$\color{DarkOrchid}{\fbox{Chương trình chào xuân 2016}\bigstar\text{Vũ Điệu Chào Xuân }\bigstar}$

P

pesaubuon98

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:Mloa_loa:CHƯƠNG TRÌNH CHÀO XUÂN 2016:Mloa_loa:

:khi (91):SÂN KHẤU : VŨ ĐIỆU CHÀO XUÂN:khi (91):

Đây sẽ là nơi tỏa sáng của các thí sinh vì vậy hãy chăm chuốt thật sắc sảo và đặc sắc cho tiết mục của mình nha!

:khi (45): Nội dung: xoay quanh các chủ đề chào xuân, các đội chơi tham gia sẽ thực hiện bài thi của mình qua âm nhạc+làm thơ +kèm câu chúc tết
Hát: Khuyến khích thể hiện giọng ca của mình để gửi tới toàn thể thành viên diễn đàn. Các em có thể thể hiện giọng hát của mình rồi thu âm/ghi hình lại bằng điện thoại hoặc hát trên sannhac.com hoặc bằng 1 cách thức nào đó để gửi được về cho BTC. (có thể dùng các phần mềm chỉnh sửa giọng tùy ý cho phong phú sinh động bằng zippyshare )
Làm list nhạc chào xuân: bên cạnh việc thể hiện năng lực của mình qua giọng ca, các em cũng thể hiện năng lực tổ chức của mình qua việc lập 1 list nhạc ý nghĩa về mùa xuân. Yêu cầu list nhạc không quá 5 bài hát, thể hiện được thông điệp muốn truyền tải và có 1 đoạn bình ngắn về thông điệp đó.
P/S: đội chơi có thể chọn 1 trong 2 cách thức trên hoặc có thể làm cả 2, mỗi cách thức là 1 bài thi được đánh mã số.Khuyến khích các đội chơi có sáng tạo trong phần thi của mình,càng sáng tạo càng có điểm.

CHƯƠNG TRÌNH SẼ KẾT THÚC VÀO LÚC 18H NGÀY MAI NHÉ.

19-20H SẼ CÔNG BỐ KẾT QUẢ.

:khi (111):Nào cùng gửi các tiết mục của mình về topic này nào! :))

Last edited by a moderator:
P

pesaubuon98

Các đội chơi thi xong chặng 2 cứ thoải thích đăng nhé,không sao,sẽ được tranh giành giải.=))

P

pesaubuon98

XIN CHÚC MỪNG 13 ĐỘI ĐÃ CÓ MẶT TẠI CHẶNG ĐUA CUỐI CÙNG CỦA CUỘC CHƠI:VUI XUÂN ĐÓN TẾT.

1.Đội teen Việt (duyngok23,linhhoa12)

2.Đội Forever One(chaobanhao ; zezo_flyer)

3.Đội N.G.U(hanh7a2002123 ; iceghost)

4.Đội Lốc Xoáy(quang8aa ; kudoshizuka)

5.Đội: FA(tuantai6a13 ; leemin02)

6.Đội bong bóng( hothinhuthao và baobadao2512)

7.Đội SRL. (dalian231)

8.Đội cover ( huutuanbc1234 ; htks)

9.Đội: T.T.Đ.X ( yenkhoaa2 ; trinhonl)

10.Đội Đao Nhi (123khanhlinh, phamvananh9)

11.Đội Để Mai Tính(dragonsquaddd,kophaidangvuadau)

12.Đội N2 (ngocsangnam12 và naruto2001)

13.Đội Team bạn bè( leduc22122001 và uzumakiduong)​

D

duyngok23

List nhạc: GIAI ĐIỆU MÙA XUÂN

:Mhi:Xin chào các bạn, như cái tên list nhạc mang tên “ giai điệu mùa xuân” , mình hy vọng rằng sẽ mang lại sự thoải mái và cảm giác vui vẻ khi lắng nghe list nhạc của mình.

"...Cùng nhau hát yêu thương hòa nhịp câu ca
tràn ngập trong tim chúng ta
Mùa xuân đến với bao điều mới
Mùa xuân mang đến bao nhiêu niềm vui
Và may mắn sẽ luôn bên ta..."

Các bạn thân mến!
Trong không khí đang giá lạnh, đôi lúc kèm theo đó cả những cơn mưa nhẹ bay...không gian trở nên thật đẹp. Đẹp hơn nữa là chú chim én báo hiệu mùa xuân tràn về làm thay đổi cảnh sắc xua đi sự buồn tẻ của mùa đông bằng những lộc non xanh mơn mởn, búp hoa bé tí, tiếng chim ca ríu rít,... sự sống như trào dâng mãnh liệt.

[YOUTUBE]BNRxMTP6Img[/YOUTUBE]​

Ca khúc" Đón xuân" giai điệu vui tươi mang bao nhiêu cảm xúc chào đón mùa xuân về.
Còn có điều đặc biệt hơn nữa, đó chính là không khí những ngày gần cuối năm ẤT MÙI chờ đón ngày tết cổ truyền của dân tộc Tết Nguyên Đán!

