congchuatuyet_2009 chia tay Học mãi

C

congchuatuyet_2009

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Sau 8 tháng 2 ngày vào Học mãi đã đến lúc em phải tạm biệt ngôi nhà này. Học mãi thân yêu ơi, bạn đã giúp tớ nhiều lắm đấy, bạn đã giúp tớ học tập tốt hơn, có thêm nhiều bạn hơn và thêm yêu cuộc sống này hơn, thật đấy :). Nhưng cuộc vui nào cũng có lúc tàn, thời gian vui chơi, nô đùa ấy là đủ rồi, giờ em quyết định tập trung vào việc học. Đợt thi đua 20/11 này đã cho thấy bản thân em có một lỗ hổng kiến thức khá lớn, em muốn thời gian này sẽ bù lại những lỗ hổng ấy để khả năng đc nâng cao. Có lẽ anh/chị sẽ hỏi rằng vì lên HM lại có 1 lỗ hổng kiến thức? Vâng, vì có lẽ quá thik thú với HM mà em quên đi nhiệm vụ chính của mình là học, em đã lơ là trong việc học và hậu quả là mọi người thấy đấy. Mọi người đừng ai như em nha, phải học để vá lổ hổng kiến thức ấy sẽ vất vả lắm đấy vì bản thân mình chưa kịp tiếp thu kiến thức cũ thì kiến thức mới đã "đàn áp" => k hiểu chi hết :D.

Vào HM chưa đc 1 năm nhưng có lẽ quãng thời gian ấy đã giúp em trưởng thành hơn nhiều. Em đã ghét HM, ghét lắm đấy! Những con người HM đã để lại cho em một ấn tượng mà có lẽ tới cả đời này k thể quên nổi. Chẳng biết em đã yêu HM đến nhường nào để rồi sụp đổ tinh thần khi ghét nó, vì sao ghét nó ư? Vì nó đã ngốn quá nhiều nước mắt của em, khóc đến mức k biết điểm dừng là đâu cả :)). Tự khóc một mình đấy, đã có ai như vậy chưa? Cho dù em ghét HM nhưng tình yêu của em với HM thì k thể phủ nhận. Vì em ghét HM nhưng nó lại là" bến đậu" duy nhất của em trên " biển" ảo này. Khó khăn lắm em mới quyết định tạm biệt HM nhung mọi người yên tâm, em sẽ k bao giờ quên mọi người đâu, em sẽ nhớ mọi người lắm, em sẽ lên thăm mọi người khi có thể :).

C

congchuatuyet_2009

Học mãi đã cho em những người anh, chị tốt và những người bạn tốt, những người bạn em sẽ nhớ mãi :).

Lời gửi đến bạn yêu - Liên lưu ly - Bồ công anh

Tớ chẳng biết phải bắt đầu từ đâu nhéo à. Tớ nhớ cái hồi đầu khi mình quen nhau, chúng ta biết nhau từ khi nào nhỉ? Tớ cũng k rõ ngày tháng nữa, tớ chỉ nhớ tớ và cậu biết nhau từ cuộc thi viết văn kể về bộ phim hoạt hình mà mình yêu thích. Lúc đó tớ k biết viết lách, thậm chí là học văn rất tệ đấy, thế mà cũng dám đăng ký làm BGK, mặt chai lì ghê cơ ;)). Nói thật nhé, tớ có rất nhiều điều bí mật dấu cậu mà k cho cậu biết á ;;), tò mò k?
- Thứ nhất là: Trong cuộc thi của cậu tổ chức lúc mới vào diễn đàn tớ đăng ký làm BGK nhưng thật sự những điều tớ viết hầu hết là nói dối ;)). Tớ k có kinh nghiệm làm BGK nên phải khịa ra, lần đó tớ cứ nhớ mãi ^^
- Thứ 2: Có mấy lần tớ giận cậu nhưng thực sự tớ chưa bao giờ giận cậu đâu, thật đấy :).
Từ khi nhà cậu cắt net mình cũng k còn hứng thú gì onl nữa, mình nhớ cậu lắm, mình mong chờ từng ngày để gặp cậu. Thời gian cứ trôi qua, lâu lắm k nói chuyện rồi, mình vốn nghĩ khi gặp nhau 2 đứa sẽ tíu tít kể chuyện chứ, nhưng hôm qua cậu onl, cậu làm tớ thất vọng lắm đấy :((. Cậu nói chuyện rất lạnh lùng, k một lời hỏi thăm, cậu có biết mình giận cậu lắm k? :(( Bây giờ mình mới biết giữa 2 chúng ta có một khoảng cách lớn như vậy, mình đã chờ mong biết bao ngày gặp cậu để rồi giờ đây ngồi đây …
Cảm ơn cậu đã cho mình thấy vẻ đẹp của văn chương, cảm ơn cậu đã an ủi khi mình buồn, cảm ơn cậu đã luôn chia sẻ, cảm ơn cậu đã nhuốm tâm hồn mình vào trong những tác phẩm văn học,… cảm ơn cậu về tất cả :).
Có lẽ mình là đứa chuyên làm phiền người khác, rất ích kỷ,… Xin lỗi câụ về sự ích kỷ và sự làm phiền ấy, xin lỗi cậu thật nhiều!

