con gái theo công nghệ cơ điện tử có được không ??

D

dangthucucquynh_dtd

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

em sinh năm 95. em định thi đại học công nghệ - đại học quốc gia hà nội khoa công nghệ cơ điện tử , nhưng em sợ con gái không theo tốt được ngành này , e đang rất phân vân vì điểm chuẩn vào cũng vừa tầm với khả năng của em . em mong anh chị có thể tư vấn giúp em được không ạ , anh chị nào đã và đang học khoa đó thì chỉ giúp em . em cám ơn ạ

H

hocmai.tuyensinh

em sinh năm 95. em định thi đại học công nghệ - đại học quốc gia hà nội khoa công nghệ cơ điện tử , nhưng em sợ con gái không theo tốt được ngành này , e đang rất phân vân vì điểm chuẩn vào cũng vừa tầm với khả năng của em . em mong anh chị có thể tư vấn giúp em được không ạ , anh chị nào đã và đang học khoa đó thì chỉ giúp em . em cám ơn ạ

Chào bạn,
Đối với ngành này con gái theo thì hơi vất vả, những không phải là không theo được.
Đối với ngành cơ điện tử là về thiết kế, chế tạo, lắp đặt và vận hành các thiết bị liên quan đến lĩnh vực cơ điện tử, nhiên cứu triển khai ứng dụng hoặc giảng dạy chuyên môn.
Đối với điểm chuẩn ngành này khoản 19 điểm,, số điểm này bạn có thể tham khảo sang một số ngành khác phù hợp hơn, như khối ngành kinh tế thì sẽ phù hợp với con gái hơn,

B

bt2

:-h.ban ak.truong ban chon thi tot roi nhung khoa ban chon thi minh nghi la ban nen xem lai.vi kon gai hoc dien tu rat rat vat va? va con kho nua sau nay ra truong co hoi xin viec kung khong cao nua.:) ban nen xem xet va dinh huong lai cho minh mot con duong di dung dan nhe.chuc ban thanh cong!

C

consoinho_96

mình năm nay lớp 11 mình cũng mơ ước vào công nghệ thông tin khoa phần mềm máy tính
nhưng nhiều người khuyên mình bảo con gái theo ngành này vất vả hơn con trai, khổ hơn con trai nên mình cũng băn khoăn
nhưng mình thi 2 khối A, B nên mình cũng chưa biết tính sao nữa ?

T

thuylinhvinahure

Theo mình là con gái bạn nên chọn những ngành về kinh tế như kế toán, quản trị kinh doanh, tài chinh ngân hàng, marketing, thương mại.... thì sẽ dễ dàng xin việc hơn, ngành công nghiệp cơ điện tử ra ngoài con trai còn khó xin việc huống hồ là con gái.

Chúc bạn thành công!

Top Bottom