Cái tết Việt mang một dấu ấn đậm đà bản sắc dân tộc, hẳn không ở đất nước nào có cái tết như ở Việt Nam, dù đi đâu ai cũng nhớ hãy thử cảm nhận xem sự nô nức, nhộn nhịp khi tết đến khắp miền quê mộc mạc, phố thị hiện đại đều được tô điểm bao nhiêu là sắc màu rực rỡ…Bài hát "Ngày tết quê em" rất thân thuộc, nào cùng lắng nghe giai điệu ngọt ngào của bài hát này nhé:

[YOUTUBE]PQHDQ4Mb4UI[/YOUTUBE]
"Hãy tưng bừng phút giây này có nhau
Rộn ràng cười nói dưới mái nhà
Quà nào bằng gia đình sum họp
Tết nào vui bằng Tết đoàn viên"

Dù đang ở nơi xa xôi nhưng ai cũng trông mong đến Tết để được quây quần thân, bày tỏ mọi nỗi niềm cảm xúc với người thân yêu! Sự chờ đợi người ở nhà với người đi xa và vui mừng hạnh phúc khôn nguôi khi được đoàn viên . Đó chính là món quà quý giá vô bờ bến, là ước mơ ngọt ngào...

[YOUTUBE]hY1-ipdM4iU[/YOUTUBE]
Pháo lung linh sắc màu...
images

Đón phút giây giao thừa cảm xúc tràn, ngỡ không gian thời gian như lắng đọng đầy nhiều hồi hộp chào đón năm mới...phút giây thiêng liêng!
Phút giao thừa lặng lẽ...

[YOUTUBE]oG1MQ9Ne84c[/YOUTUBE]​

Và chúc mừng năm mới, hòa cùng giai điệu rộn rã bài hát" Tết Nguyên Đán"

[YOUTUBE]FPgTO_AYRC0[/YOUTUBE]

Cuối cùng, gửi lời chúc tới tất cả mọi người:
Vừa đủ HẠNH PHÚC để giữ tâm hồn bạn được ngọt ngào.
Vừa đủ THỬ THÁCH để giữ bạn luôn kiên nhẫn.
Vừa đủ MUỘN PHIỀN để giữ bạn thật sự tỉnh táo.
Vừa đủ HY VỌNG để cho bạn được hạnh phúc.
Vừa đủ THẤT BẠI để bạn mãi khiêm nhường.
Vừa đủ THÀNH CÔNG để giữ bạn mãi nhiệt tâm.
Vừa đủ BẠN BÈ để bạn được an ủi.
Vừa đủ VẬT CHẤT để đáp ứng các nhu cầu vật chất của bạn.
Vừa đủ NHIỆT TÌNH để bạn cho đời thêm hân hoan.
Vừa đủ NIỀM TIN để xua tan những thất vọng.

Đong cho đầy hạnh phúc. Gói cho chọn lộc tài. Giữ cho mãi an khang. Thắt cho chặt phú quý. Cùng chúc nhau như ý. Hứng cho chọn an khang. Chúc năm mới bình an.

Năm mới hạnh phúc bình an đến, ngày xuân vinh hoa phú quý về.
Chúc mọi người ở diến đàn ăn tết vui vẻ nhé, chúc hocmai.vn ngày càng phát triển :D
List nhạc Giai điệu mùa xuân của mình đến đây xin hết!

N

ngocsangnam12

Đội ngocsangnam12 và naruto2001/ chặng 3

Cau-chuc-tet-hay-tren-hinh-thu-phap-cuc-dep-va-doc-hinh-anh-2.jpg

List nhạc:๖ۣۜHappy New Year 2016

Xin chào các bạn đến với list nhạc của nhóm $N_2$. Xuân đã đến tết đã về đâu thể thiếu những ca khúc vui nhộn, rộn ràng mang đậm ngày Tết.
Tết tết tết tết đến rồi ..... - Cụm từ này chắc đã rất đỗi quen thuộc rồi nhỉ ?
[YOUTUBE]4ksk7I1XNm8[/YOUTUBE]

Mưa liêu xiêu, gió nhè nhẹ- Cái thời gian mà ta háo hức cũng đã tới gần. Tết của yêu thương, tết của mọi người. Tết mang người thân về bên ta. Hãy biết trân trọng những giây phút đoàn viên.
[YOUTUBE]-C1UsEsAdLc[/YOUTUBE]​

Con én đã đưa thoi....
Mùa xuân đã trở lại ....
Mọi người được yêu thương....
Hãy yêu thương luôn thể những người kém may mắn...
Rồi mọi chuyện vui vẻ sẽ về bên bạn ...
[YOUTUBE]NY0-C3LKa2s[/YOUTUBE]​

Ngày Tết là ngày thiêng liêng, là ngày báo hiệu năm cũ đã qua và một năm nữa lại tới. Trên bàn thờ mỗi gia đình đều nghi ngút mùi hương và mâm ngũ quả. Thờ cúng tổ tiên là phong tục tốt đẹp hãy nhớ nó và trân trọng.
picture.php

Những lời chúc cũng không hề kém cạnh nhé. Được chúc Tết chắc vui lắm nhỉ ??? Tết đến rồi Ngocsangnam12 và Naruto2001 xin gửi lời chúc đến tất cả mọi người nhé....
[YOUTUBE]wQYYZ4w5QtQ[/YOUTUBE]​

(☆) Năm 2015 qua đi và năm mới 2016 tới!
Người ta lớn lên sẽ mất đi nhiều thứ!
Suy nghĩ cũng khác!
Không còn nét hồn nhiên và vô tư như trước!
Sẽ nghĩ và già nhanh đi hơn!
Dù thế thì bạn vẫn phải thở!
Vẫn phải ăn!
May mắn hơn là yêu và được yêu!
Hãy cảm ơn cuộc đời vì điều đó!
Nó giá trị hơn tất cả những điều còn lại!
Chúc bạn của tớ một năm mới thành công và hạnh phúc!!!
¶-¶appy New Year ☆☆☆+○ 2016 ○+☆☆☆