Gửi tới chị Tố Nhi…!

Mấy hôm nay chị lạnh nhạt với em, chị ghét em à? Có lẽ thế vì em là đứa hay làm phiền người khác, chỉ biết làm cho người ta giận chứ chẳng biết làm cho người ta cười. Em vốn nghĩ chị giận em, em sẽ k gửi lời chia tay tới chị nhưng em sợ khi tắt máy, khi off em sẽ hối hận chị ạ.
Em nhớ những lần mà chị em mình "song phi spam" ;)), sao mà "Hốt Tất Liệt" thế? Sao mà "thiện chiến" thế? ;)) Số bài viết tăng lên đáng kể.
Em vẫn thường cười đùa với chị và chị luôn là người hiểu em nhất. Khi em buồn chỉ luôn kề bên an ủi, khi em vui chị luôn chia sẻ với em, chị đã "tư vấn" và cho em rất nhiều lời khuyên bổ ích, em cảm ơn chị :). Em k bao giờ hối hận vì đã quen chị, k bao giờ hối hận vì đã coi chị là chị gái của em. Dù cho em có thay đổi ra sao em cũng vẫn là em chị, có đc k chị?
Em muốn xin lỗi chị vì chị đã cho em hiểu rất nhiều điều, điều mà có lẽ con người k tự trải qua thì sẽ k bao giờ hiểu nổi cảm giác ấy. Chị đã cho em nhiều như vậy nhưng em chưa làm đc gì để giúp cho chị cả, xin lỗi chị, thật lòng xin lỗi chị. Chúc chị luôn học giỏi, xinh đẹp và yêu đời nhé. Em k bao giờ quên chị đâu :).

Gửi sf Mốc dấu yêu của con…!

Câu chuyện con muốn kể bắt đầu từ hồi quán trà Sơn Mốc. Khi ấy là khoảng thời gian vui nhất của con trên Học mãi. Ai đã một lần vào quán trà ấy chắc k thể rời ra ;)) và con cũng là một trong số đó. Con nhớ hồi ấy chơi nhiều trò rất vui, vì nick con và Liên dài nên sf cứ một điều công chúa, hai điều con gái, có lúc sf còn nhầm tên con với Liên ;)) mắc cười lắm sf à. Vì con là công chúa tuyết mà sf cứ gọi con là công chúa nên con mang bom sang đốt nhà sf :)). Lúc ý chị Phố mới làm đ2 sf, chị ý cũng sang nhắn tin cho sf, chẳng bít chi rồi cũng bị lôi vào vụ cháy :)). K chỉ bị lôi vào mà còn chết cháy =)), chị ấy bảo mang sf đi làm mắm kìa ;)). Con nghĩ lại thấy buồn cười lắm sf ạ. Con cảm ơn sf vì đã lập Quán trà Sơn Mốc để con quen đc sf, chị Phố, Liên, chị Trang (phuthuytk21), vv… và quán trà ấy đã cho con quãng thời gian vui vẻ nhất :). Cả cái lần con mang bom nguyên tử sang nhà sf, sf bảo sf mang đi đá bóng :)), rồi vụ nổ bom làm anh smile bị trọng thương ;))
Lâu lắm con chưa nói chuyện với sf rồi, k biết bây giờ sf sao rồi? Sau mấy lần sf giận con bây h còn vẫn còn sợ á ^^. Con xin lỗi vì đã làm phiền sf nhìu nhưng dù thế nào con vẫn là đ2 sf, đc k sf? :) Chúc sf vui vẻ, mạnh khoẻ, may mắn và luôn tràn đầy sức sống. Sf hãy đậu tốt nghiệp và đại học nhé, sf làm đc mà, quá đc ý chứ ^^.

