Có phải điểm thấp là không giỏi bằng bạn cao hơn?

Tree B

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng chín 2017
727
1,021
154
21
Hà Nội
STNA
Hm.. Xin lỗi trước nhé.. hì.. Nhưng đọc mấy câu trả lời của bạn, mình nghĩ bạn đang muốn khoe.. Mình thấy bạn phản đối hầu hết các comt không có ý khen bạn. Như kiểu bạn muốn nói to lên rằng tôi hơi bị siêu nhé, mọi người ủng hộ tôi đi .. Xin lỗi nhé! Mình không biết gì về bạn cũng như trường bạn, nên không thể nào cho bạn một ý kiến dù là chủ quan, mà mình đoán ở đây cũng ít người biết lắm.. Chỉ mong người bị loại kia không lên đọc phải mấy câu này. Một lần nữa mình xin lỗi lại nếu bạn thấy không hài lòng với lời mình nói..

Hiền Nhi

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng ba 2017
727
910
164
20
Nghệ An
THPT Phan Đăng Lưu
Hm.. Xin lỗi trước nhé.. hì.. Nhưng đọc mấy câu trả lời của bạn, mình nghĩ bạn đang muốn khoe.. Mình thấy bạn phản đối hầu hết các comt không có ý khen bạn. Như kiểu bạn muốn nói to lên rằng tôi hơi bị siêu nhé, mọi người ủng hộ tôi đi .. Xin lỗi nhé! Mình không biết gì về bạn cũng như trường bạn, nên không thể nào cho bạn một ý kiến dù là chủ quan, mà mình đoán ở đây cũng ít người biết lắm.. Chỉ mong người bị loại kia không lên đọc phải mấy câu này. Một lần nữa mình xin lỗi lại nếu bạn thấy không hài lòng với lời mình nói..
thật ra thì chx này mình cũng nghĩ rất nhiều, mỗi nguwoif mội quan điểm và mình cũng ns luôn mình k khoe, bởi chính mình cũng phải suy nghĩ vì bị người ta ghen tị nhưng là đc nhiều người ủng hộ

ns thật mình đăng bài này chỉ để hỏi mình có đáng đc bạn đó ghen tị k?

Last edited by a moderator:

Tree B

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng chín 2017
727
1,021
154
21
Hà Nội
STNA
Cái đó thì tùy vào ý kiến bạn kia. Nội tâm mỗi người là một sự khác biệt lớn, tùy vào từng người, thậm chí cha mẹ và cả chính mình cũng không thể hiểu hết được. Bạn nói bạn kia ghen tỵ, nhưng đó chỉ là lời từ một phía từ những người xung quanh, chứ có khi, bạn nào đấy lại nghĩ bạn mới đang ghen tỵ, vì bạn kia xếp cao hơn mà.
Còn đáng hay không thì không ai có quyền phán cả, đó là cảm xúc riêng thôi. Miễn là không ảnh hưởng tới mình..

• Like
Reactions: thienabc

Hiền Nhi

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng ba 2017
727
910
164
20
Nghệ An
THPT Phan Đăng Lưu
Cái đó thì tùy vào ý kiến bạn kia. Nội tâm mỗi người là một sự khác biệt lớn, tùy vào từng người, thậm chí cha mẹ và cả chính mình cũng không thể hiểu hết được. Bạn nói bạn kia ghen tỵ, nhưng đó chỉ là lời từ một phía từ những người xung quanh, chứ có khi, bạn nào đấy lại nghĩ bạn mới đang ghen tỵ, vì bạn kia xếp cao hơn mà.
Còn đáng hay không thì không ai có quyền phán cả, đó là cảm xúc riêng thôi. Miễn là không ảnh hưởng tới mình..
Bạn đọc cho hết phần phía trên nhé, mình k cảm nhận đc sự ghen tị đó mà chỉ nhờ th nhờ bạn và hồi nhớ lại thì nhận ra
bạn nớ trở nên lạnh lùng và ....

Thôi đc rồi đành cất giấu trong lòng, tránh sự tranh cãi giữa chúng ta, mình sẽ xóa nó đi và suy ngẫm lại

Last edited by a moderator:

tôi là ai?

Banned
Banned
Thành viên
9 Tháng tám 2017
1,831
1,479
224
Hà Nam
THCS dành cho hs cá biệt
Mình cùng 6 người khác đang nằm trong đội tuyển toán tức là 7 người. Nhà trường muốn loại 3 người . sau 2 lần thi thử mình đứng thứ 5 (nguy hiểm) nhưng không bị loại lại là bạn thứ 4 bị loại
Mình cần lời giải thích??
cái này thì chắc là cô thấy thế mạnh thui bạn -hoặc do 1 lí o gì đó
bạn nhớ phong độ là nhất thời đẳng cấp là mãi mãi
mik thi c3 xếp 14 -do chủ quan-tự kiêu -để bọn đàn em vượt mặt ----chính vì thế bạn bị điểm thấp kophir do bạn ké hơn họ -chỉ là bạn lừoi hơn họ
nhưng sau 1 tháng học tập-lấy lại phong độ tinh thần =>mik c/m đc đẳng cấp là mãi mãi