U

uzumakiduong

list nhạc của đội chơi team bạn bè

LIST NHẠC: CHÚA XUÂN
Xin chào tất cả các bạn <:p:khi (176)::khi (176): , nhân dịp Xuân Bính Thân 2016, nhóm bọn mình xin tặng các bạn list nhạc mang tên "Chúa Xuân", bọn mình hy vọng rằng, với list nhạc này sẽ tạo cho các bạn cảm giác ấm áp và thoải mái để đón một mùa xuân mới đang về.
Tết về mang theo niềm vui muôn nơi tớ mọi miền :khi (80)::khi (175)::khi (98):. Tết đến trên muôn nơi mang màu sắc tươi mới hơn. Mở đầu list nhạc này mình gửi đến các bạn bài ‘ ngày tết quê em’ cùng nhau đón tết thôi nào

[YOUTUBE]4ksk7I1XNm8[/YOUTUBE]​
Các bạn đã cảm nhận được không khí tết chưa nào :khi (86)::khi (86):. Để cẩm nhận rõ hơn chúng ta hãy đến với bài hát tiếp theo nhé.

[YOUTUBE]6UtA8msSz_o[/YOUTUBE]​
Tết là lúc mà mọi thành viên trong gia đình dù đi đâu cũng mong mỏi quay về nhà thật sớm để cùng gia đình đón tết nhanh nhất có thể cùng với những món quà đầy ý nghĩa. Và đây là món quà của mình dành tặng cho các bạn nhân dịp xuân bính thân này.

[YOUTUBE]kZah8kssNEo[/YOUTUBE]​
Chắc mọi người đều đã về nhà và tận hưởng tết bên gia đình của mình rồi phải không nào. Chúc mọi người một mùa tết thật hạnh phúc bên gia đình.:khi (32)::khi (32):
[YOUTUBE]GiZC9M7H2bY[/YOUTUBE]​
Đêm nay là đêm giao thừa đấy mọi người. Thử liệt kê xem mọi người sẽ làm gì trong tối nay. Chắc chắn là sẽ vào đây và like cho list nhạc này của mình rồi hehee. Bài hát cuối mình tặng các bạn :
[YOUTUBE]BKtCgCTHYyg[/YOUTUBE]​

Đây là list nhạc đầu tay của mình nên có gì thiếu sót mong mọi người bỏ qua mà nhấn like dùm mình nhé!!! :khi (15)::khi (15)::khi (15):
Cuối cùng là bài thơ chúc tết của mình. Chúc mọi người sang năm mới tràn đầy niềm vui và sức khỏe cũng như thành công luôn tiến sát tới

CUNG kính mời nhau chén rượu nồng
CHÚC mừng năm đến, tiễn năm xong
TÂN niên phúc lộc luôn vừa dạ
XUÂN mới tài danh khiến thỏa lòng
VẠN chuyện không còn phải lo toan
SỰ gì bế tắc cũng khai thông
NHƯ anh, như chị, bằng bè bạn
Ý nguyện trọn đời đẹp ước mong

Y

yenkhoaa2

♫$\color{Blue}{\fbox{Bài dự thi Event}\fbox{Đội T.T.Đ.X}}$♫

Xuân đã về rồi các bạn ơi
Đào, mai khoe sắc khắp vườn, đồi
Người người sắm Tết như đi hội
Buôn, xóm rộn vang tiếng nói cười.

Chào mừng các bạn đã đến với List nhạc của đội T.T.Đ.X (yenkhoaa2;trinhonl) có tên là: ♫๖ۣۜTết♫

Các bạn thấy đó, tháng chạp đến rồi, Tết cũng đến rồi, kì nghỉ ăn chơi dài đẵng cũng đến luôn. Nhưng các bạn có biết ý nghĩa của ngày Tết không?
List nhạc sau đây sẽ giúp các bạn hiểu rõ hơn về ngày Tết.

Thu qua, đông tàn, cánh hoa mai nở vàng đón chào mùa xuân sang... Xuân đến đất trời như bừng sáng vì những cành lộc biếc, những đóa hoa rực rỡ và những nụ cười tươi rạng rỡ đón nàng xuân.

Như vậy là "Xuân đã về" rồi đó.......
[YOUTUBE]aI5uJr6N2rI[/YOUTUBE]​

Các bạn ạ!
Tết Nguyên Đán (hay còn gọi là Tết Cả, Tết Ta, Tết Âm lịch, Tết Cổ truyền hay chỉ đơn giản còn gọi là Tết). Là dịp lễ quan trọng nhất trong năm, nó đánh dấu sự kiện kết thúc năm cũ và bước sang năm mới với mọi điều tốt đẹp, là dịp để các thành viên trong gia đình đoàn tụ, sum vầy sau 1 năm làm việc học tập mệt mỏi........

