$\color{DarkOrange}{\bigstar \fbox{Cân bằng và viết phương trình hóa học}\bigstar}$

C

chautanloc2001

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

- Xin chào tất cả các bạn trong diễn đàn học mãi :Mloa_loa::Mloa_loa::Mloa_loa:
- Hôm nay mình lập topic này nhằm ý muốn mọi người cân bằng phương trình , học hỏi cách viết , cân bằng ,dành cho mấy bạn chưa biết cân bằng phương trình ,hay viết phương trình:khi (4)::khi (4)::khi (4): mọi người nhớ tham gia topic để ủng hộ mình nhé , mình rất cảm kích , các anh chị lớp lớn nhớ tham gia ủng hộ chúng em nhé
#Chú Ý:
-Khi tham gia topic cái bạn vẫn phải tuân theo luật của diễn đàn và box hóa , mong mọi người đừng spam nhé ,....:khi (197)::khi (197)::khi (197):
LUẬT CHƠI NHƯ SAU:
MÌNH SẼ ĐƯA RA MỘT CÂU PHƯƠNG TRÌNH CHƯA ĐIỀN ĐỦ VÀ CHƯA CÂN BẰNG , NGƯỜI TRẢ LỜI CÂU HỎI SẼ BỔ SUNG VÀ CÂN BẰNG PHƯƠNG TRÌNH ĐÓ , RÙI CÁI NGƯỜI TRẢ LỜI XONG PHƯƠNG TRÌNH ĐÓ SẼ RA TIẾP CÂU HỎI CHO NGƯỜI TIẾP THEO TRẢ LỜI .MÌNH SẼ VÍ DỤ NHÉ : MÌNH RA PHƯƠNG TRÌNH H2 + ? ---> H2O THÌ BẠN A PHẢI TRẢ LỜI 2H2 + O2 -->2H2O RÙI BẠN A ĐÓ PHẢI RA MỘT PHƯƠNG TRÌNH THIẾU HAY CHƯA CÂN BẰNG NÀO ĐÓ CHO BẠN B TRẢ LỜI RÙI NẾU BẠN B TRẢ LỜI ĐƯỢC THÌ RA TIẾP,NẾU BẠN KHÔNG TRẢ LỜI ĐƯỢC THÌ BẠN KHÔNG ĐƯỢC GHI PHƯƠNG TRÌNH TIẾP THEO
CHÚC CẠN BẠN CHƠI VUI VẺ
mình sẽ khởi đầu trước $CaCO_3$ ---> ? + ?

Last edited by a moderator:
C

cong145789

để e mở tiếp :v
$Ca(OH)_2$ ---------> ? + ? :D
________________________________________________________________________________

I

i_am_a_ghost

để e mở tiếp :v
$Ca(OH)_2$ ---------> ? + ? :D
________________________________________________________________________________
Hình như Ca(OH)_2 nhiệt phân đâu được ~
$2Al(OH)_3--t^0--> Al_2O_3+3H_2O$
Tiếp:
$Cu+H_2SO_4 đ,n--->?+?+?$

(Ke ke, nếu là của bác thì ta sẽ ủng hộ tích cực ~)
:khi (142):

C

chautanloc2001

2$NaOH$ + $CO_2$ → $H_2O$ + $Na_2CO_3$
phương trình khó đây chị thupham
? + $NaOH$ → $CH_4$ + $Na_2CO_3$

C

chautanloc2001

$Fe$ + $Fe_2(SO4)_3$ -> 3$FeSO_4$
phương trình tiếp theo:

$Fe_2(SO4)_3$ + 2$SnCl_2$ → ? + ? + ?

K