có là ai và có bao nhiêu người yêu kẻ ghét, đã sống tốt đẹp hay tồi tệ đến đâu, thành công hay thất bại đến nhường nào,...thì mỗi chúng ta đều có 1 con đường riêng, 1 tấm bản đồ riêng cho chúng ta.

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
ĐỦ
Nhiều người thường hay tham lam và quá cầu toàn nên nhiều khi trong cuộc sống luôn cảm thấy thiếu thốn và ... không thoải mái,
Nhưng bây giờ, khi lớn hơn và có thêm gia đình riêng, chị chọn cuộc sống ĐỦ. Thấy bản thân sống hết mình và trọn vẹn cho những gì ta yêu thương thì đối với chị vậy là ĐỦ rồi. Không nên quá cầu toàn, để bản thân đc nhẹ nhàng hơn 1 chút :D

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,241
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Chào bạn
Lí do:
Hãy luôn cố gắng hết mình!

Mỗi người chỉ có một cuộc đời, một tuổi trẻ để thỏa sức vùng vẫy sáng tạo và không ngừng nỗ lực cố gắng. Vì vậy , hãy luôn cố gắng hết sức để đạt được những gì mà bản thân mình mong muốn.

Top Bottom