• Like
Reactions: Hiền Nhi

Tree B

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng chín 2017
727
1,021
154
21
Hà Nội
STNA
Ấy mình chỉ nêu ý kiến riêng, dùng từ tranh cãi là khá mất hòa bình đấy. hờ hờ

• Like

Tree B

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng chín 2017
727
1,021
154
21
Hà Nội
STNA
Mình nhớ hồi lớp 5 ôn thi vào lớp 6. Mình xếp cuối top 3 trên 4 top của lớp, thế rồi cuối cùng khi thi vào cấp 2 chuyên mình là đứa duy nhất trong lớp đỗ. Mấy đứa học sinh cưng của cô chết hết, đều ít hơn mình ít nhất 3,75 điểm. Mình nhận ra mình thi đạt bởi trong đầu mình luôn có một ý nghĩ vô ơn: mình cực kì ghét bà giáo viên lớp 3>4 của mình, hỗn hơn tý là bà ý dạy vừa dốt vừa cảm tính đúng chất giáo viên trường làng. Chưa bao giờ mình để vào đầu lời nhận xét của người khác, dù là khen hay chê.
không liên quan gì đâu, chỉ là mình muốn chia sẻ một chút

• Like

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Mình cùng 6 người khác đang nằm trong đội tuyển toán tức là 7 người. Nhà trường muốn loại 3 người . sau 2 lần thi thử mình đứng thứ 5 (nguy hiểm) nhưng không bị loại lại là bạn thứ 4 bị loại
cái này dễ hiểu lắm em ạ. :D
lý do chủ yếu là: ĐÁNH GIÁ KHẢ NĂNG VÀ NĂNG LỰC CỦA MỘT NGƯỜI PHẢI ĐÁNH GIÁ CON ĐƯỜNG NGƯỜI ĐÓ ĐÃ QUA.
vì thầy em thấy năng lực của em có, chỉ là em hoặc chưa có kỹ năng, hoặc chưa biết cách trình bày mà điểm mới thấp. Thấy được tiềm năng ở em.
Đơn giản vậy thôi em ạ.
chúc em sẽ đạt kết quả cao trong kỳ thi sắp tới
Chúc em luôn ĐỦ!!! :D

• Like
Reactions: Hiền Nhi

ctg357

Học sinh tiến bộ
Thành viên
21 Tháng năm 2017
899
648
154
21
Thái Bình
Vô hạn
Theo mình là không , có lẽ thầy cô còn đưa vào quá trình học tập, sự nhanh nhạy ...của mỗi người để đánh giá.

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Chúc mừng em, hãy luôn luôn nỗ lực - không ngừng phấn đấu mỗi ngày để sự lựa chọn này là đúng đắn em nhé.
Ở ngoài kia là biển lớn - hãy đi thật xa thật xa chứ đừng dừng lại ở những đợt sóng đầu tiên nha em.
Chúc em thành công :D

Và đừng quên chia sẻ những kinh nghiệm "sau mỗi lần vượt qua những con sóng" ở ngoài biển khơi kia cho các bạn thành viên trên diễn đàn nhé.

tttpbmt3002@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng mười 2017
873
1,231
159
20
Đắk Lắk
có thể vì có lỗi trong bài thi của bạn chăng, chấm nhầm điểm thành ra điểm bạn cao hơn

Nguyễn Thiên Nam

Học sinh chăm học
Thành viên
14 Tháng mười 2017
302
368
109
24
Hà Nội
Trường Đại học Trùng Khánh
đầu tiên chúc mừng bạn nhé
mình nghĩ thầy cô dựa vào cả một quá trình, chứ k phải là một bài kiểm tra
có thể hôm đó bạn sơ suất nên sai tí xíu, thầy cô hiểu nên chọn bạn

• Like

Bùi Nguyệt Minh

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng mười một 2017
15
6
6
17
Thanh Hóa
THCS Hà Tiến
Mk nghĩ bạn có năng lực về toán đấy. Mk cx ôn HSG Toán nè! Trong đội tuyển, cx có 7 người, cô giáo mk đã cho đề thi của HOCMAI. Vào đợt này, cô cx sẽ loại đi 2 người đấy. May là mk ko bị.

Hiền Nhi

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng ba 2017
727
910
164
20
Nghệ An
THPT Phan Đăng Lưu
Mk nghĩ bạn có năng lực về toán đấy. Mk cx ôn HSG Toán nè! Trong đội tuyển, cx có 7 người, cô giáo mk đã cho đề thi của HOCMAI. Vào đợt này, cô cx sẽ loại đi 2 người đấy. May là mk ko bị.
mình thi xong òi, đc vào v2 nhưng bị loại v3

• Like
Reactions: Bùi Nguyệt Minh
Top Bottom