[YOUTUBE]jyskYSon81A[/YOUTUBE]​

Vừa xong là bài hát Ngày Xuân Long Phụng Sum Vầy - Hồ Việt Trung vs Nina Trâm.Chúng ta cùng tiếp tục với List nhạc๖ۣۜTết thôi!
Tết cũng là những chuỗi ngày được coi là vui nhất của trẻ con vì được nhận tiền lì xì và cũng là lúc mà tất cả các gia đình mong ước rằng thần tài sẽ đến gõ cửa nhà mình với một năm làm ăn phát đạt, được thăng quan tiến chức, vạn điều may mắn.....Tiếp theo sẽ bài Thần Tài đến với sự trình bài của Don Nguyễn

[YOUTUBE]Q9rRZCl1HCQ[/YOUTUBE]​
Thưa các bạn.!
Tết Việt nam thực sự rất đặc biệt, nó không hề giống các nước khác(Hông Kông,Đài Loan, Singapore,Hàn Quốc,...). Ví dụ như Trung Quốc này: Tuy dùng chung 1 loại lịch âm, tức lịch dựa trên các chu kỳ của Tuần trăng, nhưng thời gian ăn tết của nước mình và nước bạn không trùng nhau. Về nguồn gốc (của Tết Nguyên Đán)Theo dân gian kể lại thì Tết Nguyên Đán ở Trung Quốc xuất phát từ truyền thuyết chống lại con Niên (年- nián).
Ở nước ta, Tết đơn thuần chỉ là dịp để nghỉ ngơi sau 1 năm làm lụng, học tập vất vả, cùng với đó là để ăn mừng 1 mùa cấy trồng mới.Vậy thôi nhưng nó đã được nói trong bài hát dưới đây: Ngày tết quê em; Thể hiện:Hồ Ngọc Hà ft. V.Music ft. Minh Hằng ft. Ng Hùng Thuận

[YOUTUBE]4ksk7I1XNm8[/YOUTUBE]​

Theo truyền thống, Giao thừa âm lịch được cho là thời khắc chuyển giao năm cũ sang năm mới - một̀ thời điểm quan trọng, trời đất giao hòa, âm dương hòa quyện để vạn vật bừng lên sức sống mới. Phút giây đón giao thừa thật thiêng liêng phải không nào. Sau đây sẽ là bài hát Phút giây giao thừa - Ưng Hoàng Phúc, Thu Thủy
[YOUTUBE]S2bIzRz7f44[/YOUTUBE]​

Và cuối cùng là một bài hát Auld Lang Syne - Mariah Carey. Đây cũng chính là bài hát chúc mừng năm mới của rất nhiều nước trên thế giới. Đêm giao thừa năm nay sao bạn không bật bài này thay cho bài "Happy new year" nhi? nào chúng ta cùng thưởng thức!
[YOUTUBE]Aop6YF1Xqqg[/YOUTUBE]​

Lời cuối, mình-Hữu Khoa sẽ thay mặt cho đội mình ( T.T.Đ.X ) xin chúc BTC & BGK của cuộc thi; các bạn hiện đang học trên hocmai.vn:
Cung chúc tân niên
Sức khỏe vô biên
Thành công liên miên
Hạnh phúc triền miên
Túi luôn đầy tiên
Sung sướng như tiên
Chúc mừng năm mới!!!

-----------------------------------------------------------(*)-----------------------------------------------------------
Cảm ơn các bạn đã dành thời gian để đọc, nghe list nhạc của nhóm mình. Nếu thấy hay các bạn hãy tỏ ra mình thích bằng cách nhấn
nhé!

Happy New Year!!!!!!!!!

H

htks

picture.php

:khi (176):

List nhạc: Happy New Year 2016

:Mhi:Xin chào các bạn đến với list nhạc của nhóm COVER, mình hy vọng rằng sẽ mang lại sự thoải mái và cảm giác vui vẻ khi lắng nghe list nhạc của mình.

Các bạn thân mến!

"Nắng lung linh hoa vàng
Chở tia nắng về trong ánh mùa sang
Gió mãi mơn man trên đóa môi hồng
người em yêu tìm quên trong cuộc sống
Bướm vẫn tung tăng bay la đà,
Mặt trời mây buồn nhẹ trôi thiết tha "
Những đợt r%ng đợt rét của mùa đông kèm theo đó cả những cơn mưa nhẹ bay đã nhường chỗ cho mùa xuân Đặc biệt hơn chú chim én báo hiệu mùa xuân tràn về Những đóa hoa rực rỡ và cây cối dã đâm chồi nảy lộc cho thấy sự sống như trào dâng mãnh liệt.
[YOUTUBE]qYM32zoITGc[/YOUTUBE]
Ca khúc" Điệp khúc mùa xuân" mang nhiều giai điệu vui tươi và những cảm xúc chào đón mùa xuân về.Đặc biệt hơn nữa, đó chính là không khí những ngày gần cuối năm ẤT MÙI chờ đón ngày tết cổ truyền của dân tộc Tết Nguyên Đán!

"Hãy tưng bừng phút giây này có nhau
Rộn ràng cười nói dưới mái nhà
Quà nào bằng gia đình sum họp
Tết nào vui bằng Tết đoàn viên"

Tết nguyên đán là dịp để để các thành viên trong gia đình đoàn tụ, sum vầy sau 1 năm làm việc ,học tập mệt mỏi, cùng với đó là để bàn lại một năm cũ kết thúc và đặt ra dự định cho một năm mới đến. Dù đang ở nơi xa xôi nhưng ai trong chúng ta cũng muốn đến Tết để được về với gia đình và quây quần thân, bày tỏ mọi nỗi niềm cảm xúc với người thân yêu! Sự chờ đợi người ở nhà với người đi xa và niềm vui mừng hạnh phúc khôn nguôi khi được đoàn viên . Đó chính là món quà quý giá vô bờ bến, là một món quà mà tết đã mang lại

[YOUTUBE]3WRU_q3hFMc[/YOUTUBE]

Không chỉ thế , Tết Việt mang một dấu ấn đậm đà bản sắc dân tộc, không ở đất nước nào có cái tết như ở Việt Nam. Chắc chắn ai trong chúng ta cũng nhớ đến sự nô nức, nhộn nhịp khi tết đến khắp từ miền quê mộc mạc đến phố thị hiện đại đều được tô điểm bao nhiêu là sắc màu rực rỡ…Bài hát "Ngày tết quê em" rất thân thuộc, nào cùng lắng nghe giai điệu ngọt ngào của bài hát này nhé:

[YOUTUBE]4ksk7I1XNm8[/YOUTUBE]
Đón phút giây giao thừa cảm xúc tràn ngập ,ngỡ ngàng trước sự thời khắc chuyển giao năm cũ sang năm mới - một thời điểm quan trọng, trời đất giao hòa, âm dương hòa quyện để vạn vật bừng lên sức sống mới.

[YOUTUBE]itZbGcNt6Bo[/YOUTUBE]
Và chúc mừng năm mới Bính Thân 2016, hòa mình cùng giai điệu rộn rã của bài hát" Chúc tết "
[YOUTUBE]f8yQo9tYL7o[/YOUTUBE]

Lời cuối, mình-Hữu Tuấn sẽ thay mặt cho đội mình xin chúc BTC & BGK của cuộc thi và các bạn :
NĂM tròn xin tiễn tiết đông qua

MỚI đón xuân tươi đến mọi nhà

CHÚC tặng trên đời thêm chữ Hỷ

MỪNG vui khắp chốn cất lời ca

HẠNH dung lễ nghĩa ngời tâm ngọc

PHÚC lộc, công danh rạng ánh ngà

CHAN chát trống kèn, Lân hợp cảnh

HÒA đàn, tấu sáo rộn ràng ca.
Đây là bài mình làm nhá
(không copy nhá )

Năm cũ đã hết
Năm mới đã sang
Chúc các thành viên trên hoc mai
Thêm một tuổi mới

Sức khỏe dồi dào
Miệng cười phơi phới
Học hành tiến tới
Kết quả tốt vào phơi phới
Cả năm thành công

Happy new year 2016
List nhạc Happy New Year 2016 của mình đến đây xin hết!

I

iceghost

Đội N.G.U : iceghost và hanh7a2002123

Chào các bạn ! :)
Hôm nay đã là 29 Tết rồi nhỉ các bạn ? Chỉ còn hôm nay nữa thôi là bước sang năm mới rồi.
Chắc hẳn ai ai cũng đang dọn dẹp nhà cửa để đón Tết đúng không ?
Qua đây, bạn Hạnh của chúng ta sẽ gửi ca khúc "Đón Tết" đến các bạn trên hocmai nhé !:)
[YOUTUBE]4A_LvzRfUg4[/YOUTUBE]
Bạn nào không xem được thì ấn tại ĐÂY!! để xem!
Tuy đội mình chỉ gửi tới các bạn một bài hát ( đơn giản thế thôi :( ), vì tụi mình không có thời gian, nhưng bài hát này chứa cả tấm lòng của bọn mình gửi đến các bạn :D
Nếu thấy hay, các bạn hãy nhấn "thanks" cho bọn mình nhé ! ;)
Chúc các bạn sang năm mới an khang thịnh vượng, vạn sự như ý, sức khỏe dồi dào và học tập thật giỏi nhé !

P/s : Nhấn "thanks" để bạn Hạnh được một lần tỏa sáng nhé =))

H

hothinhuthao

Chặng 3: Đội Bong Bóng (hothinhuthao và baobadao2512)

LIST GALA TẾT ĐẾN XUÂN VỀ :khi (188):​
Chào mừng các bạn đến với List nhạc của bong bóng chúng mình. :khi (176):
"Ai cũng hồn nhiên, ai cũng đẹp
Tết đem thân ái đến muôn nhà
Chuyện cũ dài dòng xin nhắc lại
Chúc nhau Ngày Tết đẹp như hoa!"​
Nhân dịp Tết Bính Thân 2016, lời đầu tiên xin dành tặng các bạn những lời chúc tốt đẹp nhất. VÀ bây giờ, xin cùng tham quan và tận hưởng list nhạc ngập tràn không khí xuân tươi vui này.
Ngày Tết Việt Nam cũng là ngày hội của hoa xuân! Là mùa của sự nảy mầm, mùa của ngàn loại hoa nở rộ.... Hàng ngàn, hàng vạn những cành hoa, chậu hoa rực rỡ, như một dòng sông đầy sắc màu chảy về những chợ hoa xuân.Và mỗi bông hoa đều là sự an lành, bình yên và hạnh phúc. Nào, hãy cùng đón xem gala trực tiếp nóng hổi với bài hát:"Như Hoa mùa xuân" do 3 ca sĩ trẻ Hồ Ngọc Hà, Thủy Tiên và Minh Hằng thể hiện.Cùng thưởng thức những lời chúc của 3 cô ca sĩ trẻ.
[YOUTUBE]SwiEMSBDTgk[/YOUTUBE]
Mùa xuân đang tràn ngập trên khắp quê hương chúng ta, không khí xuân tưng bừng, nhộn nhịp, rộn rã. Cảm nhận một mùa xuân tuyệt vời trên mảnh đất quê hương qua bài hát: " Quê Hương Mùa xuân"
[YOUTUBE]HaTq-j3MJ1o[/YOUTUBE]
"Mừng Tết đến, vạn lộc đến nhà nhà
Cánh mai vàng, cành đào hồng thắm tươi
Chúc cụ già được sống lâu, sống thọ
Cùng con cháu sang năm lại đón Tết sang."
Bạn có thấy câu chúc trên thật quen thuộc. Hãy cùng ngẫm lại trong liên khúc: "Ngày xuân long phụng sum vầy"
[YOUTUBE]gU3lD2rNA9s[/YOUTUBE]
Không chỉ những bản nhạc Xuân đầy ý nghĩa mà bên cạnh đó, nhắc đến Tết, ai cũng không thể không nghĩ tới những chương trình Hài tràn ngập khí Tết đúng không nào. Góp phần tạo thêm tiếng cười cho List, cùng đón xem 1 vở hài để tạo nên sự ấm áp hơn nhé. Mình thích chương trình này nè.
[YOUTUBE]Cr2ALdVWBfQ[/YOUTUBE]
Kết Thúc chương trình, cùng nhau thưởng thức những cơ khúc mừng giao thừa đặc biệt chào 2016.
[YOUTUBE]5Uaj8edkQXg[/YOUTUBE]

