Tâm sự có nên học IELTS online không ạ?

gianggnguyen193@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
20 Tháng mười 2021
6
1
6
Hà Nội
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người ơi, em năm nay lớp 9. Lên 11 em muôn thi IELTS để lấy chứng chỉ để xét tuyển đại học. Theo mọi người em nên học luôn bây giờ hay đợi hết dịch thì học sau ạ? Vì bây giờ em thấy mọi người đều học onl, em sợ nó không hiệu quả nhưng nếu chờ thì không biết bao giờ mới hết dịch để học với thi đến lúc ấy em lo không kịp. Giờ em đang rối quá T.T mọi người tư vấn giúp em được không ạ? Huhu em cảm ơn mọi người nhiều ạ!!!

• Like
Reactions: Yorn SWAT

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,049
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Mọi người ơi, em năm nay lớp 9. Lên 11 em muôn thi IELTS để lấy chứng chỉ để xét tuyển đại học. Theo mọi người em nên học luôn bây giờ hay đợi hết dịch thì học sau ạ? Vì bây giờ em thấy mọi người đều học onl, em sợ nó không hiệu quả nhưng nếu chờ thì không biết bao giờ mới hết dịch để học với thi đến lúc ấy em lo không kịp. Giờ em đang rối quá T.T mọi người tư vấn giúp em được không ạ? Huhu em cảm ơn mọi người nhiều ạ!!!
Chị khuyên em thi xong tuyển sinh rồi ôn IELTS nhé. Còn việc học onl hay off có hiệu quả hay không thì tùy người, chị tự học vẫn rất okie. Em nên xem xét nguồn lực tài chính, năng lực bản thân, mục tiêu điểm số để đưa ra lựa chọn nhé. Vấn đề kịp hay không thì chị thấy ít tháng nữa cũng chưa muộn quá đâu, chị ôn thi có 3 tháng mà vẫn kịp á.

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,241
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Theo anh thì học online hay offline không quan trọng lắm, quan trọng là em thực sự cố gắng và thực sự muốn dành được một chứng chỉ IELTS thôi. Vì cũng có khá nhiều người học online những vẫn dành được IELTS band khá cao. Anh nghĩ lớp 9 thì em chỉ nên chủ yếu đọc qua các ebook trên mạng, một số video hướng dẫn tự học, cách thức thi, dạng bài,... trên Youtube để tham khảo trước là được, còn để ôn kĩ và dành nhiều thời gian thì có thể để lên lớp 10 rồi mới tập trung ôn thi ^^

Minhtq411

Học sinh
Thành viên
5 Tháng mười một 2021
183
197
46
TP Hồ Chí Minh
Chị khuyên em thi xong tuyển sinh rồi ôn IELTS nhé. Còn việc học onl hay off có hiệu quả hay không thì tùy người, chị tự học vẫn rất okie. Em nên xem xét nguồn lực tài chính, năng lực bản thân, mục tiêu điểm số để đưa ra lựa chọn nhé. Vấn đề kịp hay không thì chị thấy ít tháng nữa cũng chưa muộn quá đâu, chị ôn thi có 3 tháng mà vẫn kịp á.
nhưng mà thi IELTS cần thiết để lên đại học mà chị?

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,049
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
nhưng mà thi IELTS cần thiết để lên đại học mà chị?
Chị có bảo ở đâu là IELTS không cần thiết à em?

Riêng chuyện IELTS có "cần thiết để lên ĐH" không thì câu trả lời của chị là không nhé ^^ Em có thể vào ĐH bằng điểm thi THPTQG, điểm học bạ, điểm ĐGNL, ... Đương nhiên có IELTS thì sẽ có thêm cơ hội, nhưng nó không phải là cái cần thiết.

Minhtq411

Học sinh
Thành viên
5 Tháng mười một 2021
183
197
46
TP Hồ Chí Minh
Chị có bảo ở đâu là IELTS không cần thiết à em?

Riêng chuyện IELTS có "cần thiết để lên ĐH" không thì câu trả lời của chị là không nhé ^^ Em có thể vào ĐH bằng điểm thi THPTQG, điểm học bạ, điểm ĐGNL, ... Đương nhiên có IELTS thì sẽ có thêm cơ hội, nhưng nó không phải là cái cần thiết.
dạ, em cảm ơn chị nhìu ^^, em hỉu rồi ạ

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường
Cũng đồng ý kiến như chị Hà Trang,mình cũng khuyên bạn nên thi tuyển sinh xong mới ôn IELTS nhé.Còn về học on hay off,mình nghĩ nó đều như nhau thôi.Học onl bạn có thể học miễn phí luôn.Tips làm bài thi cả 4 kỹ năng có rất nhiều trên web,yt,...nhưng theo mình,2 kĩ năng nói và viết thì nên đầu tư hơn,có giáo viên dạy kèm.Nếu như bạn không muốn phí thời gian,ôn luôn bây giờ thì cũng không cần quá cao siêu gì cả.Nắm vững ngữ pháp cơ bản,phát âm,đánh trọng âm đúng (có thể cố gắng có giọng điệu sao cho "tây"),vừa phục vụ cho kì thi ts,vừa cho IELTS sau này luôn.

Học sinh mới
Thành viên
20 Tháng mười 2021
6
1
6
Hà Nội
Cũng đồng ý kiến như chị Hà Trang,mình cũng khuyên bạn nên thi tuyển sinh xong mới ôn IELTS nhé.Còn về học on hay off,mình nghĩ nó đều như nhau thôi.Học onl bạn có thể học miễn phí luôn.Tips làm bài thi cả 4 kỹ năng có rất nhiều trên web,yt,...nhưng theo mình,2 kĩ năng nói và viết thì nên đầu tư hơn,có giáo viên dạy kèm.Nếu như bạn không muốn phí thời gian,ôn luôn bây giờ thì cũng không cần quá cao siêu gì cả.Nắm vững ngữ pháp cơ bản,phát âm,đánh trọng âm đúng (có thể cố gắng có giọng điệu sao cho "tây"),vừa phục vụ cho kì thi ts,vừa cho IELTS sau này luôn.

Dạ vâng. Nếu e thi tiếng Anh lên 10 cũng ko phải khó, chắc e sẽ tìm hiểu dần IELTS để đỡ bỡ ngỡ ạ. E cảm ơn

lanlanct

Học sinh mới
Thành viên
1 Tháng mười hai 2021
3
1
6
19
Hà Nội
Mình thấy học onl hay off thì cậu cũng phải tự mình thực sự quyết tâm á. Chứ ngồi học nếu không chú tâm thì cũng không hiệu quả đâu

Học sinh mới
Thành viên
20 Tháng mười 2021
6
1
6
Hà Nội
bỗng nhiên lang thang thấy bài trên gg nên đăng ký lại hocmai để bình luận ^^. Chị thấy quan trọng là ở bản thân ấy em nha. Ngày trước bắt đầu học onl chị sợ tự bản thân mình thấy chán nên đã đặt mục tiêu kiểu: mỗi buổi học em phải xung phong 5-6 lần, học xong tổng hợp lại kiến thức và làm bài luôn, mỗi tuần tự luyện thêm 1-2 đề,... chị thấy như thế sẽ hiệu quả hơn á. Chia sẻ cùng em nè, cứ tập trung vào mục tiêu cấp thiết nhé
chị ơi chị học onl ở đâu vậy ạ? có ổn không em tham khảo với ạ

nthuyhang369

Học sinh mới
Thành viên
1 Tháng mười hai 2021
1
0
1
Hà Nam
đồng ý với mọi người là tốt hay không cũng ở mình nữa, onl hay off giờ như nhau thôi, chứ chờ thì kb bao giờ hết dịch á, giờ đành học onl chứ biết sao.

buck humble

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng mười 2020
185
655
81
Đồng Nai
thpt văn hiến
Chị nghĩ lên lớp 10 tức là thi tuyển sinh xong roiii á
Học IELTS tầm 3 năm lấy bằng vẫn ổn nha em. Còn onl hay off thì tùy vào ý thức của em thoiii.
Còn lại thì chị chúc em học tốt nhé :Tuzki30

Top Bottom