Chị Phố thân mến…

Em thích chị lắm á chị P. ;;). Em thik nghe giọng chị, em thik nghe chị hát và em thik cả sự nhiệt tình của chị :). Chị nhớ cái hồi chúng ta t8m qua điện thoại k? Cái hồi hè đó là em hết tiền liên tục :)). 2 chị em ta 8 đủ chiện trên trời dưới đất, có lúc "nói xấu" cả sf =)). Hồi ấy vui chị nhỉ? Cả hồi cuộc thi "Hoà nhịp cùng Học mãi" nữa, chị em ta đã giật giải 3 với tên nhóm "Bộ ba không biết gì" ^^. Em nhớ hồi ấy lắm chị ạ. Chị ở lại vui vẻ nhé, chúc chị xinh đẹp và học giỏi, năm nay chị phải cố lên nhé, đạt kết quả thật cao vì năm nay chị cuối cấp mà. Khi nào muốn nói chuyện với school kute cứ pm em qua điện thoại nhá chị =)) (đùa chị chút thoy, chị đừng giận nha ;)))

Anh smile :)

Anh smile ơi, smile là cười, nụ cười nên anh phải cười thật nhiều anh nhé. Em xin lỗi vì em đã có lần trách lầm anh, em chẳng nghĩ đến hậu quả những câu nói ấy, và nó sẽ làm anh buồn thế nào :(. Em cảm ơn anh vì rất nhiều rất nhiều lời khuyên bổ ích và những câu chuyện về học mãi mà anh đã kể cho em nghe. Cho tới giờ em vẫn còn nhớ tất cả anh ạ :). Anh ở lại vui vẻ anh nhé, chúc anh luôn "phong độ", học giỏi và SMILE thật nhiều anh nhé :).

Anh lồi (trinhluan)

Em quen anh chưa lâu anh nhỉ? Mới nói chuyện với anh em cứ có cảm giác 2 anh em mình quen nhau lâu lắm rồi ấy ;)). Em nói chuyện với anh tự nhiên lắm luôn á vì anh luôn làm cho em cười ;)). Cứ gặp anh là em lại cười, có lẽ vì cái điệu cười 1 + 1= 2 của anh quá thú vị chăng? ;)) Em gặp anh ở tạp văn nhỉ? Em rất ấn tượng với bài viết của anh ở TSHM đấy. Khi nào anh buồn, muốn nói chuyện cứ ntin cho em nhé, bằng điện thoại ấy ^^. Em chúc anh luôn mạnh khoẻ, vui vẻ và cười thật nhiều nha anh.

Last edited by a moderator:
C

congchuatuyet_2009

Mọi người:

@Anh hoangtufaithful và chị bupbexulangxang: hi hi, khi 2 anh wedding đừng quên em đâu đó. Nhớ lời hứa với em nha anh Tùng, em sẽ tới dự wedding của anh chị ;)), chỉ cần pm em = điện thoại lập tức có mặt liền ;)). Đùa chút thoy, em chúc 2 anh chị luôn học giỏi, vui vẻ và mm (mm là chi mọi người tự dịch nhé. p/s: k phải mãi mãi đâu đấy ;))) Đừng bao giờ giận nhau nữa nha anh chị, em sẽ về chém 2 người đấy ;)). Có gì liên lạc với em nha anh :).

@ chị Trang14: Em chưa nói chuyện với chị nhiều nhưng vẫn luôn nhớ chị là siêu nhân, nhớ cả những lần chị em ta ăn thịt người nữa ;)), chị luôn an ủi em khi em buồn nhất, em cảm ơn chị nhiều :). Chúc chị luôn học giỏi và vui vẻ.

@ chị Dung (dung_bn92): :) Em cảm ơn chị đã tin em,, em cảm ơn chị đã nhận trông coi giùm em nông trại bỏ hoang khi em off ;)). Năm nay 12 rồi chị cố gắng học nhé, em chúc chị luôn học giỏi, xinh đẹp :)

@ chị quynhan92 & anh daimui: Em cảm ơn 2 anh chị (hợ, em chỉ viết 2 người chung thoy k có ý chi hết nha) đã ntin thăm hỏi em, em vui lắm ạ :).

@ anh thanchetdeptrai: Em k thể post bài đc trong thùng rác nữa ùi, em bị chuyển thành mem thường ròy. Nhưng mà em thấy mọi người buồn nên em kể cho mọi người vui chứ anh dè bị anh kêu vô duyên =.=! Thoy chúc anh ở lại vui vẻ, chúc anh học giỏi và phong độ ^^.

@ anh tom_stone01: Em chúc anh luôn mạnh khoẻ, vui vẻ, học thật giỏi :)

@ chị thanhthuytu: Em cảm ơn chị vì nhiều nhiều thứ mà em k nói nên lời :), em cũng xin lỗi chị vì đã có lúc thái độ của em k lễ phép với chị, em xin lỗi chị. Em chúc chị học giỏi và xinh đẹp :).

@ chị Hạ (nhoklovely): Nói chuyện với chị vui lắm chị iu ạ :x. Chị ở lại vui vẻ nhé, có chi cứ vào tin nhắn khách nhà em nha, khi nào em onl sẽ trả lời chị :).
@ anh rua_it: Em cảm ơn anh vì … em chẳng biết nữa. Nhưng anh hay làm em cười lắm á ;)), nhất là những lần anh dùng icon ":-?" với ":|" ;)). Em chúc anh học giỏi, vui vẻ, đẹp zai :->.

@ anh Merimi: vui vẻ anh nhé. Chúc anh học thật giỏi :)

@ konasu_naruto: Xin lỗi cậu vì có những lúc mình hơi thái quá. Nhưng mà mình chia tay HM đây, cậu ở lại vui vẻ nhé. Chúc cậu học tốt :D.

@ qunhlinh1997: Êy bà, ở lại vui vẻ nhé, chúc bà học giỏi! ^^

@ vuduyhungchuot: Có lúc tớ ghét cậu lắm đấy, vì sao biết k? Tớ nghe chị Thuý nói về cậu tớ thấy bức xúc thay ;)). Nhưng nói chuyện với cậu thì cái ý nghĩ vớ vẩn của tớ tan biến luôn rồi. Cậu tích cực rải bài khắp HM lắm á, phục luôn. Bây giờ tớ thấy cậu khá vui tính nè ;;). Chúc cậu luôn học giỏi, vui vẻ và hand some ^^.

@ chị Vy (hoanghuyenvy_nguyen): Sr chị nhìu vì thiếu sót :D. Em cũng muốn cảm ơn chị, k bik kết quả bài viết ấy sao rùi chị? Em cảm ơn chị về vụ làm mối ;)), em và anh ý bây giờ là anh em tốt :) Em chúc chị luôn xinh đẹp và học giỏi :)

Có thể tớ sẽ típ tục updates, nếu ai chưa có tên thì cho tớ xin lỗi nhiều nha. Cảm ơn mọi người!

H

hoanghuyenvy_nguyen

Sao ra đi đột ngột thế Cúc :(
Chúc em học tốt nha, học thật giỏi lun :)
Chị em mình nói chuyện ko đc bao nhiêu lần cả nhưng cảm ơn em rất nhiều. Nhớ cái lần chị nói hết tiền, em đã giúp chị, khuyên chị nhiều cách kiếm tiền. Rồi có lần chị làm mai mối cho em :D
Chào em nha, :)
Chúc em vui vẻ, học tốt /:).

M

merimi

Em ơi!!! Răng mà đột ngột rứa em!!!

Thoy kệ, chia tay hẹn ngày gặp lại nhe em:)

Bye em, thanks em, chúc em luôn khoẻ:D

M

miko_tinhnghich_dangyeu

sau minh vương lại một ng` nữa chi tay học mãi !chúc bạn vui vẻ và gặp nhiều thành công trong cuộc sống !!

P

pucca_garu_fun

tui chưa biết congchuatuyet_2009 là ai nhưng sao tui cảm thấy buồn buồn, chắc là do tui cũng là thành viên của Học Mãi!

C

conech123

Gửi tới chị Tố Nhi…!

