Cuộc sống Có nên học trước chương trình lớp 12?

laciesao2312

Học sinh mới
Thành viên
24 Tháng năm 2019
1
2
6
21
Hà Nội
THPT chuyên ĐHSP
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em chào các anh/chị/bạn, năm nay em mới lên lớp 12 và dự định thi khối D ạ, cho em hỏi là có nên đi học thêm trước chương trình toán 12 trong dịp hè không ạ vì em sợ nếu vào trong năm mới học thì sẽ thiếu thời gian luyện đề ạ.
Em cảm ơn mọi người nhiều :((

phamkimcu0ng

Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
9 Tháng mười 2018
1,683
7,939
561
Cà Mau
Trường trung học cơ sở Nguyễn Thiện Thành
Em chào các anh/chị/bạn, năm nay em mới lên lớp 12 và dự định thi khối D ạ, cho em hỏi là có nên đi học thêm trước chương trình toán 12 trong dịp hè không ạ vì em sợ nếu vào trong năm mới học thì sẽ thiếu thời gian luyện đề ạ.
Chào anh/chị, theo em thì anh/chị nên đi học thêm trước, khi đó vào học sẽ dễ nắm bài và có thời gian đi ôn thi này nọ nữa :D

• Like
Reactions: Forgert Me Not

Forgert Me Not

CTV box "Sách - Người bạn vô giá"
HV CLB Hội họa
Thành viên
31 Tháng mười 2017
536
570
121
22
TP Hồ Chí Minh
Trường THPT Nguyễn Đình Chiểu - Mỹ Tho
Chào bạn! Chúng ta cùng tuổi nè!
Mình nghĩ là chuyện học thêm rất là quan trọng. Thứ nhất như bạn nói, có thời gian luyện đề. Thứ hai như @phamkimcu0ng nói, học trước mới bắt kịp bài trong lớp và có đủ tri thức đi thi, kt để lên đại học (mục tiêu chính và duy nhất của chúng ta). Chỉ cần đừng để mình phụ thuộc quá vào chuyện học thêm là được. Vì đại học thì đâu có ai dạy thêm đâu chứ! Đúng ko nào <3 Chúc bạn thi tốt nhé <3

• Like
Reactions: phamkimcu0ng

Lê nguyễn xuân an

Banned
Banned
Thành viên
18 Tháng năm 2019
12
9
6
18
Cà Mau
Thcs nguyễn thiện thành
Chào anh/chị ạ
*Theo em nghĩ là nên học trước
+bởi vì kiến thức lớp 12 rất quan trọng nếu không nắm vững nó thì sẽ ảnh hưởng đến thi tốt nghiệp đấy ạ
+ Khi học trước thì chị sẽ không bị bỡ ngỡ khi tiếp xúc với kiến thức lớp 12 đấy anh/chị ơi
+ và khi nắm vững kiến thức đã học trước thì chị có thể nâng cao lên 1 tầm mới
=> Nên học trước chương trình lớp 12 ạ

Top Bottom