Lời cuối cùng, Nhóm Bong Bóng chúc các bạn, các anh các chị năm mới thật vui vẻ, hạnh phúc bên gia đình và...nhận được nhiều lì xì nhé :)
Cảm ơn vì đã đón xem list của tụi mình và vô cùng cảm ơn nếu các bạn cảm thấy thích thú với list này.
hinh-anh-chuc-mung-nam-moi-dem-giao-thua-2016-hay-nhieu-y-nghia-nhat4.jpg

• Like
Reactions: hothinhuthao
H

huyenlinh7ctqp

Bài thi chặng 3 của đội Devil

@ =-=-=-=- @
:khi (176): ))*Chúc*))
//* Mừng *//
//* Năm *//
//* Mới * //
((* 2016 *((
@ =-=-=-=- @
:khi (196): Bính Thân đang đến Từ miền quê xa
Rộn vang lời chào Vươn ra thế giới
Nhà nhà nao nao Gắn kết mọi người
Chờ giao thừa tới Nụ cười xởi lởi
Tuổi Trẻ phơi phới Giang rộng vòng tay
Kết nối sẻ chia Ôm mùa xuân tới

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=vt-vEOwZpHI[/YOUTUBE]

.+""-.,_,.-""+.
; #"-.Happy_.-"#
*'+. New +"+*
+-.Year.-+
"-._.-"
"-..-*"-..2016.-*"-..-" :khi (176):

:khi (155):
Nhân dịp tết đến xuân về, cầu mong cho những đều tốt đẹp nhất sẽ đến với tất cả các bạn. Ai cũng đẹp... Ai cũng xinh... Ai cũng lung linh... Chúc các bạn có một năm mới hạnh phúc bên người thân và gia đình​
.

:khi (155): [YOUTUBE] https://www.youtube.com/watch?v=oSHGVl7wmj0 [/YOUTUBE]

:khi (155): .-★-._.-☆-._.-☆-.
‘★._HAPPY_.★’
‘¤-.★.-¤ ‘
.-☆-._.-★-._.-★-.
‘☆._NEW_.☆’
‘¤-.☆.-+”
.-★-._.-☆-._.-☆-.
‘★._YEAR_.★’
‘¤-.★.-+’

Đong cho đầy hạnh phúc. Gói cho trọn lộc tài. Giữ cho mãi an khang. Thắt cho chặt phú quý. Cùng chúc nhau như ý. Hứng cho tròn an khang. Chúc năm mới bình an. Cả nhà đều sung túc​

:khi (155): [YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=rnACG2tn-oc[/YOUTUBE]

Mùa xuân xin chúc - Khúc ca an bình - Năm mới phát tài - Vạn sự như ý - Già trẻ lớn bé - Đầy ắp tiếng cười - Trên mặt ngời ngời - Tràn đầy hạnh phúc - Xuân đến hy vọng - Ấm no mọi nhà - Kính chúc ông bà - Sống lâu trăm tuổi - Kính chúc ba mẹ - Sức khỏe dồi dào - Đôi lứa yêu nhau - Càng thêm nồng ấm - Các em bé nhỏ - Học giỏi chăm ngoan - Chúc tết mọi người - Năm mới hoan hỉ.​

:khi (155): [YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=FB4pXu4X-Yw[/YOUTUBE]

:khi (4): ___::__ ... .*"*.*"*.
/______ "+. _ .+"
|_|_[]__| ..:l-l-l-l-l:..
ღღღ_††††_ღღღ.
»(¯°•.I.l0v3.U!.•°¯)«
Happy New Year
. . . . `•.¸_:☆:_¸.•´. . .
〇○°.:2016:.°○〇
. . . . `•.¸_:☆:_¸.•´. . .
:khi (4):
Nhân dịp năm mới, chúc ông bà sống lâu trăm tuổi. Chúc ba mẹ sức khỏe dồi dào. Chúc cô chú nhà cửa an khang. Chúc anh chị vui vẻ hạnh phúc. Chúc em nhỏ học giỏi chăm ngoan. Chúc bạn đọc gặp nhiều may mắn​
.

