Văn 12 Có nên học Văn online không ?

Thảo luận trong 'Nghị luận văn học' bắt đầu bởi thaohnvmp, 10 Tháng tám 2019.

Lượt xem: 104

1. thaohnvmp

thaohnvmp Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Ngô Sĩ Liên
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Mình đang muốn hỏi các bạn có nên học Văn online không ạ? Bạn nào học rồi cho mình cảm nhận nha.

Hà Chi0503 thích bài này.
  2. xuanle17

xuanle17 Cố vấn Ngữ Văn Cu li diễn đàn Cố vấn chuyên môn

Trường học/Cơ quan:
    Đh sư phạm huế

Nếu so với việc đi học thêm văn thì tự học được ở nhà rất tốt vì nó sẽ đỡ mất công đi lại, chi phí thấp nhưng chất lượng không hề thua kém học trược tiếp nhiều khi còn hơn nữa,... Nhưng trước khi học bạn nên đặt câu hỏi là bạn có thể tự giác không? Ý thức của bạn sẽ quyết định tất cả. Nếu môn thi ĐH của bạn có Văn thì việc học online bạn có chắc hiệu quả k? Nếu chỉ để tốt nghiệp thì đơn giản hơn và câu tl ngay là có. Mọi thứ phụ thuộc ý thức của bạn vì nếu bạn không có ý thức tốt, kỉ luật thép thì có lẽ 1, 2 hôm học rồi bạn sẽ chán rồi buông xuôi. Cách hiệu quả nhất là mình nghĩ là kết hợp cả 2 nếu bạn k chắc. NHững bài viết và nội dung được thiết kế trên HM tốt (mình k dám khẳng định tốt nhất) nhưng việc được nghe giảng nhiều lần, từ nhiều nguồn sẽ khiến bạn mở rộng được nhãn quan của bạn. Mình nghĩ bạn nên thử học 1 vài video trước nếu ổn hãy đăng kí nhé!

Hà Chi0503Kaito Of heart thích bài này.
  3. mbappe2k5

mbappe2k5 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT chuyên Hà Nội - Amsterdam

Theo mình, học online còn tùy thôi, nhất là với môn Văn, vì văn chủ yếu yêu cầu viết đoạn và bài văn. Những khóa học online thường không chấm điểm kỹ năng viết đoạn văn nên thường chỉ tự học đc, còn chuyện viết văn hay hay không là phụ thuộc vào bạn hoàn toàn, ko có ai để đánh giá cả. Nhưng đó là quan điểm cá nhân của mình thôi, còn tốt nhất vẫn nghe giảng ở trên lớp, ghi chép đầy đủ, còn ko thì mới nghĩ đến việc đi học thêm hay học online nhé.

4. Kaito Of heart

Kaito Of heart Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Hoàng Liệt

mình nghĩ bạn nên học gia sư hoặc học trực tiếp bởi khi học online thì bạn chưa chắc đã được hỏi thứ mình muốn

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted