Có nên thành lập box guitar?

H

hocmai.diendan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các em!

Anh nhớ trước có một thành viên nữ mới học lớp 7 nhưng đã mạnh dạn share clip guitar tự biên tự diễn và có hát hẳn hoi!

Diễn đàn mình không thiếu các thành viên yêu thích và có khả năng chơi guitar.

Anh cũng biết chút ít về guitar!

Box âm nhạc của mình đã có khá đầy đủ các chuyên mục để các bạn cùng chia sẻ sở thích về âm nhạc. Nhưng anh thấy thiếu thiếu một cái gì đó có thể giúp chúng ta thể hiện và rèn luyện để thỏa mãn đam mê...

Anh nghĩ là chúng ta lập 1 box về Guitar nhé. Sẽ có các chuyên mục như:

• Kỹ thuật đệm hát (cái này trên mạng có nhiều, chúng ta có thể tham khảo, chia sẻ tài liệu cũng như kinh nghiệm của mình trong quá trình tập luyện).
  • Tab guitar (chia sẻ các Guitar Tab để chúng ta có thể tự tập luyện).
  • Sân khấu (nơi chúng ta chia sẻ các clip tự thể hiện, định kỳ mỗi tuần 1 clip).
  • Guitar theo yêu cầu (dự định có cả cái này khi mình có được một đội đông đảo anh em mê guitar và có khả năng thể hiện tốt).
  • Và .... nữa. Nếu chúng ta thành lập, tùy theo nguyện vọng các thành viên và yêu cầu thực tế để lập thêm. :D

Dự kiến mỗi tuần anh sẽ post 1 clip hướng dẫn đệm hát hoặc thể hiện 1 bài nào đó. Nói chung anh cũng bận và anh chắc chắn không phải là người giỏi trong lĩnh vực này.

Tuy nhiên, share ra để nhận được nhiều sự phản hồi nhằm giúp bản thân hoàn thiện và có thể hỗ trợ cho người mới.

Anh đưa ra một số ý tưởng về các chuyên mục như thế, các em nghiên cứu thêm và góp ý xem ý tưởng của anh có khả thi không nhé!

Nếu thấy được, ta chiến luôn! :khi (131):

H

hiensau99

Bóc tem :-\"

Theo em thì đừng mở box mới này vội vì box về guitar không dễ phát triển.
- thứ nhất: Môn này nếu trao đổi ở trên mạng thì lúc đầu có thể sôi nổi nhưng sau không phải mem nào cũng có điều kiện thực hành ~~> càng ngày càng chán.
- Thứ 2: Trong đội ngũ mod có thể tuyển những bạn nắm chắc về guitar để quản lí không?
- Thứ 3: Nếu mở box về guitar thì các mem am hiểu sáo, piano,... sẽ đòi mở nhiều box nhạc cụ khác :D
Và rất nhiều lí do tào lao khác khiến em nghĩ không nên mở box này vội.

Chính vì vậy theo em trước khi mở box mới, chúng ta nên lập thử 1 pic về guitar trong vòng 2 tháng. Nếu đông người ủng hộ thì tùy bác quyết định có lập box mới hay không.

A

azuredragonzx

Bản thân em thì rất thích anh Ad ah :D Nhưng với tình hình hiện tại thì có lập thêm Box Guitar cũng chỉ có lèo tèo vài mem tham gia thôi =))

Y

yuper

Đừng mở box giutar mà mở box New Age đi anh =))
.......
............
.................

T

takyagen_san

em thấy ý tưởng lập box guitar cũng hay nhưng có lẽ sẽ khó quản lí và sẽ không phong phú cho lắm .
có thể nên lập một box chuyên về việc học chơi các nhạc cụ , các video tự biểu diễn của các mem post lên.
có cả trao đổi kinh nghiệm về các nhạc cụ chứ không riêng gì guitar như vậy box sẽ phong phú hơn.
mà việc quản lí có lẽ phải nhờ các mem am hiểu về cái đó giúp đỡ .
theo em là vậy !!!

S

sonmoc

Trước khi thành lập hay k thành lập box Guitar thì coi lại cái khung box này đi đã.

Các sub hoạt động không đồng đều và có 1 số sub đang bỏ hoang.

M

mia_kul

Ít người có điều kiện luyện tập guitar lắm ạ.
Với lại, Ọc-gan phổ biến hơn Guitar mà :-\"

L

le_phuong93

Bình chọn xong mới thấy số lượng bình chọn tán thành lập box có vẻ không khả quan lắm => sẽ chẳng được mấy người tham gia. Theo em thì những ai đam mê có thể tự lập một topic trong box âm nhạc rồi cũng nhau trao đổi là được, thế thôi chứ em nghĩ sẽ không có "đông đảo anh em" lắm đâu ạ. Còn nếu lập box thì nên lập cho mọi nhạc cụ chứ chỉ có mỗi guitar...
Ít người có điều kiện luyện tập guitar lắm ạ.
Với lại, Ọc-gan phổ biến hơn Guitar mà
Chắc em này chơi organ nên nghĩ thế :D chị cũng chơi organ, guitar thì cũng thích nhưng bận chưa học được. Nhưng đúng là như aruzedragon nói, chị thấy guitar còn phổ biến hơn organ nhiều ấy chứ.

Last edited by a moderator:
B

bibi.lun

guitar là 1 loại khá phổ biến nhưng cũng ngược lại
thời gian đầu, sẽ có nhiều mem thấy ' hay - lạ ' nên tham gia
chỉ 1 thời gian sau, khi nhận ra bản thân không hiểu gì nhiều về guitar sẽ dần xa khỏi box
- theo em không nên lập 1 box riêng cho guitar
nếu có thể, nên dành box chung cho tất cả nhạc cụ

^^~

A

anh_anh_1321

ko nên thêm s-box mới vì bây h đã có nhiều s-box đang chìm nghỉm ko phát triển đc, thêm 1 s-box nữa lại nhọc công lắm chuyện
ai muốn trao đổi về cái bất kì nhạc cụ gì cứ tạo pic ở box chủ là đc

Top Bottom