Cùng chia sẻ và hỗ trợ ôn thi

Status
Không mở trả lời sau này.
T

thanhtuan278

cái này thì moxa chưa biết , giancoi giới thiêụ cấu trúc đó được hok???

Theo mình đc học thì mệnh đề sau Although vẫn có thể đc rút gọn

1. Mệnh đề sau Although là mệnh đề bị động

Although + S + be + P ( II )
---> Although + P ( II )

2. Mệnh đề sau Although là " S + Be/ Link V + Adj
---> Although + Adj

3. Mệnh đề sau Although là " S + V chia bình thường
----> Không đc rút gọn

S

s2.zill

Cai' nay` de~ ma`.kho' j` dau.ban mua quyen?:Cam? nang cau truc' tieng anh la co' het' de~ xem dE~ hieu? lam'

G

girlbabynd

giang ơi tớ rất thích những câu hỏi của cậu.tớ rất vui và xin dc đưa ra ý kiến của tớ như sau************************************************************************************************....

1/ develop = grow up.nếu chọn grow phải có gtừ"'up"'''''

2/ phải là "high" . gthích thế nào nhỉ ? a /an /the/his/her ....v..v....+ "adj + adj/(adv)' " + N

thu giang ơi haste= speed:(V) vội vàng vội vã hấp tấp cón hasten : thúc giục,hối thúc ai làm gì

would rather + V nguyên thể ở đây would rather have gone có tác dụng nhấn mạnh hành động đã xảy ra trong quá khứ( did you........)

sủa thành "such a ........"

N

nh0k_93

Phải công nhận là T.Anh k0 dễ....thi lận 80 câu luôn. có mà giết con người ta thật...potay.

B

bore

Các bài viết trong chủ đề này sẽ chia sẻ kinh nghiệm về các vấn đề sau:
- Kinh nghiệm học môn tiếng Anh
- Kinh nghiệm luyện thi môn tiếng Anh
- Kinh nghiệm làm bài nhanh
- Lưu ý khi thi
...

anh ơi e định thi khối d mà đặc biệt là môn anh .E nghe ng ta nói nó khó lắm .Anh thấy có đúng k! e đang bị sức ép cụa 2 khôi A và D k bít nên chọn khối nào

chú ý gõ tiếng việt có dấu .THanks
Miss_kool

Last edited by a moderator:
M

miss_kool

anh ơi e định thi khối d mà đặc biệt là môn anh .E nghe ng ta nói nó khó lắm .Anh thấy có đúng k! e đang bị sức ép cụa 2 khôi A và D k bít nên chọn khối nào

tiếng anh nếu chịu khó và có niềm đam mê thực sự bạn sẽ k thấy nó quá khó. Nếu bạn thấy mềnh học đc khối D hơn và yeeuthich khối D hơn thì thi D k thì tập trung ôn khối A nhưng vẫn có thể thi khối D đc nữa :)

P

panda0393

Mình thấy tiếng anh ôn tập nhanh hơn, vì kiến thức cũng quá nhiều như Lý-Hóa (mấy môn này mà mất căn bản rồi thì...:|). Tiếng anh thực ra cũng ko tới nỗi "khó lắm" đâu. Bạn làm thử 1số đề thi xem dc bao nhiêu điểm, so sánh xem liệu thi kA có cao hơn k? Mình thấy kD khó là môn Văn, vì nó ko có 1chuẩn cụ thể, hơi "may rủi", tùy khả năng mỗi người. kA thì chắc ăn hơn vì tính toán không hà(dĩ nhiên nếu học khá khá). Bạn có thể thi 2khối mà, có điều nên chọn 1khối thi "chính" đừng ôm đồm nhiều wá (ngoại trừ khả năng giỏi wá rùi nên có thể ôn hết Toan-Lý-Hóa-Văn-Anh Văn luôn!):D

C

crystalprincess_th

mình nghĩ la câu 1 là grow bởi đây là nói tới qtrinh sinh ra và lớn lên.còn develop thì phát triển hợp nghĩa hơn.
câu 2 imaginary la tưởng tưởng,ko thật.còn highly la rất cao,nó la fo từ nhưg vẫn co trường hợp đứng trước N.
câu 3 thì háten vốn mag nghĩa là thúc ai làm nhanh việc j hoặc vội vag,hấp tấp.trog khj đó speeds lại nói tói tốc độ.eg:high speeds
câu 4 thì would rather have done là muốn làm j trog qk.câu hỏi dag co did mà bạn.
câu 5 theo mình là b
câu 6 thi such ->so.such bao jo cug có a/an.

M

monkey_95_hp

cau 6 chua lai la such a difficulty
cau 5 dap an la in addition
cau 1: grow la lon len theo sinh truong cua co the, con develop la phat trien [/I]

B

bongtuyet96

chai ban

oh! sao giờ topic này im lìm thế, mọi người hoạt động sôi nổi nên chứ nhi?
:khi (160):

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom