Sử 11 Công xã pari

Nguyễn Nga @@

Học sinh
Thành viên
17 Tháng bảy 2022
62
114
21
18
Hà Giang

Huỳnh Thị Bích Tuyền

Cựu Mod Sử
Thành viên
10 Tháng tám 2021
1,501
1
1,435
231
19
Cà Mau
Trường THPT Thới Bình
cách mạng vô sản đầu tiên trên thế giới diễn ra ở đâu. Vì sao nói Công xã Paris là nhà nước kiểu mới?
Nguyễn Nga @@Cảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
Bạn có thể tham khảo câu trả lời qua link:
Câu trả lời có tại đây
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn
Chúc bạn ngày mới tốt lành!

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
cách mạng vô sản đầu tiên trên thế giới diễn ra ở đâu. Vì sao nói Công xã Paris là nhà nước kiểu mới?
Nguyễn Nga @@Cảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Ngoài các cách trên bạn có thể tham khảo thêm cách này của mình nha! Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
*Cách mạng vô sản đầu tiên trên thế giới diễn ra ở Pháp
* Công xã Paris là nhà nước kiểu mới của dân, do dân và vì dân vì:
Trước hết, Công xã Paris là một cuộc cách mạng do giai cấp vô sản lãnh đạo. Chính quyền mới (Hội đồng Công xã) là do chính nhân dân lập ra thông qua cuộc bầu cử theo nguyên tắc phổ thông đầu phiếu. Những người đứng đầu là ủy ban của Công xã xuất thân từ những người lao động và do chính nhân dân bầu ra.
Những chính sách mà Công xã thực hiện trên các mặt kinh tế, văn hóa, xã hội đều nhằm hướng đến phục vụ quyền lợi của người lao động. Trong cuộc cách mạng này, sự tham gia đông đảo và tích cực của quần chúng nhân dân là nguyên nhân chính dẫn đến thắng lợi bước đầu của Công xã.
Cơ cấu tổ chức và những biện pháp nhằm xây dựng chế độ mới của công xã làm nó khác hẳn với các nhà nước của các giai cấp bóc lột trước đây. Chính vì vậy, đó là một nhà nước kiểu mới - nhà nước của giai cấp vô sản, của dân, do dân và vì dân
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hỗ trợ nhiệt tình

Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại:https://diendan.hocmai.vn/threads/tong-hop-kien-thuc-co-ban-den-nang-cao-tat-ca-cac-mon.827998/

Chúc bạn có một ngày tốt lành và đừng quên vote cho câu trả lời bạn cảm thấy hay và hữu ích nhất đối với bạn nhé^^

Top Bottom