$\color{RoyalBlue}{\fbox{CLB thơ văn}\bigstar\text{Bạn & Danh ngôn ver.3}\bigstar}$

Q

quynhphamdq

1. Hãy cười lên và cả thế giới sẽ cười cùng bạn, nếu khóc, bạn sẽ phải chỉ khóc một mình.

2. Nếu bạn không thể xây dựng một thành phố thì hãy xây lấy một trái tim hồng.

3. Một người bạn thật sự là người bước vào cuộc sống của bạn khi cả thế giới đã bước ra.

4. Yêu thương cho đi là yêu thương có thể giữ được mãi mãi.

5. Một nụ cười có thể thay đổi một ngày, một cái ôm có thể thay đổi một tuần, một lời nói có thể thay đổi một cuộc sống.
GG

Q

quynhphamdq

6. Nếu bạn không thể là Mặt Trời thì cũng đừng làm một đám mây.

7. Khi tự nhìn nhận cuộc sống của mình đã hoàn hảo, ko còn mục đích lớn lao gì nữa thì có nghĩa là cuộc sống của bạn đang mất đi rất nhiều ý nghĩa.

8. Sự chia sẻ và tình yêu thương là điều quý giá nhất trên đời.

9. Sự khác biệt giữa những người thành công và những người thất bại ko phải là ở sức mạnh, kiến thức hay sự hiểu biết – mà chính là ở ý chí.

10. Sự thay đổi của cuộc sống là điều ko thể tránh khỏi – Việc của chúng ta đơn giản là lựa chọn cách để vượt qua mà thôi.
GG

H

hothinhuthao

Nhầm, Nhờ MOd xóa bài trên cho mk nhé. !!

GG

Last edited by a moderator:
M

maimailabaoxa01

Trưởng thành, giống như tham gia một cuộc thi chạy, nhìn người khác chạy nhanh hơn mình chưa chắc đã cảm thấy sốt sắng lo âu. Chỉ khi thấy người chạy cùng đường đua với mình, dần dần vượt qua mình mới cảm thấy lo lắng buồn bã. Có thể bạn lãng quên những người bị bỏ lại phía sau nhưng bạn mãi mãi ghi nhớ hình ảnh người chạy ngay trước mình.
Sự trưởng thành cuối cùng cũng được thời gian tôi luyện, trở nên mạnh mẽ hơn.
Đến ngã tư, có thể bạn, tôi vẫy tay tạm biệt nhau, có thể một cái vẫy tay tạm biệt cũng không có, mỗi người rẽ sang một con đường khác. Bạn thở phào, cho rằng cuộc thi đã kết thúc. Nhưng không, bạn đang đứng trên một con đường mới và một cuộc thi mới lại bắt đầu.
Bạn tự hỏi: Tại sao mãi không kết thúc? Khi nào thì mình mới có thể nghỉ ngơi?
Không bao giờ. Bởi đấy chính là cuộc sống.
Nguồn: Sưu tầm

K

kelvinac

Sau khi cưới 1 năm thì chồng nói vợ nghe

Sau khi cưới 3 năm thì vợ nói chồng nghe

Sau khi cưới 6 năm thì cả hai đều nói và chẳng ai nghe cả

Đàn bà yêu đàn ông ít nối bởi họ cứ nghĩ rằng:người đàn ông ấy đang lắng nghe họ

ST

Top Bottom