Tâm sự Có phải là quên rồi không ?

Bùi Nguyễn Ý An

Trùm vi phạm
Thành viên
20 Tháng sáu 2018
171
88
61
17
Đắk Lắk
Trường Trung học Cơ sở Huỳnh Thúc Kháng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em từng có những kỉ niệm đẹp với những đứa bạn cùng lớp nhưng lên năm lớp 6 bọn nó chuyển trường đi hết, thỉnh thoảng vẫn gọi điện thăm hỏi nhau nhưng dạo gần đây khi em gọi điện toàn bị tắt máy hoặc không nghe,lúc nghe đều được bố mẹ nghe máy và bảo đi chơi rồi.
Có phải quên em rồi không ?
Giúp em với @Răng Khểnh,@Phạm Ngọc Thảo Vân

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Em từng có những kỉ niệm đẹp với những đứa bạn cùng lớp nhưng lên năm lớp 6 bọn nó chuyển trường đi hết, thỉnh thoảng vẫn gọi điện thăm hỏi nhau nhưng dạo gần đây khi em gọi điện toàn bị tắt máy hoặc không nghe,lúc nghe đều được bố mẹ nghe máy và bảo đi chơi rồi.
Người ta "bận" mà =)) Còn quan tâm làm gì nữa =))
Thứ bạn cho đi là vô tân, là xứng đáng =)) Nhưng những thứ bạn nhận về chưa chắc đã là xứng đáng đâu =))
Người ta sống ở môi trường mới, có bạn mới rồi. Thường xuyên đi chơi rồi =)) Bạn ở đây vẫn lưu luyến những kỉ niệm cũ =)
Bạn thử gọi các bạn đó về họp lớp một lần đi =)) Xem ai về =)) Ai "bận" =))

Bùi Nguyễn Ý An

Trùm vi phạm
Thành viên
20 Tháng sáu 2018
171
88
61
17
Đắk Lắk
Trường Trung học Cơ sở Huỳnh Thúc Kháng
Người ta "bận" mà =)) Còn quan tâm làm gì nữa =))
Thứ bạn cho đi là vô tân, là xứng đáng =)) Nhưng những thứ bạn nhận về chưa chắc đã là xứng đáng đâu =))
Người ta sống ở môi trường mới, có bạn mới rồi. Thường xuyên đi chơi rồi =)) Bạn ở đây vẫn lưu luyến những kỉ niệm cũ =)
Bạn thử gọi các bạn đó về họp lớp một lần đi =)) Xem ai về =)) Ai "bận" =))
Cảm ơn ạ

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
bạn đừng nghĩ nhiều quá,Bố mẹ bảo đi chơi thì chắc là đi chơi thật
nhiều khi những người bạn của bạn chưa chắc đã như xưa đâu,
nhưng mình lần trước cũng như bạn,sau khi sang cấp 2 thì hẹn sang nhà nhau chơi,xong cuối cùng thì cũng chỉ còn mỗi mình ....

Maianh2510

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
2 Tháng mười một 2018
766
6,544
506
18
Ninh Bình
THPT GVB :3
nếu tắt máy thì có lẽ các bn ấy sợ bị làm phiền :v
hoặc bận một chuyện j đó thôi

• Like
Reactions: tuấn dũng 2k8

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Nếu các bạn ấy chuyển trường không xa lắm thì sao em không thử đến thăm các bạn 1 chuyến? Nếu biết vậy thì chắc chắn các bạn sẽ rất vui. Còn việc không nghe máy thì có thể trùng hợp các bạn bận học thật, hôm nào gọi em thử nhắn bố mẹ các bạn bảo các bạn gọi lại xem sao. Chứ không nói chuyện mà cho là quên thì không đúng đâu em :D

Răng Khểnh

Luôn luôn lắng nghe
Cố vấn chuyên môn
16 Tháng mười một 2018
102
296
36
Chào em, chẳng phải em nên vui vì bạn ấy đã thích nghi với cuộc sống mới rồi phải không? Tuy nhiên, điều mình chạnh lòng đó là người bạn đồng hành của mình không còn bên cạnh mình nữa. Điều này chúng mình sẽ phải trải qua không sớm thì muộn thôi em à. Qua đây chị cũng muốn nhắc em, người ở bên cạnh bạn sớm sớm tối tối chưa chắc đã là tri kỉ, người mà thi thoảng mới gặp nhưng mỗi lần gặp là lại kể với nhau hàng tỉ thứ chuyện thì đó mới là tình bạn đáng trân quý!
Hãy theo dõi và luôn ủng hộ bạn mình từ phía sau em nhé!

• Like
Reactions: Bùi Nguyễn Ý An
Top Bottom