GDCD Công dân và cộng đồng

Thảo luận trong 'Giáo dục công dân' bắt đầu bởi duy nghia, 12 Tháng sáu 2020.

Lượt xem: 171

1. duy nghia

duy nghia Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    thpt to hieu
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

c1 thế nào là nhân nghĩa ? biểu hiện của nhân nghĩa trong cộng đồng?
    c2 phát hiện mình bị sốt nhẹ chị a nhờ chồng là anh b đăng kí cho chị xét nghiệm covid tuy nhiên anh b không đồng ý và cho rằng đó là sốt thông thường
    theo e suy nghĩ của anh b như vậy được không ? e sẽ dành cho họ lời khuyên như thế nào cho hợp lý
    c3 học xong lớp 12 nhiều bạn của n vào trường đại học còn n thì tình nguyện lên đường nhập ngũ việc làm của n đã thực hiện trách nhiệm nào của công dân? hãy cho biết suy nghĩ của e về trách nhiệm đó

2. Junery N

Junery N Học sinh tiêu biểu Thành viên HV CLB Địa lí

Trường học/Cơ quan:
    In the sky

Câu 1: Nhân nghĩa là mối quan hệ tốt đẹp của người đối với người trong cộng đồng ( nhân: người; nghĩa: việc làm tốt )
    Biểu hiện nhân nghĩa: Cho bạn mượn bút, giảng lại bài cho bạn, giúp bố mẹ lau dọn nhà,......
    Câu 2: Suy nghĩ của anh b là không được. Em sẽ khuyên anh b là hay cho chị a đi khám bởi nhỡ đâu chị a đã bị nhiễm bệnh covid. Nếu anh b vẫn không cho em sẽ nhờ tới các cơ quan chức năng y tế để họ thuyết phục anh b
    Câu 3: Trách nhiệm: Bảo vệ tổ quốc

Last edited: 13 Tháng sáu 2020
    Huỳnh Tiến Đại -.- thích bài này.
  3. duy nghia

duy nghia Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    thpt to hieu

c3 thiếu ý kìa bạn

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted