Sử 8 $\color{Purple}{\fbox{Sử 8}\bigstar\text{♡Nhìn hình đoán tên sự kiện♡}\bigstar}$

• Thread starter lan_phuong_000
  • Ngày gửi
  • Replies 940
  • Views 56,088

Status
Không mở trả lời sau này.
Q

quynh2002ht

câu 2: điệt giặc dố_t,........................................................

Q

quynh2002ht

câu 4 bùi quan thận trật đi đâu...........................

Last edited by a moderator:
S

satthuphucthu

NGuyễn BỈnh KHiêm hả ....................................................................-))

B

boboiboydiatran

câu hỏi chính mọi người cứ hăng hái trả lời nha tuy mình lấy câu trả lời đúng nhất và nhanh nhất nhưng chưa chắc đã đúng đâu. hãy hăng hái nêu ý kiến của mình !

P

pro3182001

KÌ I :

picture.php

câu hỏi phụ

Câu 1:
khá dễ

Câu 2:

rất dễ

Câu 3:

cũng rất dễ

câu 4:

Câu hỏi chính : Một người rất nổi tiếng.sống cùng thời BÁC.rất nhiều ngưòi biết đến. Tài giỏi giống Bác

chú ý : câu hỏi chính được giải đáp thì câu hỏi phụ vẫn tiếp tục khi hết và chúng ta tiếp tục KÌ tiếp
mỗi ngày cố gáng được một kì nha
câu 4 bùi quang thận đúng ko nhỉ ................................

S

satthuphucthu

cái ông Lê gì đó hả , em cũng họ rõ nhớ chỉ vậy .....................................hihi

S

scientists

1. Võ Nguyên Giáp

2. Chủ tịch Hồ Chí Minh tại lớp bình dân học vụ

3. Đoàn quân Nam tiến vào ga Tuy Hòa (1945)

4. Bùi Quang Thận
là người lính Quân đội Nhân dân Việt Nam đầu tiên cắm lá cờ chiến thắng của Mặt trận Dân tộc Giải phóng miền Nam Việt Nam trên nóc dinh Độc Lập vào lúc 11 giờ 30 phút ngày 30 tháng 4 năm 1975.

Tấm ảnh lịch sử của Francoise Demulder: xe 390 húc văng hai cánh cổng chính, còn xe 843 bị kẹt lại ở cổng phụ. Bùi Quang Thận nhảy xuống xe, cầm cờ chạy bộ vào (mũi tên)

T

tuananh1203

Câu hỏi chính : Một người rất nổi tiếng.sống cùng thời BÁC.rất nhiều ngưòi biết đến. Tài giỏi giống Bác
Chắc là lênin

S

satthuphucthu

Cho mình hỏi 4 câu hỏi phụ có liên quan gì câu hỏi chính ko ................................
Chứ mình thấy câu hỏi chính hình như nó nhìu đáp án đó mak

Q

quynh2002ht

câu hỏi chính : phan bội châu............................................................

B

boboiboydiatran

em chỉ bik câu 1 và câu 4
1. VN giáp
2. Bùi Quang Thận

Câu 4 tạm coi ổn vì thực ra đáp án là chiến dịch Hồ Chí Minh

Cho mình hỏi 4 câu hỏi phụ có liên quan gì câu hỏi chính ko ................................
Chứ mình thấy câu hỏi chính hình như nó nhìu đáp án đó mak

TẤt nhiên là có rùi rất gần đó các bạn cố gắng nên !!!

tối nay nếu ko ai giảu được mình sẽ đăng đáp án chắc mọi người sẽ tiếc cho coi !!!

S

satthuphucthu

Đại tướng Võ Nguyên Giáp ...........................................................................đúng hok ta =))
Vì lúc chiến dich HCM đó là VNG chỉ huy chiên dịch này và vài ng` khác

Last edited by a moderator:
B

boboiboydiatran

Đại tướng Võ Nguyên Giáp ...........................................................................đúng hok ta =))
Vì lúc chiến dich HCM đó là VNG chỉ huy chiên dịch này và vài ng` khác

chưa đúng]
gợi ý cuối đây :

đây là một Bác họ Nguyễn,tên nghe như mọi việc đều thành đạt.trẻ em rất yêu quý BÁc nhất là trẻ Việt Nam.

chỉ càn đoán đúng 1 trong các tên là được. nẹ lên mọi ngưòi ơi dễ quá rùi đó.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom