Sinh 9 Có nên học thêm môn sinh 9

hhphanh

Học sinh mới
Thành viên
18 Tháng sáu 2021
2
3
6
17
Phú Yên
THCS
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Năm nay lên lớp 9 thì có nên học thêm môn sinh không ạ? Em không có ý định hướng đến môn sinh và chỉ muốn giữ được điểm số trên lớp nhưng em sợ môn sinh khó nên sẽ không theo kịp. Mọi người cho em xin lời khuyên với ạ

ha_duong21

Cựu Mod Sinh học
Thành viên
6 Tháng một 2020
969
2,526
316
Vinh
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 3
Năm nay lên lớp 9 thì có nên học thêm môn sinh không ạ? Em không có ý định hướng đến môn sinh và chỉ muốn giữ được điểm số trên lớp nhưng em sợ môn sinh khó nên sẽ không theo kịp. Mọi người cho em xin lời khuyên với ạ
Nếu em xác định đi học để thi chuyên hay hsg thì nên đi , còn chị thấy học ở trên lớp cũng chỉ là lí thuyết và ở 1 số kiểm tra thì thầy cô có thể thêm 1 dạng bài tập gọi là vận dụng cao để học sinh lấy điểm 10. Dạng vận dụng cao này thầy cô sẽ cung cấp cho em trong các lần ôn tập hoặc lồng ghép vào bài học . Còn nếu em muốn nắm chắc môn Sinh nhưng cũng không cần chuyên sâu vào nó thì em chỉ cần mua 1 số cuốn sách như :"Bồi dưỡng HSG sinh học 9 của Huỳnh Quốc Thành hoặc Phan Khắc Nghệ. Nhưng chị hay học của tác giả Huỳnh Quốc Thành , sách chi tiết và dễ hiểu . Từ bài tập thông hiểu đến nâng cao.
Nói chung là Sinh 9 chỉ là màn giới thiệu . Còn lên lớp 10 thì em bắt đầu học lại phần ADN-ARN-Protein và NST lúc đó các thầy cô sẽ hướng dẫn em công thức rồi áp dụng làm bài tập em nhé :rolleyes:.

Top Bottom