:khi (155): [YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=B958sbLzRXM[/YOUTUBE]

1

123khanhlinh

Đội Đao Nhi (123khanhlinh, phamvananh9)
Tên bài thi: Mùa Xuân Ơi!
Vậy là một mùa xuân mới lại sắp về. Chỉ còn vài giờ nữa thôi, không khí tết sẽ bao chùm cả nước. Tết là dịp để gia đình quây quần bên nhau, cùng nhau ôn lại những kỉ niệm của năm cũ và đề ra những kế hoạch trong năm tiếp theo. Tết là khoảng thời gian mà những người công tác xa, đi học xa có dịp trở về với mái nhà thân yêu. Nhưng đâu đó vẫn còn những người vì bộn bề lo toan hay vì một lí do gì đó mà không thể về nhà ăn tết. Điều đó khiến cả bản thân lẫn gia đình đều tiếc nuối. Vì vậy dù bận việc gì đi chăng nữa hãy trở về bên gia đình, bên những người thân yêu bởi:
"Quà nào bằng gia đình sum họp
Tết nào vui bằng tết đoàn viên"​

Ước mơ ngọt ngào_Đan Trường, Cẩm Ly

[YOUTUBE]3WRU_q3hFMc[/YOUTUBE]

Được ở bên gia đình vào dịp đầu năm quả là một điều tuyệt vời. Hãy chân trọng điều này khi bạn còn có thể nhé ;)
Mùa xuân cũng là mùa thổi vào tâm hồn ta những làn gió mới. Mọi vật sinh sôi nảy nở cũng vào mùa xuân. Hãy cùng nhau cất cao khúc hát ''mùa xuân ơi'' để gọi mùa xuân mau đến nào :)) =))
(2 đứa sỉu nhi ''hét'', không chỉnh giọng à nha. Mong mọi người đừng ném đá :v vỡ đầu đấy :3 mất ăn tết thì khổ)

[YOUTUBE]n_s72DHX5Eg[/YOUTUBE]

Mùa xuân ơi _ Lenn Trần , Vân Anh Phạm

Năm mới, chúc bạn 4 chữ vàng để sống:
Sống cho lẽ PHẢI
Sống cho chân THẬT
Sống biết kiên NHẪN
Sống bằng lương TÂM.
Tóm lại là: PHẢI THẬT NHẪN TÂM :)) Đùa đấy

Chúc bạn có 1 bầu trời sức khỏe, 1 Biển cả tình thương, 1 Đại dương tình bạn, 1 Điệp khúc tình yêu, 1 Người yêu chung thủy, 1 Sự nghiệp sáng ngời, 1 Gia đình mạnh khỏe
Chúc diễn đàn ngày càng phát triển và trở thành diễn đàn đứng đầu của Việt Nam. Chúc các smod, mod, tmod của diễn đàn ngày càng xinh trai đẹp gái à nhầm ý mình là xinh gái, đẹp trai và đóng góp nhiều hơn nữa cho diễn đàn

HAPPY NEW YEAR

Q

quang8aa

Chặng 3 : Đội Lốc Xoáy
Team : quang88a , kudoshizuka
List nhạc : Xuân Yêu Thương
1.Một Năm Mới Bình An - Sơn Tùng M-TP
Ca khúc nhanh chóng được bạn trẻ hào hứng chia sẻ. Nhiều bạn đánh giá "lời bài hát hay, ý nghĩa, gieo vần và ngắt nhịp câu hay". Một bạn bày tỏ: "Nghe xong bài này muốn về ngay với bố mẹ", "Nghe thấy không khí tết"...

Cũng có nhận xét sáng tác mới của Sơn Tùng "thiếu điểm nhấn để người nghe là thích ngay".

Lời ca khúc:

"Xuân mang tình yêu muôn nhà / Mang lời ca chan hoà / Yêu thương hạnh phúc xum vầy / Tết năm này / Nồng ấm đong đầy / Mưa rơi dịu êm, gió mang hương về / Dập dìu trong cánh chim xa vời / Từng nhịp giây qua con tim sao bồi hồi.

Xuân sang cành lá đâm chồi / Bao buồn vui qua rồi / Đưa con về với yên bình / Với gia đình / Nặng nghĩa ân tình / Cây mai đào khoe sắc tô thêm màu / Nhẹ nhàng trong nắng xuân tươi hồng / Về nhà nhanh thôi ba mẹ đang ngóng trông.

Đàn em thơ khoe áo mới xuân tới phơi phới / Những bao lì xì ngay ngắn may mắn tươi tắn / Bánh chưng thơm lừng ngất ngây xuân về ngập tràn lộc muôn nơi / Nắng ban mai hé môi cười / Dịu dàng xuân đến.

Eh ohhhh / Có chú chim non mừng vui hót sau nhà / Eh ohhhh / Có tiếng em thơ mừng vui bóc bao quà / Eh ohhhh / Có gió mang xuân mừng vui chúc ông bà cười mãi thôi / Một năm mới bình an!"

2.Tết Sang - Nam Em
Tết tết tết nhà ta dang tay đón thêm
Nhiều nhiều nhiều lộc xuân
Năm nay ước mong sao mọi ngày
Những bữa cơm đầy tiếng cười

Tết tết tết nhà ta yên vui chúc cho
Người người người một năm an khang sức khỏe
Và đạt được những ước mơ thành công mới...

Tết là không khí xuân đang về đây
....Thật hạnh phúc phải không ?

3.Con Bướm Xuân - Hồ Quang Hiếu
Lời bài hát: Con Bướm Xuân

Con bướm xinh, con bướm xinh, con bướm đa tình
Đùa vui với lũ hoa bó hoa mai lan đang hòa mình
Con én bay, con én bay, con én la đà
Tựa bầy tiên nữ trong khúc nhạc tình cha cha cha

Xuân ngất ngây, xuân ngất ngây, xuân có hương hoa
Nàng xuân đến với bao nhiêu say mê yêu đương đậm đà ...
Nghe thôi cũng thấy Tết rồi

C

chaobanhao

Chặng 3 : Đội Lốc Xoáy
Team : quang88a , kudoshizuka
List nhạc : Xuân Yêu Thương
1.Một Năm Mới Bình An - Sơn Tùng M-TP
a khúc nhanh chóng được bạn trẻ hào hứng chia sẻ. Nhiều bạn đánh giá "lời bài hát hay, ý nghĩa, gieo vần và ngắt nhịp câu hay". Một bạn bày tỏ: "Nghe xong bài này muốn về ngay với bố mẹ", "Nghe thấy không khí tết"...

