Tâm sự Con gái thì không được chơi game sao ?

Play with me

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2018
799
724
121
21
Quảng Ninh
THPT Cẩm Phả
Bt cách cân bằng giữa chơi vs học là dc

e có 1 con e, nó chs game bắn súng còn giỏi hơn cả e luôn
nhiều lúc bắn chung cứ phải để nó ganh cảm giác cứ sao sao ấy :D

giờ kể cả e nhiều khi cúng phải vào bếp nấu ăn luôn huông gì :)
chúng ta chỉ là người thường sống trong một cuộc sống bình thường, anh chơi game lúc nào cũng bị ganh nên chỉ dám chơi mấy trò không online, anh chỉ thích chơi những trò chơi thiên về âm nhạc thôi, mà con trai biết nấu ăn là tốt đấy

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Mình và chị của mình hay chơi game lắm nhưng cũng đến nỗi lơ là việc học đâu mà sao ba mẹ cứ nói con gái là phải biết may vá, nấu ăn, mà mấy thứ đó mình mù tịt à,Con gái thì không được chơi game sao ?
Ba mẹ của bạn nói không sai nhưng không được cấm con đến thế . Chắc là lo quá ấy mà . Mình là con trai nhưng có bao giờ chơi game đâu

Minh Dora

Siêu sao Hóa học
Thành viên
5 Tháng chín 2017
1,751
1,638
276
Thanh Hóa
Ở đâu đó
chúng ta chỉ là người thường sống trong một cuộc sống bình thường, anh chơi game lúc nào cũng bị ganh nên chỉ dám chơi mấy trò không online, anh chỉ thích chơi những trò chơi thiên về âm nhạc thôi, mà con trai biết nấu ăn là tốt đấy
E thì tranh thủ thời gian được nên hay chơi game online nhưng chủ yếu chơi vs bạn thôi
Ngoài ra e vẫn để như máy vài trò trí tuệ để rèn não hoặc chơi poke thôi

Tohru - san

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng ba 2018
506
1,073
171
20
Đồng Nai
TH - THCS Nguyễn Khuyến
Mình và chị của mình hay chơi game lắm nhưng cũng đến nỗi lơ là việc học đâu mà sao ba mẹ cứ nói con gái là phải biết may vá, nấu ăn, mà mấy thứ đó mình mù tịt à,Con gái thì không được chơi game sao ?
Con gái mà bik chơi game đôi khi cũng cute lắm ^^
Giống như người mà tớ quan tâm hiện tại nè, dù không biết chơi những game nỗi tiếng hiện giờ nhưng mà cũng biết chơi vài trò.
Đâu ai là không có quyền được chơi đâu, ai cũng có thể chơi game mà, cả trai lẫn gái

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo
chơi game con gái có thể chứ, k cho là hơi có sự phân biệt rùi, mk làm j mk thích là được cơ mà k nên để ảnh hưởng đến cs và học hành nha

• Like
Reactions: Hồng Vânn

Lê Uyên Nhii

Yêu lao động | Cựu TMod Văn
Thành viên
2 Tháng ba 2017
2,534
5,851
719
18
Thanh Hóa
THPT Lê Văn Hưu
pama bạn nói cũng đúng, con gái phải biết may vá, nấu ăn
đó là điều con gái không bao giờ tránh khỏi, nếu con gái mà không biết làm việc nhà thì khó coi lắm
con gái chơi game cũng được nhưng đừng lơ là việc học
đừng chơi nhiều quá rồi không dứt ra được

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
Thời đại bây giờ nam nữ bình đẳng, nam nữ chơi game đc tất!

• Like
Reactions: Nhóc Băng

Trần Tuyết Khả

Cựu Mod Văn | Cựu phó CN CLB Địa
Thành viên
13 Tháng hai 2018
2,356
6,278
616
20
Hà Nội
Trường THPT Hoài Đức A
Chơi game mà không ảnh hưởng đến việc học thì có sao đâu
Thời đại này nam nữ như nhau rồi mà
Đâu phải cứ là nữ thì phải may vá nấu ăn các kiểu
Mình là nữ mà mấy cái đó là chịu
Còn game thì hầu như ngày nào cũng chơi

• Like
Reactions: Tohru - san

Maianh2510

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
2 Tháng mười một 2018
766
6,544
506
18
Ninh Bình
THPT GVB :3
được nhưng đừng để ảnh hưởng đến việc học ,ba mẹ bn nhắc nhở là lo lắng cho bạn thôi

Trần Nguyễn Đinh Phong

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng một 2019
538
936
126
21
Phú Yên
Hocmai Forum
Đã là con người thì ai chẳng có quyền làm những gì mình muốn, đương nhiên nếu việc đó không có ảnh hưởng tiêu cực tới mình và người khác. CHơi game là 1 việc giúp em xả stress, nhưng nên cân nhắc thời gian để không ảnh hưởng tới việc học và cuộc sống.

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Mình lại thích những bạn nữ chơi game hơn =)) Mà con gái chơi game gì chẳng được =))

Gia Hoàng

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười một 2018
343
433
76
Quảng Nam
THPT...
tại sao con gái lại không đươc chơi game?Chơi game là sở thích của mỗi người
Nhưng mà chơi thì chơi chứ đừng lơ là việc học là được

jeanne yuki

Banned
Banned
Thành viên
22 Tháng mười 2018
415
751
86
18
Nghệ An
thcs quynh hong
Gái chơi game vẫn đc mà dù sao game cũng là một dụng cụ để giải trí, xả stress,... Khi học căng thẳng. Nếu con gái k chơi game thì chơi j. Hỏi thật luôn đó

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Mẹ bạn là hơi như kiểu "gái là phải nết na dịu hiền" như kiểu gái ngày xưa thì phải :) Chứ mình thì may vá, nấu ăn mình cũng không giỏi nhưng cũng đủ lo cho bản thân, game thì mình thích thì chơi, chỉ là dạo này học xuống nên tự mình không chơi nữa :)

hoangminhdaitu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
13 Tháng tám 2015
338
215
179
19

con gái chs game chả s cả mik thấy thế rất bình thường mà

D

!DK!

Mình bít nấu ăn nhưng đủ để nuôi bản thân thui,còn may vá thì mù cmn rồi :v Ba mẹ mình không cấm chơi và mình cx biết chơi điều độ không ảnh hưởng tới việc học :^)
Thấy mấy đứa con trai trong lớp chơi game nhiều quá mà mình không bít gì thì kể ra hơi tối cổ v: vì thế nên mới chơi liên quân,pubg :v

Top Bottom