Mấy hôm nay chị lạnh nhạt với em, chị ghét em à? Có lẽ thế vì em là đứa hay làm phiền người khác, chỉ biết làm cho người ta giận chứ chẳng biết làm cho người ta cười. Em vốn nghĩ chị giận em, em sẽ k gửi lời chia tay tới chị nhưng em sợ khi tắt máy, khi off em sẽ hối hận chị ạ.
Em nhớ những lần mà chị em mình "song phi spam" , sao mà "Hốt Tất Liệt" thế? Sao mà "thiện chiến" thế? Số bài viết tăng lên đáng kể.
Em vẫn thường cười đùa với chị và chị luôn là người hiểu em nhất. Khi em buồn chỉ luôn kề bên an ủi, khi em vui chị luôn chia sẻ với em, chị đã "tư vấn" và cho em rất nhiều lời khuyên bổ ích, em cảm ơn chị . Em k bao giờ hối hận vì đã quen chị, k bao giờ hối hận vì đã coi chị là chị gái của em. Dù cho em có thay đổi ra sao em cũng vẫn là em chị, có đc k chị?
Em muốn xin lỗi chị vì chị đã cho em hiểu rất nhiều điều, điều mà có lẽ con người k tự trải qua thì sẽ k bao giờ hiểu nổi cảm giác ấy. Chị đã cho em nhiều như vậy nhưng em chưa làm đc gì để giúp cho chị cả, xin lỗi chị, thật lòng xin lỗi chị. Chúc chị luôn học giỏi, xinh đẹp và yêu đời nhé. Em k bao giờ quên chị đâu .

uh`, chị ghét em lắm Cúc ạ , em ác lắm ... Nhưng không phải vì em hay làm phiền hay không làm ng ta cười , thực tế em là nguồn động viên , an ủi chị sau mỗi lúc chị buồn phiền , là người chia sẻ với chị mọi niềm vui , em là người làm chị cười nhiều nhất , làm chị cảm nhận được ý nghĩa của cuộc sống , ... Những lúc em buồn , chị nào thể vui, chị luôn muốn bảo vệ em , rất sợ em buồn , sợ em bị tổn thương , sợ em phải khóc,...chị yêu em thế cơ mà ? Thế mà em quyết định off , em bỏ chị ... em có ác không ? Bây giờ chị buồn , chị biết nói với ai hả em? đứa nào sẽ tâm sự với chị ? đứa nào sẽ nói " em yêu chị lắm chị Ếch ơi" ? đứa nào sẽ cùng khóc, cùng cười với chị ? đứa nào sẽ luôn bên chị , cổ vũ động viên cho chị? Đứa nào sẽ mang cho chị nhiều niềm vui bất ngờ?... Cuộc sống của chị thật nhạt phai , em biết rồi đấy , chính em là những sắc màu điểm tô cho nó tươi đẹp hơn, không có em chị biết làm thế nào ? Em có biết là chính em cũng đang ngốn đi những giọt nước mắt của chị không ? Em tệ lắm ...:(:)(:)((
Vì vậy mà trước quyết định thực sự sock này của em , chị không còn biết làm thế nào nữa , chị không giận em, nhưng chị buồn lắm em có hiểu không? em giúp chị nhiều và không có lỗi gì với chị cả. Chị đã nhiều lần hỏi em "chị" trong em là người như thế nào ? Thì ra chị chỉ luôn là người tư vấn cho em , không bao giờ làm bạn em được , không bao giờ làm chị gái tốt với em được ư? Đau lòng thật !
Ừ thôi , em đừng nhớ chị làm gì , hãy quên chị đi ...:(:)(:)((

Chị vẫn luôn chúc em mạnh khỏe và học tập thật tốt .
Em không còn là em gái yêu của chị nữa =(( , không phải vì chị không yêu em mà vì em bỏ chị .

Nhận ra rằng chị ác hơn em rồi , khi chị đang cố tình trách móc em...chị yêu em nhất mà
Xin lỗi em !

N

nhungpro_196

Cúc ah, chị nghĩ rằng quyết định của em là đúng và có lẽ chị cần cảm ơn em rất nhiều đó... Bởi vì những suy nghĩ của em dường như đánh thức chị, rằng ngoài kia chị vẫn còn một cuộc sống thật với người thân, gia đình, bạn bè, thầy cô,... và quan trọng là công việc học tập.
Hãy cố lên nhé, chị tin rằng không ai quên được nàng công chưa tuyết dễ thương đâu :x :)
Chị mong rằng em sẽ đạt được kết quả cao và sớm quay trở lại diễn đàn.

Yêu em nhiều.

Q

qunhlinh1997

Sao bà đi đột ngọt vậy, mà bà đi đâu vậy. tui chúc bà học giỏi , xinh gái nè. đi nhưng phải quay về đó nghen, đừng quên tui nữa đó

T

thienthannho_nt30

hj` bạn là ai tớ hum bik hj`
nhưng bạn là bn của Vy ---> :D
lun học giỏi xik đẹp nhak' :D
mà bạn di đâu vậy ?

Top Bottom