Cũng có nhận xét sáng tác mới của Sơn Tùng "thiếu điểm nhấn để người nghe là thích ngay".

Lời ca khúc:

"Xuân mang tình yêu muôn nhà / Mang lời ca chan hoà / Yêu thương hạnh phúc xum vầy / Tết năm này / Nồng ấm đong đầy / Mưa rơi dịu êm, gió mang hương về / Dập dìu trong cánh chim xa vời / Từng nhịp giây qua con tim sao bồi hồi.

Xuân sang cành lá đâm chồi / Bao buồn vui qua rồi / Đưa con về với yên bình / Với gia đình / Nặng nghĩa ân tình / Cây mai đào khoe sắc tô thêm màu / Nhẹ nhàng trong nắng xuân tươi hồng / Về nhà nhanh thôi ba mẹ đang ngóng trông.

Đàn em thơ khoe áo mới xuân tới phơi phới / Những bao lì xì ngay ngắn may mắn tươi tắn / Bánh chưng thơm lừng ngất ngây xuân về ngập tràn lộc muôn nơi / Nắng ban mai hé môi cười / Dịu dàng xuân đến.

Eh ohhhh / Có chú chim non mừng vui hót sau nhà / Eh ohhhh / Có tiếng em thơ mừng vui bóc bao quà / Eh ohhhh / Có gió mang xuân mừng vui chúc ông bà cười mãi thôi / Một năm mới bình an!"
2.Tết Sang - Nam Tết tết tết nhà ta dang tay đón thêm
Nhiều nhiều nhiều lộc xuân
Năm nay ước mong sao mọi ngày
Những bữa cơm đầy tiếng cười

Tết tết tết nhà ta yên vui chúc cho
Người người người một năm an khang sức khỏe
Và đạt được những ước mơ thành công mới...

Tết là không khí xuân đang về đây
....Thật hạnh phúc phải không ?

Đôi cùng cảnh ngộ, 6 giờ nộp =))

D

dalian231

Tớ thích Tết
~ List nhạc của đội 7 (SRL), sáng tác do tớ là Linh và là dalian231 ;))​

Chỉ còn 6 tiếng và 40 phút nữa thôi, thời khắc chuyển giao từ năm cũ sang năm mới sẽ tới! Một khoảng không gian mà tất cả mỗi con người Việt Nam hằng mong muốn rồi cũng sẽ tới!
Khoảng không gian đó về sau chính là bắt đầu của một năm mới. Tại sao lại hằng mong muốn ư? Đơn giản chỉ là thời khắc đó mọi người trong mỗi gia đình được quây quần bên nhau, ấm áp bên những đĩa xôi đĩa gà, những mâm ngũ quả bắt mắt, .. Điều đó là một điều quá đỗi bình thường nhưng với đêm giao thừa - đêm duy nhất trong mỗi năm lại là một thứ quan trọng với chúng ta.
[YOUTUBE]B6M-CEfe-_M[/YOUTUBE]

"Mùa xuân đến với bao điều mới
Mùa xuân mang đến bao nhiêu niềm vui
Và may mắn sẽ luôn bên ta.
Đào mai khoe sắc, muôn ngàn hoa đua nở,
Muôn loài chim cất tiếng hót, tràn ngập ánh sáng
Phút giao mùa hòa chung bao con tim"​

Không gian Tết là như vậy đấy! Và qua đây mong những học sinh, những sinh viên cùng mọi người ở xa nhà hãy mau mau về đây để đón xuân cùng gia đình mình nhé! Bởi vì đây là dịp duy nhất trong năm mà các bạn được sum vầy cùng họ đấy ^_^ Đặc biệt hơn, hãy mang những kết quả tốt và cao của bạn để niềm vui mừng của họ tăng thêm, nhất định bạn sẽ "bội thu" ;)) Cùng thưởng thức bài hát dưới nào!
"Con xa con nhớ quê nhà
Nhớ dăm ba bánh gói màu xanh xanh."

[YOUTUBE]R9IWgx1EW2A[/YOUTUBE]

Tết về, mang bao nhiêu hạnh phúc. Trẻ em được lì xì, mặc những bộ quần áo mới. Người lớn có dịp ở bên nhau. Tết cũng là lúc mọi người cùng nhau ước nguyện, chúc nhau những điều tốt đẹp nhất, nào là sức khỏe, công việc, tài lộc, tình yêu,...
Tết thật quý biết bao, vì vậy hãy trân trọng như thứ mang điều kì diệu đến bạn cùng gia đình nhé! Tết không chúc nhau không phải Tết, vì vậy Linh cũng gửi đến mọi người lời chúc: "Linh chúc mọi người năm mới sức khỏe dồi dào, học tập tiến triển, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý và ấm áp bên gia đình! Ngoài ra, Linh chúc Nam chù sinh nhật vui vẻ nhá =))"
;) Hãy nghe bài cuối cùng mà Linh sẽ gửi đến mọi người trong list nhạc này nhé!
[YOUTUBE]yvoiyERBcB4[/YOUTUBE]​

~~~
ps: Nếu mọi người chú ý thì toàn video cho các singer là boy cả =)) không ngờ mình chọn khéo thế. Ủng hộ list của mình nhé ^^

Top Bottom