có nên học online mà ko học thêm ngoài?

Nguyễn Lan Phương

Học sinh mới
Thành viên
9 Tháng chín 2017
2
0
1
23
Bắc Ninh
THPT Hàn Thuyên

ledoanphuonguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng năm 2017
1,986
1,515
294
Em năm nay lớp 11 ạ. E mới tham gia khóa học căn bản toán lớp 11 và e thấy hiểu. Nhưng e vẫn băn khoăn có nên đi học thêm ngoài hay ko ạ? Các ac cho em xin lời khuyên ạ ^^ e cảm ơn ạ
Mình cũng học online này :)) Không đi học thêm ngoài. Mình nghĩ như thế là đủ rồi. Nhưng ước gì hocmai có thêm khoá Toán nâng cao thì đỡ cho mình quá :((

Lê Uyên Nhii

Yêu lao động | Cựu TMod Văn
Thành viên
2 Tháng ba 2017
2,534
5,851
719
18
Thanh Hóa
THPT Lê Văn Hưu
Em năm nay lớp 11 ạ. E mới tham gia khóa học căn bản toán lớp 11 và e thấy hiểu. Nhưng e vẫn băn khoăn có nên đi học thêm ngoài hay ko ạ? Các ac cho em xin lời khuyên ạ ^^ e cảm ơn ạ
Chị mua thêm khóa hc nâng cao nữa là chị ko nên đi hc thêm ở ngoài đâu ak. Chỉ cần hc trên đấy và mua thêm sách làm thêm bài tậo trong đó là ok rồi ak . Nhưg chị nhớ là pải lm nhữg bài tập mà thầy cô giao trên hocmai.vn nhé
P/s: chị chỉ cần chăm chỉ học trên hmai và lm thêm bài tập là ko cần pải đi hc thêm đâu ak, em cũng vậy em có đi hc thêm đâu chỉ hc trên hmai thôi!!!

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Theo mình thì bây giờ bạn nên tự học online vẫn được, rồi sau đó hẳn tới 12 thì nên học bên ngoài. Học bên ngoài có lợi hơn học online, khi học online đối tượng trao đổi là học sinh với nhau, học bên ngoài bạn có thể trai đổi với giáo viên giỏi, kiến thức tốt hơn. Nhưng, thường học bên ngoài đôi khi cũng khiến người ta dễ mệt mỏi, hằng ngày phải chạy ngược chạy xuôi để học, mà có thể mê chơi vs lũ bạn quên học nữa... (học online cũng nguy hiểm với cái facebook lắm, chả biết vì sao cứ hở và là vào :v). Lớp 11 không phải là lớp cuối cùng để chuẩn bị cho thi đại học, nên tốt nhất học online đi, giảm thời gian chạy ngược chạy xuôi, tuy lượng kiến thức không tốt như học bên ngoài nhưng ổn định thời gian để làm việc khác hoặc học các môn phụ...

Lê Uyên Nhii

Thành viên
2 Tháng ba 2017
2,534
5,851
719
18
Thanh Hóa
THPT Lê Văn Hưu
Theo mình thì bây giờ bạn nên tự học online vẫn được, rồi sau đó hẳn tới 12 thì nên học bên ngoài. Học bên ngoài có lợi hơn học online, khi học online đối tượng trao đổi là học sinh với nhau, học bên ngoài bạn có thể trai đổi với giáo viên giỏi, kiến thức tốt hơn. Nhưng, thường học bên ngoài đôi khi cũng khiến người ta dễ mệt mỏi, hằng ngày phải chạy ngược chạy xuôi để học, mà có thể mê chơi vs lũ bạn quên học nữa... (học online cũng nguy hiểm với cái facebook lắm, chả biết vì sao cứ hở và là vào :v). Lớp 11 không phải là lớp cuối cùng để chuẩn bị cho thi đại học, nên tốt nhất học online đi, giảm thời gian chạy ngược chạy xuôi, tuy lượng kiến thức không tốt như học bên ngoài nhưng ổn định thời gian để làm việc khác hoặc học các môn phụ...
Sao kiến thức lại ko tốt
Chỉ là thầy và trò ko trao đổi đc vs nhau thôi

Lê Uyên Nhii

Thành viên
2 Tháng ba 2017
2,534
5,851
719
18
Thanh Hóa
THPT Lê Văn Hưu
Ở chỗ mik hc trên hmai nhiều lắm chủ yếu là những ng ôn thi vào đại hc và ôn thi vào 10 mà họ vẫn đỗ đạt. Thậm chí còn hơn điểm ng khác đi hc thêm ở ngoài. Mà họ toàn điểm cao thôi ko có ai thi đại hc mà dưới 24 đ hết

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
Chị nên học online nhưng phải tập trung học và đừng xao nhãng^^

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Sao kiến thức lại ko tốt
Chỉ là thầy và trò ko trao đổi đc vs nhau thôi
Um, là vậy. Vì thế nên có thể có hs nói đúng, nói sai. Tỉ lệ câu học sinh trả lời có thể chỉ có điểm tương đồng chứ không hẳn là chắc chắn...=> không đủ ý, không trọn điểm chẳng hạn?

ledoanphuonguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng năm 2017
1,986
1,515
294
Chị mua thêm khóa hc nâng cao nữa là chị ko nên đi hc thêm ở ngoài đâu ak. Chỉ cần hc trên đấy và mua thêm sách làm thêm bài tậo trong đó là ok rồi ak . Nhưg chị nhớ là pải lm nhữg bài tập mà thầy cô giao trên hocmai.vn nhé
P/s: chị chỉ cần chăm chỉ học trên hmai và lm thêm bài tập là ko cần pải đi hc thêm đâu ak, em cũng vậy em có đi hc thêm đâu chỉ hc trên hmai thôi!!!
Khoá nâng cao mua ở đâu vậy bạn? Bạn chỉ mình với. Mình cũng lớp 11 nè :)

P.s: Em xin lỗi, em lỡ tay chia nhỏ bài viết, gom nó lại thành 1 bài giúp em với ạ, đừng cho em điểm cảnh cáo nữa ạ :((

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
KHÔNG NÊN, EM NGHĨ TUYỆT ĐỐI KHÔNG.