Tâm sự có nên yêu sớm không?

Augusta

Học sinh mới
Thành viên
16 Tháng tám 2019
23
14
6
19
Thanh Hóa
JINHIT

Huyền Sheila

Học sinh chăm học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
760
847
146
19
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Văn Nghi, Gò Vấp
Theo các bạn,ở độ tuổi học sinh có nên bắt đầu có một mối quan hệ yêu đương giữa nam và nữ không?
Mình thấy nếu bạn vẫn đảm bảo được rằng khi bắt đầu một mối quan hệ thì việc học hành vẫn ổn, không sa sút gì hết, lấy quan hệ yêu đương làm nền tảng để cả hai cùng cố gắng phát triển, nỗ lực bản thân thì mình hoàn toản ủng hộ.
Còn nếu khi sa vào mối quan hệ yêu đương làm ảnh hưởng đến thành tích học tập, cả hai đều sa sút, rơi vào một cái hố không lối thoát thì mình xin miễn bàn tới ạ.
Nói chung là tùy thuộc vào mỗi người, mỗi hoàn cảnh thôi bạn ạ! Mong rằng một số lời chia sẻ này sẽ giúp ích được cho bạn :>

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
Theo các bạn,ở độ tuổi học sinh có nên bắt đầu có một mối quan hệ yêu đương giữa nam và nữ không?
Yêu đương ? Dùng từ này có vẻ nghe người lớn lắm bạn ạ!! Ởđộ tuổi học sinh chúng mình chỉ có thể gọi là thích mà thôi c,qua là sự mến mộ giữa bạn này và bạn kia ra chứ chưa đến mức yêu đương đâu bạn !Mà nếu có chỉ cần không ảnh hưởng đến học hành là ok! :D

ARMY's BTS

Học sinh gương mẫu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
857
3,883
406
19
Bắc Ninh
Bang Tan Sonyeondan <3 , Wanna One <3 , Samuel <3 , Stray Kids <3
tớ và một bạn cũng đang thích nhau tuy nhiên hai đứa lại chỉ dừng lại ở mức trên tình bạn và dưới tình yêu
chúng tớ giúp đỡ nhau học hành , tâm sự , vui chơi ,... cô giáo tớ cũng bảo "ở tuổi này không thể yêu được mà chỉ là thích thôi
các em tốt nhất là thấy hứng thú thấy hay hay thì chơi với nhau thôi chứ đừng yêu đương gì cả "

Karry Nguyệt

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng năm 2019
523
972
96
Hưng Yên
THCS Đặng Lễ
Lúc trước mình có mối tình nhưng việc đó không ảnh hưởng đến việc học của mình. Nhưng khi lên cấp III thì mình lại nghĩ là không nên yêu vì tình yêu lúc ấy mình chẳng biết cái gì, thấy người ta khi yêu làm gì cũng làm theo, hay dỗi hay hờn, không hiểu nhau rõ.
Mà mình thấy đó không phải tình yêu, những mối tình năm cấp II hoặc có thể cấp III đều không phải tình yêu, mà đó chỉ là một thứ bạn bè quý mến nhau mà thôi.

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Thật ra không hẳn yêu là không tốt ở lứa tuổi học trò nhưng những gì không tốt thì nên tránh. 1 ngày có 24h, học còn chưa đủ thì lấy thời gian đâu mà yêu. Bố mẹ vất vả kiếm tiền cho con đi học mà lại bỏ thời gian để yêu thì có vẻ không hề đúng.

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
Mình nghĩ là không
Bởi vì yêu đương thì sẽ dễ bị sa sút chuyện học hành nên không hợp lý khi yêu đương ở độ tuổi này đâu nha

ĐứcNhật!

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười một 2017
1,525
3,788
529
Quảng Nam
Trung Học Phổ Thông Chuyên Nguyễn Bỉnh Khiêm
Nếu như có thể cân bằng thời gian học tập và yêu đương thì được. Nhưng đó là điều rất khó có thể xảy ra. Nhưng đa số mình thấy khi yêu sớm là do có tình cảm dạng như trên tình bạn, dưới tình yêu nhưng nhiều người vẫn nghĩ rằng họ đang yêu. Cái "yêu" đó sẽ làm cho họ đau khổ nếu người kia không yêu họ. Và khi đó, bạn dường như không còn tâm trí để học tập.

• Like
Reactions: Tống Huy

tudu._.1995

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2018
611
386
101
Hà Tĩnh
THCS Bắc Hồng
Ở hiện tại tốt nhất tập trung vào việc học. Vì nếu yêu thì sẽ làm việc học sa sút

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
Không nên cho lắm nhưng nỡ chót rồi thì phải đảm bảo việc học nha
Vì lứa tuổi này suy nghĩ còn non nớt lắm

• Like
Reactions: I do not know
Top Bottom