Sinh [Có thể bạn chưa biết #1] Vì sao vòng bạc đeo lâu sẽ bị xỉ màu?

HMF Sinh học

BQT môn Sinh
2 Tháng năm 2017
200
1,371
136
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Có thể bạn chưa biết (Bài đăng Instagram).png

Tada :D , ở đây có ai hay đeo vòng bạc sau một thời gian sau sẽ bị xỉ màu cụ thể là nó đen đi không nhỉ? Và có ai lại càng đeo càng sáng không nhỉ? :Rabbit29

Hmmm...theo mình biết thì đeo vòng bạc còn có thể dự báo được bệnh tật , liệu có phải vậy không nhỉ? Ai đó giải thích giùm mình đi nàoooooooo:Tuzki44

7 1 2 5

Cựu TMod Toán
Thành viên
19 Tháng một 2019
6,871
11,475
1,141
Hà Tĩnh
THPT Chuyên Hà Tĩnh
View attachment 212617

Tada :D , ở đây có ai hay đeo vòng bạc sau một thời gian sau sẽ bị xỉ màu cụ thể là nó đen đi không nhỉ? Và có ai lại càng đeo càng sáng không nhỉ? :Rabbit29

Hmmm...theo mình biết thì đeo vòng bạc còn có thể dự báo được bệnh tật , liệu có phải vậy không nhỉ? Ai đó giải thích giùm mình đi nàoooooooo:Tuzki44
HMF Sinh họcVòng bạc lâu ngày bị xỉ màu do bạc tiếp xúc với không khí chứa [imath]H_2S[/imath] và [imath]O_2[/imath] tạo ra [imath]Ag_2S[/imath] có màu xám đen:
[imath]4Ag+2H_2S+O_2 \to 2Ag_2S+2H_2O[/imath]
Khi bị bệnh thì người ta thường thoát ra khí [imath]H_2S[/imath] nên vòng bạc cũng xỉ màu đi, cho nên vòng bạc có thể đoán được bệnh tật.

Quana26

Cựu TMod Sinh
Thành viên
31 Tháng bảy 2019
467
1
804
101
18
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
View attachment 212617

HMF Sinh học-Theo mình thì khi bạc tiếp xúc với các chất tẩy rửa, độc hại.. Trong các thành phần của chất tẩy rửa, độc hại trên có chất làm ăn mòn, xỉn màu bạc.
-người làm ở công ty muối sẽ không làm bạc bị xỉn màu :>
-mình nghĩ đeo vòng bạc có thể dự báo được bệnh tật là có thể. Vì khi bạc tiếp xúc với các chất độc sẽ bị xỉn màu và nhận ra ngay
-mình nghĩ những

• Love
Reactions: HMF Sinh học

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
Theo mình nghĩ bạc bị xỉn màu là khi bạc tiếp xúc với không khí trong thời gian dài trong ko khí có chứa h2s và oxi
Bạc sẽ sáng khi tiếp xúc với muối nên khi đc đeo sẽ ít xỉn màu
Bạc có thể dự đoán đc bệnh là do khi bạc tiếp xúc với lưu huỳnh sẽ chuyển màu đen

Top Bottom