con gái học ngành kĩ thuật và quản lí môi trường có được không

L

ltbdiep

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

e định thi ngành kĩ thuật và quản lí môi trường đại học bách khoa tp hố chí minh , theo anh con gái học ngành này có được ko , điểm chuẩn ngành này cũng ko cao lắm

Và ngành này học những gì , bách khoa học toàn về kĩ thuật , con gái học trường này có vất vả ko ạ , sau này ra trường cơ hội việc làm cao ko ???

Tư vần giùm e với e cám ơn

L

likalenda

mình cũng thi kĩ thuật nè nhưng khác với bạn là mình về kĩ thuật xây dựng .thi đc vào trường xong rùi tính tiếp bạn ak

B

bont

mình cũng thi kĩ thuật nè nhưng khác với bạn là mình về kĩ thuật xây dựng .thi đc vào trường xong rùi tính tiếp bạn ak

Sinh viên theo học ngành này sẽ được trang bị các kiến thức cơ bản và chuyên sâu về công nghệ xử lý nước thải, công nghệ xử lý nước cấp; công nghệ xử lý khí thải; quản lý và xử lý chất thải rắn và nguy hại, quy hoạch môi trường, quản lý môi trường, kinh tế môi trường,... Sau khi hoàn thành khóa học, sinh viên có khả năng tư vấn và giải quyết các vấn đề về: thiết kế công nghệ xử lý nước cấp, xử lý nước thải đô thị và khu công nghiệp, thiết kế công nghệ sản xuất sạch, thiết kế hệ thống cấp thoát nước đô thị, thiết kế công nghệ kiểm soát ô nhiễm không khí, xử lý và chôn lấp chất thải rắn và chất thải nguy hại.

G

gaumummim

Bach khoa chất lượng đào tạo tốt lắm, mình có vào đó mấy lần, thấy củng có nhiều nữ học mà.

H

himesama

con gái học ngành này có sao đâu bạn
làm gì có ngành nào phân biệt con trai con gái :))

P

pkonad4

Chỉ cần bạn có niềm tin vào ngành mình đã chọn thì chắc chằn sẽ thành công!
Đâu phải chỉ có con trai thì mới được theo mấy ngành này....Tuy ngành này có hơi vất vả một chút.
Nhưng không sao đâu..Ráng lên bạn nhé!><

N

nguyenhaiduong96

Ai học bách khoa cũng phải cố gắng cả kể cả nam lẫn nữ nha :) . Chỉ cần bạn thích với đam mê là được rồi. Còn cơ hội việc làm mình thấy cao đấy, như làm trong các công ty, nhà máy sản xuất lớn có hệ thống xử lý nước thải nè.

Top Bottom